Main Menu

อยากใส่โปรอาร์มให้ tzr

เริ่มโดย bonjoveit, พฤษภาคม 31, 2013, 11:43:10 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

bonjoveit

ขอถามท่านที่รู้หน่อยนะคับว่าถ้าจะใส่โปรอาร์มให้ tzr งบเยอะมากมั้ยคับแล้วมันทำยากไหม อยากรู้จริงๆคับ รบกวนหน่อยนะคับ

King  of  road

TZR

อย่างอื่นต้องหาของให้ได้ก่อน

@@TaJung@@

จรุง นามสถิตพงษ์
309/1 หมู่ 8 ถ.เหล่านาดี ต.เมืองเก่า
อ.เมือง จ.ขอนแก่น 40000

บัญชี ธ.กสิกรไทย 491-2-20805-8

รถเก่าๆ...คนขี่แก่ๆ...

สุดยอด

รอชมผลงานครับ  สู้ สู้ สู้ (สิ่งแรกสุดที่ต้องหาคือหา เงินเยอะๆ อิอิอิ)  ??? ??? ???

bonjoveit

กาฝาก

ไม่มีไรที่ช่างไทยทำไม่ได้ครับ

แต่
.
.
.
.

ค่าอาม ของเอ็นโปร มันจะแพงก่า tz ทั้งตัวอีกน่ะดิ  :-*

bonjoveit

งบประมาณไม่เกินหมื่นจะพอรึป่าวอะคับ ถ้าเกินคงพับไว้ก่อน

yooth mtx

น่าจะยากหน่อย  TZR โครงแคบมาก  คงต้องปาดอาร์มมากหน่อย
  ถ้าจำไม่ผิด TZR โครงจะกว้างประมาณ 17.5  ซ.ม.
  โปรอาร์มน่าจะประมาณ 20 ซ.ม.  กว้างกว่าเกือบ 3 ซ.ม.

ไม่แรง แต่เก่าครับ      ไม่แรง แต่เก่าครับ     ไม่แรง แต่เก่าครับ

bonjoveit

น่าจะยากหน่อย  TZR โครงแคบมาก  คงต้องปาดอาร์มมากหน่อย
  ถ้าจำไม่ผิด TZR โครงจะกว้างประมาณ 17.5  ซ.ม.
  โปรอาร์มน่าจะประมาณ 20 ซ.ม.  กว้างกว่าเกือบ 3 ซ.ม.

ขอบคุณคับ งั้นคงเอาไว้ก่อนถ้าจะยากและบานปลายแน่ๆ

aoaaued

ขายเอาเงินไปซื้อ N Pro ไปเลยครับ ไม่ต้องเหนื่อยใจหนักใจกับการแปลงและรถยังเหนือชั้นกว่า TZR ด้วยครับ

tongzasingburi

โอนเงิน 403-628-9228 ไทยพาณิชย์ ออมทรัพย์  นาย อิฐิพันธ์ กลิ่นแก้ว (โอนแล้วส่งPMมาว่าของชิ้นใหน)
ส่ง นาย อิฐิพันธ์ กลิ่นแก้ว 37/1 ม.3 ต.โพชนไก่ อ.บางระจัน จ.สิงห์บุรี 16130
เบอร์โทร 098-4747234 ต้อง

Hunterzero

ไม่ต้องต่อยอดหรอกน้อง  เค้าอธิบายวิธีไว้แล้ว  ถ้าใส่ไม่ได้ก็ปาด ถ้าหลวมก็เสริมบูท ของแบบนี้ไม่ยากหรอก

ฅนดี ไร้ที่ฝัง ก็มีคนสรรเสริญ
Heart Under Blade

bigwas

อ้างจาก: aoaaued เมื่อ มิถุนายน 30, 2013, 03:17:55 หลังเที่ยง
ขายเอาเงินไปซื้อ N Pro ไปเลยครับ ไม่ต้องเหนื่อยใจหนักใจกับการแปลงและรถยังเหนือชั้นกว่า TZR ด้วยครับ

npro เหนือชั้นยังไง อธิบายครับ  ราคาแพงกว่า เร็วน้อยกว่า
Yamaha Tzr -R

lordomo

อ้างจาก: bigwas เมื่อ พฤศจิกายน 24, 2014, 01:33:49 หลังเที่ยง
อ้างจาก: aoaaued เมื่อ มิถุนายน 30, 2013, 03:17:55 หลังเที่ยง

npro เหนือชั้นยังไง อธิบายครับ  ราคาแพงกว่า เร็วน้อยกว่า
n pro ผมใช้อยู่ หนักจริงๆ อืดยังกะอะไรดี เร่งก็ช้ากว่า KR ครับ รอบปลายไม่ต่างกัน
แต่รอบต้น ยอมรับครับว่าอืด ซ้อนสองขับขึ้นทางลาดเข้าบ้านยังยากเลยครับ
รถอะไรหว่า?

aoaaued

อ้างจาก: bigwas เมื่อ พฤศจิกายน 24, 2014, 01:33:49 หลังเที่ยง

ความเร็วตีนต้นอาจสู้ไม่ได้ แต่ทางยาวๆลากยาวๆน่าลองนะ การทรงตัวการเข้าโค้ง ฯลฯ ผมใช้มาหลายปี ไม่เคยเห็น TZR ไล่ผมได้ตลอดซักที  ต้องลองใช้ดูแล้วจะรู้ครับ
ปล.ราคาท้องตลาด N Pro ก็สูงกว่าน่ะครับ

ninefactory

คอนเซ็ปคือ จะทำ TZR ใส่โปรอาร์มครับ ซื้อ Npro มาใช้ก็ไม่ได้อารมณ์หนะซิครับ

สมัยก่อนเขาทำกันมาแล้วครับ ยัดอาม NC30 เลย ส่วนตัวคิดว่าน่าจะใหญ่กว่า Npro หลายเท่าตัวเลยครับ

ตัดหูอาร์ม แปลงบูช ทำหูโช้คใหม่ ไม่ยากครับ

ค่าอาร์ม 8000-12000 แล้วแต่สภาพ
ค่าแปลง คร่าวๆ 2000 บาท
ค่ายาง+จุกจิก อีกหลายอย่างครับ

ถ้ามีเงินผมก็ใส่ครับ ชอบมากครับ

TZ สายล้อโต ไม่เน้นแรง เน้นออพชั่น

ninefactory

เอาไว้เป็นแนวครับ รอชมโปรเจคใหญ่ครับ

TZ สายล้อโต ไม่เน้นแรง เน้นออพชั่น

somyos26200

ผมก็กำลังจะทำ แต่เป็นโปรอาร์มnc21 ยังคิดๆอยู่จะต้องตัดเจีย หาที่ยึดโช๊คอีก
สมยศ