Main Menu

ปิดกุนแจแล้วรถไม่ดับ

เริ่มโดย golf222, พฤษภาคม 14, 2013, 05:58:34 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

golf222

โนวาผมเป็นอะไรไม่รู้ครับ ปิดกุนแจแล้วรถไม่ยอมดับ จอดตายมา 3 4 ปี พึ่งจะเอามาทำ เครื่องติดเดินเบาปกติ แต่รถไม่ยอมดับ ไลสายไฟหมดแล้ว งงเลยครับ พี่ ๆ ท่านไหนรู้ช่วยบอกที ขี่ ๆ ไปจะดับต้องถอดหัวเทียน

เดช..ไอ้เสื้อทอง

1. สวิทช์กุญแจ เสียแล้ว มั้ง   ปิดไม่ดับ   แต่ พอมันดับแล้ว ไม่ต้องเปิดกุญแจ มัน ก็สตาร์ทติด ชิมิ

2.ถอดหัวเทียน ขณะเครื่อง ติด ไฟ ไม่ดูด จ๊าก เข้าให้เรอครับ  ...

ดึงโช้ค เอา ดิ ครับเดี๋ยวก็ดับเอง

.
" ความซื่อสัตย์ จะสร้างความสุขที่แท้จริง  ให้แก่เรา  "

golf222

อ้างจาก: เดช..ไอ้เสื้อทอง เมื่อ พฤษภาคม 14, 2013, 10:16:58 หลังเที่ยง

1. สวิทช์กุญแจ เสียแล้ว มั้ง   ปิดไม่ดับ   แต่ พอมันดับแล้ว ไม่ต้องเปิดกุญแจ มัน ก็สตาร์ทติด ชิมิ

2.ถอดหัวเทียน ขณะเครื่อง ติด ไฟ ไม่ดูด จ๊าก เข้าให้เรอครับ  ...

ดึงโช้ค เอา ดิ ครับเดี๋ยวก็ดับเอง

.

กุนแจก็พึ่งเปลี่ยน  ใช่ครับ มันดับแล้วก็ยังสตาร์ทติด แต่ตอนมันติดจะไห้มันดับมันไม่ยอมดับ

ไม่ดูดครับผม จับแล้วปล่อยอย่างไวเลย  ตอนนี้แกะสายเมนมาหมดแล้วพรุ่งนี้จะลองไล่ ๆ ดูผมคิดวาามันน่าจะช๊อต

ASENAL

เอส ณ.โซนรั่ว

สายไฟขาดในหรือเปล่าครับ ลองหักเลี้ยวไปด้านซ้ายหรือขวา หากเครื่องดับก็เกือบ 100% สายไฟขาดในครับ

ผมมั่วๆเอา

DEDOR

ถอดสวิชท์  มาใช้มิเตอร์จิ้มทดสอบการทำงานดีกว่าครับ  แล้วค่อยไปไล่สายไฟเอา  ผมก็เดาเอาครับ  อิอิ

วิธีการซ่อมกล่องไฟ เอ็นโปร RW และ FSXครับ
http://www.2strokeclub.com/smf/index.php/topic,94916.0.html

เดช..ไอ้เสื้อทอง

ลอง เอาสวิทช์กุญแจ อันใหม่ อีกอัน   มาสับเปลี่ยนใช้ดู 

เผื่อว่า จะจบ แบบ ง่าย ๆ ครับ 

.
" ความซื่อสัตย์ จะสร้างความสุขที่แท้จริง  ให้แก่เรา  "

golf222

ได้เรื่องแล้วครับ วันนี้ผ่าสายเมน ต้องแต่ปลั๊กกุนแจมาเลยลงมา  เจอจุดตัดต่อแล้วครับสายไฟมันขาด ไป 2 เส้น จัดการต่อ  เปิดปิดได้เหมือนเดิมครับ

เป็นแบบที่พวกพี่ ๆ บอกจริง ๆ ขอบคุณครับผม

wit2771554

http://www.2strokeclub.com/smf/index.php?topic=97097.0
155 ม.3 ต.ท่าข้าม อ.อรัญประเทศ จ.สระแก้ว 27120 // 0907693039 วิทย์ ครับ
"รถถ้ามันไม่สุดอย่างที่เราพอจะทำได้มันค้างใจคับ"

golf222

อ้างจาก: wit2771554 เมื่อ พฤษภาคม 15, 2013, 04:00:30 หลังเที่ยง
เครื่องมันแรงงงงงงง......

จอดมา 3 ปี เอามาทำให ม่ปัญหาเยอะเลย งงต้องแต่เจอลูกเดิมไซส์ 250 ไห้จะต่อตรงสายไฟอะไรให้วุ่นวายไปหมด  ถึงว่าพ่อผมไม่เอาไปซ่อม

THANACHOT

ปลั๊กสวิชกุญแจไม่แน่นหรือสวิชกุญแจเสียครับ