Main Menu

ไปสำรวจ TZM มือ 1 ที่ร้าน แก่นนครยานยนต์ ขอนแก่น มาครับ(หลัง รร ขอนแก่นวิทยายน)

เริ่มโดย lordomo, เมษายน 24, 2013, 11:07:32 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

lordomo

อันนี้ผม ไม่มีเจตนาร้ายอะไรนะครับ พอดีไปเจอรถเก่ามือ 1 เลยอยากให้เห็นกันครับ คาดว่าหลายท่านคงเคยเห็นแล้ว

ต้นปีที่แล้วผมขี่รถผ่านมาแล้ว เห็นว่ามี TZM 150 มือ 1 ขายอยู่หลายคันน่าจะเกือบๆ 10 ครับ มี ZR 120 ด้วยนะแต่ไม่ได้ถามราคามาครับ

ทีนี้เมื่อ ธันวาคม ที่ผ่านมา ผมพาเพื่อนสาวไปซื้อมอไซค์ครับ ก็เลยแวะไปถามรายละเอียดซักหน่อย ตอนนั้นมี TZM มือ 1 จอดหน้าร้าน ประมาณ 5 คัน
ร้านบอกว่า ถ้า TZM รุ่นแรก มือหนึ่ง 58000  ;) ส่วนรุ่นสองผมจำราคาไม่ได้ครับ น่าจะแพงกว่านิดนึง (ราคามือ 1 เลยครับ ถูกลงนิดนึง)

ส่วน ZR 120 ก็มีครับ ประมาณ 4-5 คัน ขาย 39000  ;) ร้านบอกว่า เป็นรถมือ 1 นะครับ แต่แกะสติกเกอร์ออก เพราะเขาว่ามันเก่า

สำหรับใคร ที่ ชอบ รถมือ 1 แท้ๆ ย้อนยุค ก็ที่นี่แหละครับ ผมไปขอพ่อ แต่พ่อไม่ยอมซื้อให้ครับ  :-X
ร้านเขาบอกว่าซื้อ มือ1 รถจอดไว้นานพวกอะไหล่เสื่อมๆเขาเปลี่ยนให้ครับ

ผมเดินไปดูหลังร้านก็มีมือสองขายเยอะครับ มีราคาติดไว้ครับ เท่าที่เห็น TZM มือสอง หลังร้านก็มีพอสมควรครับ เท่าที่จำได้คันละ 38000
TZR ก็มีครับ เหลือมือสองคันนึง 32000
มี NSR Proarm มือสองด้วยครับ สีแดง มีคันเดียวตัวนี้แพงสุด 44000
Touch 125 สุภาพบุรุษสายฟ้ามือสอง ก็มีครับ
NSR รุ่นอื่นๆก็มีนิดนึงครับ ราคาก็ตกๆ ใกล้ๆ 40000
รุ่นอื่นๆก็มีอีกเยอะครับ
สภาพสวยครับ ผมเห็นแล้วยังอยากได้เลยอ่ะ ติดที่พ่อไม่ยอมซื้อให้อ่ะครับ  :-X :-X

นี่ครับ ZR งามๆ ผม(แอบ)ถ่ายเอง

ส่วนรูป TZM อันนี้ เอามาจากพันทิปครับ ล่าสุดผมไปดูเหลือ 5 คันเองครับ

http://topicstock.pantip.com/ratchada/topicstock/2010/08/V9576357/V9576357.html
อันนี้ขอชี้แจงก่อนนะครับว่า รู้สึกว่ากระทู้เก่าในนี้น่าจะโดนลบไปแล้ว เลยก็อบลิ้งมาจาก พันทิป อีกทีครับ

รถอะไรหว่า?

bestcom

เคยโทรถามราคา NSR RR มือสอง ราคาทำให้ผมนิ่งไปครู่นึง ได้แค่พูดตอบไปว่าขอบคุณครับ  :-* :-* :-*

lordomo

อ้างจาก: bestcom เมื่อ เมษายน 24, 2013, 11:25:35 หลังเที่ยง
เคยโทรถามราคา NSR RR มือสอง ราคาทำให้ผมนิ่งไปครู่นึง ได้แค่พูดตอบไปว่าขอบคุณครับ  :-* :-* :-*
จริงๆครับ ผมเห็นป้ายราคาก็หงายแล้วครับ
รถอะไรหว่า?

@@TaJung@@

จรุง นามสถิตพงษ์
309/1 หมู่ 8 ถ.เหล่านาดี ต.เมืองเก่า
อ.เมือง จ.ขอนแก่น 40000

บัญชี ธ.กสิกรไทย 491-2-20805-8

รถเก่าๆ...คนขี่แก่ๆ...

bestcom

อ้างจาก: lordomo เมื่อ เมษายน 24, 2013, 11:27:07 หลังเที่ยง
อ้างจาก: bestcom เมื่อ เมษายน 24, 2013, 11:25:35 หลังเที่ยง
เคยโทรถามราคา NSR RR มือสอง ราคาทำให้ผมนิ่งไปครู่นึง ได้แค่พูดตอบไปว่าขอบคุณครับ  :-* :-* :-*
จริงๆครับ ผมเห็นป้ายราคาก็หงายแล้วครับ

