Main Menu

Review ร้าน หนุ่ม ภูเก็ต คับ (สุดยอด 2 จังหวะ)

เริ่มโดย NovaScraper, พฤษภาคม 02, 2013, 11:05:59 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

NovaScraper

Review ร้าน หนุ่ม ภูเก็ต คับ

ฝาก Like เพจของร้านด้วยนะครับ

https://www.facebook.com/chanon2tphuket?ref=hl

อันนี้ ยูสเซอร์ของเจ้าของร้าน papi

http://www.2strokeclub.com/smf/index.php?action=profile;u=19531

มาดูบรรยากาศหน้าร้านกันก่อน

รถทุกคันเหมือนออกใหม่จากโรงงานคับ เครื่องนิ่ง ไม่ดัง สภาพสีไม่มีตก ทุกคัน คับ

NovaScraper

เรามาดูรถที่เสร็จออกไปจาก ร้าน หนุ่ม ภูเก็ตคับ

Serpico สีแดง

Serpico แนวแํว๊นสีเขียว

KR SE92 สีบานเย็น

Serpico Proarm สีัเีขียว

ีรถเจ้าของร้านคับSerpico ท้าย KR เอ่อท่อสุดยอดจิงๆ

Serpico ท่อสูตร สีแดง ท้าย KR

Serpico Proarm สีแดง

NSR สีแดง

NSR Repsol

NSR Repsol สีน้ำทะเล

dash ลูกค้า เอาซากมาให้ปั้น ปั้นแล้วได้แบบนี้อ่ะคับ

NovaScraper

มาดูวิธีการทำงานกัน

NSR คับ สีทางร้าน ซ่อมโป๊ะ ทำสีเองเลยคับ อะไหล่เยอะแยะมากมาย

seacrab

คลิกดูแล้วคุณอาจเปลี่ยนใจจากเดิม  
รับสร้างชุดสี http://www.2strokeclub.com/smf/index.php?topic=27915.3900

NovaScraper

บรรยากาศภายในโรงงานคับ

โปรเจ็คแปลง KR SE97 แปลง 92 + ลงโปรอาร์ม กับ อัพไซด์

อันนี้ท่อ Serpico กับ ท่อรถยนต์คับ

NovaScraper

ยกตัวอย่างเคส ทีมงาน หนุ่ม ภูเก็ตคับ

อันนี้เจ้าของรถนะคับ อายุ 6X

เจ้าของร้านยีนต์ คับ [ปกติเจ้าของร้านยีนต์ ต้องขอบ พวก ฮาเล่ ประมาณนี้]
ถามลุงเค้า ลุงแกบอกว่า ฮาเล่ มันไม่สะใจ เท่า 2 จังหวะ ^_^ แกเล่นตีโค้งแน่นอนมากคับ

วิ่งไป 6X,XXX กิโลเมตร รถยังโอเค สภาพใหม่

สติ๊กเกอร์ถัง ครบ คับ

บรรยากาศตอนลุงเค้าใส่ท่อสูตร

NovaScraper

ิมิตติ้ง ทีมงาน หนุ่ม ภูเก็ต คับ โปรอาร์มยกทีม

na

สุด ๆ เลยครับ แต่ล่ะคัน แน่นอน :D

Jitipat

ร้านอยู่แถวไหน ของ ภูเก็ตครับ
ติดต่อสอบถามโทร 089-4726880 เก็ก (D-tac)
ธ. กรุงศรีอยุธยา เลขบัญชี 217-1-20645-4 Jitipat
ที่อยู่ส่งของ
จิติพัฒน์ จันทร์สกุล 2/36 ม.1 ต.ทับปุด อ.ทับปุด จ.พังงา 82180

autolube

สุดยอดครับ
อยู่แค่ๆนิ ว่างๆจะรบกวนจัดหัวกลับ อาร์มเดียวใส่เซอร์ร้ายๆให้หน่อย เอาไว้เหวนในซอย

