Main Menu

ชุดสี KR ของแท้ กับของ เทียม แตกต่างกันตรงไหนบ้างคับ ?

เริ่มโดย tonzawo03, พฤษภาคม 04, 2013, 02:12:12 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

tonzawo03

คือว่าอยากรู้ ชุดสีของแท้ ดูยังไง ของเทียม ดูยังไง แล้วคุณภาพมันแตกต่างกันยังไงระหว่างของเทียใกับของแท้

ควีนส์ปาร์ค

ของแท้มันจะมีตัวเลขและมีคำว่า เมดอินไทยแลนด์ อ่ะครับ

แต่ถ้าเป็นของ ser บ้างชิ้นเป็นของแท้แต่ไม่มีตัวเลขอะไรเลย

ของแท้พวกจุดยึดต่างๆมันจะใส่ได้พอดี ไม่ต้องตัดแต่งอะไรมากครับ...
k a w a s a k i

tonzawo03

และคุณ ภาพ การใช้งาน มันทนเหมือนของจริงไหมคับ

boxman19

ดูที่ user ผู้ขายด้วยนะครับ เพราะแค่ user ผู้ขาย บางท่านก็รับประกันได้ว่าของแท้ครับ
0839815835

thidasatan

???

ของแท้ ทนกว่า หยืดกยุ่นได้ ไม่หัก และแตกงายครับ
ของเทียมถูก เนื้องานบ้าง หักงาย  ขนาดซื้อมาใส่ ยังไม่ทันเข้าล๊อค หักไปละ จุดหยึด ต้องไปซื้อใหม่ อีก ก็จะได้ราคาเท่าของแท้ แล้วคัฟ
ถ้าไม่คิดมาก ก็เหมือนกันล้มก็หักเหมือนกัน แล้วแต่ งบ 

tonzawo03

ไอ ใจ ผมอยากของได้แท้มาก แต่ว่า หาครบทั้งคัน ยกเว้นถัง หายากจิงๆคับ ท่าท่านใดพอมีร้านอะไหล่แนะนำบอกได้คับ(มือ1)
ตัวผมอยู่ กทม. หนองแขมคับ          ขอบคุณทุกความรู้จากพวกพี่ๆคับ

{{ boyy555 }}

อ้างจาก: tonzawo03 เมื่อ พฤษภาคม 05, 2013, 01:24:13 ก่อนเที่ยง
ไอ ใจ ผมอยากของได้แท้มาก แต่ว่า หาครบทั้งคัน ยกเว้นถัง หายากจิงๆคับ ท่าท่านใดพอมีร้านอะไหล่แนะนำบอกได้คับ(มือ1)
ตัวผมอยู่ กทม. หนองแขมคับ          ขอบคุณทุกความรู้จากพวกพี่ๆคับ

ท่านต้องสู้ราคาครับ   มีคนเก็บไว้ แต่ไม่เอามาปล่อย รอราคาครับ   ลองตั้งกระทู้ ให้ราคาสัก 6 พันซิ เผื่อได้  แต่รับได้ป่าวราคานี้อ่ะ

มันต้องขุดบ่อล่อปลา   
ตำนานหนึ่งอวสาน...อีกตำนาน..ก็เริ่มขึ้น

087-7642131 บอย

ควีนส์ปาร์ค

ผมหาหน้ากากหน้าของใหม่แท้ได้ชิ้นล่ะ 400 ครับ...
k a w a s a k i

ASENAL

5-6 ปีที่แล้ว ราคาถูกเหมือนได้ปล่าว

ตอนนี้ ราคาแพงกว่า 10 กว่าปีที่แล้วอีก

เดช..ไอ้เสื้อทอง

ของเทียม ของ KR   ผม หาได้ครบแล้ว  ยกเว้น อกไก่ อย่างเดียว  ...เพิ่งเคยเห็น กระเป๋า เคอาร์ ของเทียม เนื้องานหยาบโคตร

ส่วนของ เทียม SER เคยเจอที่ เชียงใหม่ แต่ หน้ากาก  เป็นสีดำ

ผม เคย โทรไปคุยกับ เจ้าของโรงงาน ผู้ผลิต แฟรริ่ง คาวา เทียม  ...เขาบอก โมล ต้นแบบ มันถูกไฟไหม้หมดแล้ว  ปั้มใหม่ไม่ได้

หากทำได้  ...รอบคัน  ต้นทุน ราคา จะอยู่ที่ แค่  1000 ปลาย  ๆ เท่านั้น   เหมือน LS-DASH ที่มีขายกันเกร่อ  ในยุคนี้

แต่ ค่าใช้จ่าย ต้นทุน ตก อยู่ที่ 3-4 แสน  หรือ อาจแตะ  ครึ่ง ล้านบาท    มันไปหนักค่า โมล เหล็กต้นแบบ   ..ค่าฉีดสบายมาก ไม่แพง

ทีนี้  หากทำออกมา แล้ว ผม เอามาขาย ชุดละ 4000 บาท  ยังต้องขายให้ได้  เป็น 60 -70 ชุด จึงจะเริ่มปลอดภัย

ซึ่ง ยาก และ ดูแล้ว ไม่พึงจะไปทุ่มทุน กับ  ตลาดที่ยังไม่มีความชัดเจน ของ  สินค้าตัวนี้

มันขายได้ให้กับ คนกลุ่ม เดียว  ไม่เหมือน แฟรริ่ง รถ มีโอ ฟีโน่  ที่ จ้าง เซลล์ ไปฝากวางขายที่ร้านอะไหล่ ได้ทั่วประเทศไทย

อะไหล่  2 จังหวะ บางตัว  ผมเป็น คน ริเริ่ม ผลิต เอง อย่าง เงียบ  ๆ   ไม่โผงผางและแพร่งพรายให้ ใครรู้  เพราะ มันมีปัญหาหลายอย่าง

บางตัวที่ ขายในร้านอะไหล่  กทม.  แถว สวนมะลิ   ..ก็ ผม นี่แหละ เป็นคน สั่งผลิต  ขึ้นมาเอง

เรื่องแฟรริ่ง ก็เหมือนกัน   หากได้ ทำ  พอ ฉีดแบบ เสร็จ  ผมจะขน โมลฯ กลับเชียงใหม่ให้หมด

..ไม่มีให้กระเด็น ไปทางไหนแม้แต่ชิ้นเดียวอีกแล้ว

.
" ความซื่อสัตย์ จะสร้างความสุขที่แท้จริง  ให้แก่เรา  "