ถ้า RR มือ 1 ติดป้ายสักสองหมื่นปลายๆ ว่าจะเก็บไว้สักคันอยู่
แต่ติดป้ายราคา.....จนไม่กล้าต่อเลย ;) ;) ;)

thidasatan

:(

ผมไม่สนใจคัฟ ว่าจเแพง เมื่อก่อนยังซื้อกันได้ ร้านเค้าก็ซื้อมาแพงอยู่แล้ว เงินเหลือจะสอย  ZR สักคัน

paopiaw

----- Club ใจง่าย ------  247

bestcom

อ้างจาก: thidasatan เมื่อ เมษายน 24, 2013, 11:39:59 หลังเที่ยง
:(

ผมไม่สนใจคัฟ ว่าจเแพง เมื่อก่อนยังซื้อกันได้ ร้านเค้าก็ซื้อมาแพงอยู่แล้ว เงินเหลือจะสอย  ZR สักคัน

ถ้าเมื่อสมัยนั้นผมมีเงิน 5-6 หมื่นผมก็จะซื้อครับ ของใหม่ รุ่นท๊อป ขี่เท่ สาวๆอยากนั่งซ้อน
แต่ปัจจุบัน ผมมี 5-6 หมื่น ทำใจซื้อไม่ลงครับ ตัวเลือกใหม่ๆมันมีเยอะขึ้น  >:( >:( >:(

lordomo

ผมก็อยากได้นะครับ ติดตรงพ่อไม่ยอมซื้อให้
รถอะไรหว่า?

wiwat44 SPEED UP

ร้านนี้ผมเคยเข้าไปถามมาแล้ว เฮียไช้ แก่มองผมตั้งแต่เท้ายันหัว แล้วแก่ก็เดินจากไป ?? แต่ก่อนผมวิ่งอะไหล่ประจำร้านนี้ แต่ช่วง 2-3 ปีนี้ผมก็ไม่ได้เข้าไปอีกเลย

ไม่รู้ว่า แด๊ช เบลล์อาร์ บีท ยังอยู่รึเปล่า
หาอะไหล่ แด๊ช LS KR NPRO โทรมาถามได้ 081 6622050
กสิกรไทย ออมทรัพย์ 2422871406 วิวัฒน์ พละหาญ

เดช..ไอ้เสื้อทอง

อ้างจาก: wiwat44 SPEED UP เมื่อ เมษายน 25, 2013, 07:12:55 ก่อนเที่ยง
ร้านนี้ผมเคยเข้าไปถามมาแล้ว เฮียไช้ แก่มองผมตั้งแต่เท้ายันหัว แล้วแก่ก็เดินจากไป ?? แต่ก่อนผมวิ่งอะไหล่ประจำร้านนี้ แต่ช่วง 2-3 ปีนี้ผมก็ไม่ได้เข้าไปอีกเลย

ไม่รู้ว่า แด๊ช เบลล์อาร์ บีท ยังอยู่รึเปล่า

จิตวิทยา ของ คนค้าคนขายชาวจีน  น่ะครับ    ปลุกเร้าให้เรา ซื้อ

ว่า ก็ว่า   หากเป็น ค่ายอื่น   ผมว่า มัน ต้องหมดเกลี้ยงฉาด ไปแล้ว

ไม่ว่าจะเป็น  NSR-R     GAMMA II   หรือ  SERPIGO

ทั้ง ๆ ที่ TZM เป็นรถที่ดี  แท้ ๆ

.
" ความซื่อสัตย์ จะสร้างความสุขที่แท้จริง  ให้แก่เรา  "

Vilator

ในความคิดส่วนตัวนะ  ไม่แพง กับสินค้าที่เป็นของเก่าที่ยังไม่เคยใช้ สภาพซื้อซากมาปั้นให้ได้แบบเดิม กริปๆๆ คงใกล้เคียงกันและหาอะไหล่แท้แบบติดรถไม่ได้แล้ว  แต่ถ้าถามความคุ้มกับราคาที่จ่ายไป  ต้องบอกว่าซื้อรถ มันมีแต่เสื่อมทั้งนั้นสุดท้ายเหลือแค่มูลค่าซาก  ยกเว้นโดนตลาดขายของเก่าปั่นราคา  ฮ่าๆๆๆๆๆ
สองผู้เฒ่า  TZ ออกทริปทั่วไทย ตามล่าฝันไม่หยุดนิ่ง

s325

เคยเข้าไปถามในเฟสบุ๊ค  เขาบอกหกหมื่นกว่า ถ้าสักห้าหมื่นห้า  ผมเอานะ เพราะถึงจะเป็นรถใหม่แต่พวกลูกยางต่างๆมันหลายปีแล้วครับ  ถึงไม่ได้ใช้งานของพวกนี้ก็เสื่อมตามอายุครับ

jackleadguitar

มันเหลืออยู่ได้ยังไงครับเนี่ย เป็นรถที่ค้างอยู่ที่ร้านหรือค้างในโรงงานครับ

non krr150

GENIUS

lordomo

อ้างจาก: jackleadguitar เมื่อ เมษายน 27, 2013, 05:11:10 หลังเที่ยง
มันเหลืออยู่ได้ยังไงครับเนี่ย เป็นรถที่ค้างอยู่ที่ร้านหรือค้างในโรงงานครับ
ค้างร้านครับ ตอนนี้ก้อยังมีอยู่
รถอะไรหว่า?

@@TaJung@@

ถ้ากำเงินสด 55000 เข้าไปซื้อ  เฮียแกลดให้ได้ครับ เคยมีคนได้ราคานี้แล้ว
จรุง นามสถิตพงษ์
309/1 หมู่ 8 ถ.เหล่านาดี ต.เมืองเก่า
อ.เมือง จ.ขอนแก่น 40000

บัญชี ธ.กสิกรไทย 491-2-20805-8

รถเก่าๆ...คนขี่แก่ๆ...

khsteambike

ratree

สิบปากว่าหรือจะเท่าตาเห็น สองตาเห็นมิอาจเท่ามือคลำ..น่า..จ๊ะ