Main Menu

ความร้อนเครื่อง SER

เริ่มโดย lek_th, พฤษภาคม 02, 2013, 08:38:31 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

lek_th

รบกวนพี่ๆครับ  รถผมเป็นser ss เสื้อตีปอกมา

ตอนนี้ถ้าขับอัดมากๆ เข็มความร้อนขึ้นสุดเลย

เครื่องดับ ลูกสูบติด  แตเครื่องยังติด ขับได้ต่อ

ช่างบอกว่า เป็นที่ปอกให้ตีปอกใหม่ ถ้าตีปอกใหม่

แล้วอาการ Over Heat จะหายมั้ยครับ

หม้อน้ำวนปกติดีครับ 

manu16

เป้นไปได้ว่าช่างตีปลอกมาไม่ดี รูปที่ปลอกไปปิดรูเดิมของเสื้อมากเกินไป

เลยทำให้ระบายไอดี/ไอเสียไม่ทันเกิดความร้อนสะสม

วิธีแก้ไม่จำเป็นต้องไปตีปลอกไหม่ แค่แยงพอร์ทของปลอกให้ไกล้เคียงพอร์ทของเสื้อสูบ

เอาแค่ไกล้เคียงก็พออย่าเปิดให้มากกว่าเดิม

อ้อ คว้านเปลี่ยนลูกแหวนไหม่ด้วยเลย ลูกที่ติดไม่น่าใช้แล้ว

ต่อให้ขัด/ล้างทำความสะอาดไหม่ก้ไม่เวิรืคอ่ะ ขัดเยอะก็หลวมแถมเป็นคลื่นอีก

คว้านเปลี่ยนไซส์ไหม่ดีสุด
ถุงมือProBikerราคาพิเศษ 250฿ สีแดง/สีน้ำเงิน sizeXL/XXL ช้าหมดจะอดเท่ห์
มีโคมไฟหน้า TZM/Speed Mx/Serpico/KR/GTO-M4/Crystal/Royal/LS2000/Dash97-LS
ชุดไฟท้าย LS/NOVA/TENA/ZX150/Royal/Speed Mx/Crystal/NSRR-SP/TZM-TZRR-VRR
ไฟเลี้ยวเดิม NOVA-RS/GTO-M4/AKIRA/หลังTZRR-VRR-RXZM
บังโคลนท้ายติดป้าย

lek_th

ขอบคุณครับ... เพิ่งคว้านมาด้วย..เซ็งเลย

เดี๋ยวถอดออกดูครับ..เป้นอย่างไรจะแจ้งผลนะครับ

ตอนนี้ขับได้นะครับ  อัดก้อได้ แต่ถ้า over heat

จะน็อคทันที 

:-X

kwangzaja

เช็คฝาสูบกับผ่าแยงหม้อน้ำด้วยก็ดีครับ

ASENAL

อาการนี้เท่าที่เจอมานะ

1.หม้อตัน

2.โอริงฝาหมดอายุ

3.ฝาโกร่ง

ส่วนเสื้อปลอกไม่รู้เพราะไม่เคยปลอก..ชอบสด ๆ

lek_th

คันนี้ครับ  วันอาทิตย์นี้จะถอดครับ

RCS_MAN.PEA

อ้างจาก: lek_th เมื่อ พฤษภาคม 02, 2013, 08:38:31 ก่อนเที่ยง
รบกวนพี่ๆครับ  รถผมเป็นser ss เสื้อตีปอกมา

ตอนนี้ถ้าขับอัดมากๆ เข็มความร้อนขึ้นสุดเลย

เครื่องดับ ลูกสูบติด  แตเครื่องยังติด ขับได้ต่อ

ช่างบอกว่า เป็นที่ปอกให้ตีปอกใหม่ ถ้าตีปอกใหม่

แล้วอาการ Over Heat จะหายมั้ยครับ

หม้อน้ำวนปกติดีครับ 

ใจเย็นๆครับคุณพี่  เพิ่งตีปลอก เปลี่ยนลูกมาใหม่ มันยังฟิต เลยทำให้ความร้อนขึ้น อย่าเพิ่งซัดซิครับ ขับไปสักพักก็จะดีขึ้น ผมก็เคยเป็นตอนใช้เสื้อตีปลอก

kagwangpong

Franesae

มีช่างหลายคนนะครับที่รับตีปลอกเสื้อคาวาแล้วไม่ติด ก็มีช่าง กิ๊ก ช่างโหน่ง รอง ๆ ถามดูเอาครับ
นาย เทพรัตน์   จันทะโส
ธนาคารกสิกรไทย สาขา หนองฉาง จ.อุทัยธานี
เลขที่บัญชี  216-2-35949-8
โทร 086-8182530   087-7476595

lek_th

ถอดเสื้อเเล้วครับ  ลูกติด รอยเพียบเลย 

ปอกบางมาก   เกี่ยวกับปอกบางมั้ยครับ

toei_tain

ขอโทษครับใช้ยางหน้า-หลังของอะไรครับ
ขนาดเท่าไหร่ จะใส่มั่งครับ
ชอบยางหน้าสวยดี

lek_th

หน้า 80/90 - 17 
หลัง 90/90 - 18  หลังสามารถอัพได้ถึง 100/90 ครับ 
ยางมิชิลินครับ pilot sporty  ชุดละ 2100 ครับ เเบบ tubeless นะครับ ไม่ใส่ยางใน

toei_tain

แล้วล้อเดิมป่าวครับ....
เพราะของผมล้อเดิมเห็นเขาว่ามันใส่ tubeless ไม่ได้อ่ะ
ขอบคุณครับ
ปล.ของผมเป็น ss กล่องใหญ่ฝานูน :(