Main Menu

ขอความรู้ nsr proarm150 หน่อยนะครับ

เริ่มโดย godkillerl, พฤษภาคม 15, 2013, 05:27:10 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

godkillerl

คือผมพึ่งได้ nsr proarm มาจากลุงนะครับ ขับได้ปกติ ยังไม่ค่อยรู้เรื่องรู้ราวอะไรขอสอบถามข้อมูลหน่อยนะครับ เพื่อท่านอื่นเข้ามาอ่านจะได้ประโยชน์ไปด้วย
คือผมเปลี่ยนถ่าย ของเหลวทั้งหมดแล้ว รวมถึงแบตเตอรี่ และหัวเทียน ( ผมไม่ค่อยมีความรู้เท่าไหร )
ขอความกรุณาด้วยครับ

1.ผมเติมโซฮอล 91 ต้องเปลี่ยน หรือดูแลรักษาอะไรเป็นพิเศษไหมครับ
2.ควันขาวเยอะมากมันเกิดจากอะไร และผมมีวิธีปรับลดยังไงบ้างครับ
3.ท่อเสียงดังมากครับ ดังกว่าเด็กแว๊นแถวบ้านอีกครับ

4.เวลาขับรอบต่ำๆ รอบเครื่อง สะดุดครับ
5.มีข้อควรระวัง หรืออะไรที่ผมควรรู้เป็นพิเศษ เกี่ยวกับ n pro ไหมครับ

ขอบคุณมากครับ

godkillerl

สูงสุดผมลองได้ 160 ตามไมล์รถ แต่ยังไม่สุดนะครับ ทางสุดก่อน รอบเครื่องผมลืมดู

บูรพาพยัคฆ์

อ้างจาก: godkillerl เมื่อ พฤษภาคม 15, 2013, 05:28:15 หลังเที่ยง
สูงสุดผมลองได้ 160 ตามไมล์รถ แต่ยังไม่สุดนะครับ ทางสุดก่อน รอบเครื่องผมลืมดู
ได้มากกว่านั้น   ยืนยัน 

ภาพความหลัง

กุ๊ก ๆ คับ

ระวังที่สุด 2T หมด แล้ว ไฟไม่เตือน ...
ขุนแผนเมืองสุพรรณ..
เบอร์ ติดต่อ 081-557-3097 , 081-404-1714

DEDOR

อย่างงามเลยครับ  ดูแลรักษามันไว้ให้ดีนะครับ  รถจอดมานานหรือเปล่าครับ  ขับไปซักพักก่อนดูว่าควันมันลดลงมั้ย

วิธีการซ่อมกล่องไฟ เอ็นโปร RW และ FSXครับ
http://www.2strokeclub.com/smf/index.php/topic,94916.0.html

godkillerl

อ้างจาก: DEDOR เมื่อ พฤษภาคม 15, 2013, 06:15:02 หลังเที่ยง
อย่างงามเลยครับ  ดูแลรักษามันไว้ให้ดีนะครับ  รถจอดมานานหรือเปล่าครับ  ขับไปซักพักก่อนดูว่าควันมันลดลงมั้ย

ผมขับมาได้ 2เดือนกว่าแล้วครับ ควันไม่ลดลงเลย

The Mach Team

อ้างจาก: godkillerl เมื่อ พฤษภาคม 15, 2013, 07:04:45 หลังเที่ยง
อ้างจาก: DEDOR เมื่อ พฤษภาคม 15, 2013, 06:15:02 หลังเที่ยง

ผมขับมาได้ 2เดือนกว่าแล้วครับ ควันไม่ลดลงเลย

ส่งมาให้ผมแล้วจะไม่มีควันอีกเลยครับ  ;)
นาย อ้น ศรีมงคลปทุม 0867711817               
THE MACH THE RIDE ON ROAD

bestcom

อ้างจาก: The Mach Team เมื่อ พฤษภาคม 15, 2013, 07:15:20 หลังเที่ยง
อ้างจาก: godkillerl เมื่อ พฤษภาคม 15, 2013, 07:04:45 หลังเที่ยง

ส่งมาให้ผมแล้วจะไม่มีควันอีกเลยครับ  ;)

ความคิดเยี่ยม >:( >:( >:(

DEDOR

อ้างจาก: bestcom เมื่อ พฤษภาคม 15, 2013, 07:41:39 หลังเที่ยง
อ้างจาก: The Mach Team เมื่อ พฤษภาคม 15, 2013, 07:15:20 หลังเที่ยง