thai_msu

รู้แล้ว ชุดโปรอาร์มมันหายไปไหนหมด ที่แท้โดนเหมาไปอยู่ที่ภูเก็ตนี่เอง
นายวรชัย  จันทพิมพ์ 517-2-07824-7 ธนาคารทหารไทย จำกัด(มหาชน) สาขามหาวิทยาลัยมหาสารคาม ชื่อนี้รับประกันความถูก
ชื่อนี้รับประกันความถูก มั่นใจและจริงใจในสินค้า แล้วคุณหละ

youhonda

อ้างจาก: NovaScraper เมื่อ พฤษภาคม 02, 2013, 11:05:59 หลังเที่ยง
ร้าน หนุ่ม ภูเก็ต คับ

รถทุกคันเหมือนออกใหม่จากโรงงานคับ เครื่องนิ่ง ไม่ดัง สภาพสีไม่มีตก ทุกคัน คับ
คันล้อล้ม เท่าไร คับ อยู่ขวามือ

E-Mail [email protected]
ธ.ทหารไทย 3992519615 Muhammadyusoh  kamae 122/32 (ร้านเน็ต) ม.3 ต.เขาตูม อ.ยะรัง จ.ปัตตานี 94160  Tel 089-9786338

concordlnw999

ผู้หญิงคือรถที่สุดยอดที่สุดในโลก เพราะ
มีไฟหน้าอันแสนงดงาม
มีบั้นท้ายอันน่าดึงดูด
เปลี่ยนถ่ายน้ำมันเครื่องทุกเดือนโดยอันโนมัติ
สามารถใช้กับลูกสูบได้ทุกขนาด
มีสารหล่อลื่นเมื่อเครื่องร้อน
สตาร์ทเครื่องได้ด้วยปลายนิ้ว

NovaScraper

อ้างจาก: Jitipat เมื่อ พฤษภาคม 03, 2013, 04:45:41 หลังเที่ยง
ร้านอยู่แถวไหน ของ ภูเก็ตครับ

ซอย นานาชาติ (ซอยงูเหลือม) คับ เจ้าของร้าน ใจดีมากๆ ^_^

อ้างจาก: youhonda เมื่อ พฤษภาคม 03, 2013, 08:03:05 หลังเที่ยง
อ้างจาก: NovaScraper เมื่อ พฤษภาคม 02, 2013, 11:05:59 หลังเที่ยง
ร้าน หนุ่ม ภูเก็ต คับ

คันล้อล้ม เท่าไร คับ อยู่ขวามือ
ผมก็ไม่ได้ถามราคาเจ้าของร้านมาหนะคับ อิอิ คันสีอะไรหว่าา

อ้างจาก: thai_msu เมื่อ พฤษภาคม 03, 2013, 07:46:54 หลังเที่ยง
รู้แล้ว ชุดโปรอาร์มมันหายไปไหนหมด ที่แท้โดนเหมาไปอยู่ที่ภูเก็ตนี่เอง

ในร้าน ยังมีอยู่ 6-7 ชุดคับ มีทั้ง NC30 กับ NSR-SP

(NC35 ขาดตลาด)

NSR-RR_14

autolube

ไม่ผิดตัวครับผมก็เพิ่งรู้ความจริงนี่แหละ ลงขายอาร์มเดียวเมื่อไหร่ลงใต้ทุกที แรกๆเข้าใจว่าไปกระบี่

NovaScraper

อ้างจาก: autolube เมื่อ พฤษภาคม 04, 2013, 07:02:00 หลังเที่ยง
ไม่ผิดตัวครับผมก็เพิ่งรู้ความจริงนี่แหละ ลงขายอาร์มเดียวเมื่อไหร่ลงใต้ทุกที แรกๆเข้าใจว่าไปกระบี่

กระบี่ก็สุดยอดไม่ใช่ย่อยนะคับ

NovaScraper

wutthichai

สวยทุกคันเลยครับ ลายหินแตก โปรอาม ก็สวย อิๆๆ

paopiaw

ชอบ เซอร์ สีเขียวเลมอน จริงๆ โดนเลยย
----- Club ใจง่าย ------  247