ความคิดเยี่ยม >:( >:( >:(

แย่งกันหย่าย  ส่งมาให้ผม  ท่านจะได้เงินครับ  555+++

วิธีการซ่อมกล่องไฟ เอ็นโปร RW และ FSXครับ
http://www.2strokeclub.com/smf/index.php/topic,94916.0.html

godkillerl

ผมคงไม่ขายอ่าคับ อยากขับมันในสภาพที่สมบูรณืที่สุด สงสารมันอ่าลุงผมไม่ค่อยดูแล ผมเลยไปสู่ขอมันมาขับเอง แต่ขาดความรู้กับประสบการณ์นี่แหละครับ

เดช..ไอ้เสื้อทอง

ตายล่ะ  ...มันเป็นรถ รุ่นลุง แล้วเหรอ เนี่ย 

-
" ความซื่อสัตย์ จะสร้างความสุขที่แท้จริง  ให้แก่เรา  "

boonchu

ปรับตั้งปั้มออโต้ลู้ปให้ได้ตามมาร์คดูเผื่อจะดีขึ้น

ratree

สิบปากว่าหรือจะเท่าตาเห็น สองตาเห็นมิอาจเท่ามือคลำ..น่า..จ๊ะ

HS7QBT

จองโปรอาร์ม คิวแรก อุ๊ย ไม่ใช่เหรอ อิอิ
HS7CXL Service Centre.
160 Khunpan Road. Tambon Tharahad. Muang Suphanburi 72000
Tel : (66) 08 6516 5729

บูรพาพยัคฆ์

คุ้นตามากคันนี้เหมือนเคยเจอกันไหมน้อ  ปลายท่อ  กับสติกเกอร์ชิวหน้า  เนี่ย 

ภาพความหลัง

Tong_2T_150

ควันเยอะ  ต้นเหตุเพราะท่อไอเสีย ถ้าไม่เอาไปร้านก็DIYเองจะเป็นไร
สุมฟืนก่อไฟเผาท่อเลยครับ วิธีบ้านๆนี่แหละแต่ได้ผล (ปลายไม่ต้องเผา) ทิ้งให้เย็นหาไม้มาเคาะ
อย่าไปอุตริปรับตั้งลดมาร์คลง เดี๋ยวเกาผิดที่คัน

เครดิตภาพ:พี่สุดยอด

godkillerl

อ้างจาก: บูรพาพยัคฆ์ เมื่อ พฤษภาคม 16, 2013, 01:01:38 หลังเที่ยง
คุ้นตามากคันนี้เหมือนเคยเจอกันไหมน้อ  ปลายท่อ  กับสติกเกอร์ชิวหน้า  เนี่ย 
มันมี 2 อันอะครับผมเอาออกอันนึง อันนี้ลุงบอกว่าไม่ต้องเอาออก ไว้กัน ตำรวจได้ อิอิ

godkillerl

อ้างจาก: Tong_2T_150 เมื่อ พฤษภาคม 16, 2013, 01:35:37 หลังเที่ยง
ควันเยอะ  ต้นเหตุเพราะท่อไอเสีย ถ้าไม่เอาไปร้านก็DIYเองจะเป็นไร
สุมฟืนก่อไฟเผาท่อเลยครับ วิธีบ้านๆนี่แหละแต่ได้ผล (ปลายไม่ต้องเผา) ทิ้งให้เย็นหาไม้มาเคาะ
อย่าไปอุตริปรับตั้งลดมาร์คลง เดี๋ยวเกาผิดที่คัน

สุก หรือ เกรียมครับ แฮะๆ ขอบคุณครับ เดี๊ยวจะลองนะคับ ขอเข้าป่าหา ฟืนก่อง

godkillerl

อ้างจาก: boonchu เมื่อ พฤษภาคม 16, 2013, 08:51:12 ก่อนเที่ยง
ปรับตั้งปั้มออโต้ลู้ปให้ได้ตามมาร์คดูเผื่อจะดีขึ้น

ขอบคุณครับจะลองทำตามนะครับ ว่าแต่ ผมควรใช้ 2t ยี่ห้ออะไรดีอ่าคับตอนนี้ผมเติม castrol อยู่อ่า

<< ZenSoNic >>

น้ำมันเครื่อง 0.8
2T แนะนำสังเคราะห์100% Motul หรือ Ptt
น้ำตาหล่อเย็นใหม่ทุกๆ 1 ปี
แบตเตอรี่ เลือกยี่ห้อดีๆ
แผ่นชาร์ตขยันปั่นเชคไฟชาร์ท
หัวเทียนเบอร์9 จัดไป
น้ำมันถ้าไม่เหลือบ่ากว่าแรง เบนซิน ไว้