Main Menu

RX 100 หรือเปล่าคับ

เริ่มโดย autolube, เมษายน 24, 2013, 04:45:51 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

autolube

โชว์ พร้อม คำถามครับ
รบกวนกรู รู ตอบด้วย ไม่ทราบจริงๆ rx 100 ปีไหน ครับ

jacky

concordlnw999

ผู้หญิงคือรถที่สุดยอดที่สุดในโลก เพราะ
มีไฟหน้าอันแสนงดงาม
มีบั้นท้ายอันน่าดึงดูด
เปลี่ยนถ่ายน้ำมันเครื่องทุกเดือนโดยอันโนมัติ
สามารถใช้กับลูกสูบได้ทุกขนาด
มีสารหล่อลื่นเมื่อเครื่องร้อน
สตาร์ทเครื่องได้ด้วยปลายนิ้ว

autolube

ขอบคุณทุกท่านครับ
ตอนได้มา ไมล์เหลี่ยม ไฟหน้า ไฟเลี้ยวดูเหมือนถูกเปลี่ยนมา
ลายข้างถังก็ดูไม่คุ้นตา แต่ที่พอจะเป็น RX 100 ได้ก็มีเป๋าข้าง
ตาแมว 2 T ทับทิมที่แผงคอ และ CC ครับ นอกนั้นไม่แน่ใจเลย
รบกวนสอบถามมาตามน้ันครับ

autolube

วันนี้ว่าง ก็เลยหาสาเหตุที่ มันไม่แรง 
1. คอยหัวเทียน สายไม่สมประกอบ
2. ทองขาวเคลื่อนเอาไม่อยู่
    หาช่างไม่ได้เซ็งเลย ใครมีสองอย่างนี้ สภาพ ดี PM มาเลยครับ

autolube

a๊of

อ้างจาก: autolube เมื่อ เมษายน 24, 2013, 09:50:10 หลังเที่ยง
ขอบคุณทุกท่านครับ
ตอนได้มา ไมล์เหลี่ยม ไฟหน้า ไฟเลี้ยวดูเหมือนถูกเปลี่ยนมา
ลายข้างถังก็ดูไม่คุ้นตา แต่ที่พอจะเป็น RX 100 ได้ก็มีเป๋าข้าง
ตาแมว 2 T ทับทิมที่แผงคอ และ CC ครับ นอกนั้นไม่แน่ใจเลย
รบกวนสอบถามมาตามน้ันครับ

ดูรวมๆน่าจะเป็น RX100 นะครับ  ไมล์เหลี่ยมเจ้าของเดิมอาจจะเอาของ Rxs มาใส่

ไฟท้ายน่าจะเป็นของ Rxs ครับ 

autolube

คิดอย่างนั้นเช่นกัน เดียวจะถ่ายภาพ ไมล์มาให้ดูกันครับเผื่อว่าใจสนก็จะปล่อยกันถูกๆ

autolube

เผื่อมีท่านใดเหลือใช้ อยากได้
ชุดไฟท้าย RX100
ไมล์ RX100ใช้งานได้
PM มาครับ 

autolube

แจ้งสถานะครับ
ตอนนี้ขับเคลื่อนได้ดีครับ แต่หน้าทองขาวเป็นรอยต้องแก้ไข

a๊of

wave525

ช่วงนี้ตระกูล rxออกมาเยอะจัง :(
*** (ser N1 ของแท้คันแรกใน 3โลก...)***

concordlnw999

ผู้หญิงคือรถที่สุดยอดที่สุดในโลก เพราะ
มีไฟหน้าอันแสนงดงาม
มีบั้นท้ายอันน่าดึงดูด
เปลี่ยนถ่ายน้ำมันเครื่องทุกเดือนโดยอันโนมัติ
สามารถใช้กับลูกสูบได้ทุกขนาด
มีสารหล่อลื่นเมื่อเครื่องร้อน
สตาร์ทเครื่องได้ด้วยปลายนิ้ว

autolube

แจ้งสถานะ
วันนี้ไปเปลี่ยนทองขาวมา
อาการดีขึ้น สตาร์ทติดง่าย เร่งทันเท่าตามแรงเครื่อง แต่คาบูเรเตอร์น้ำมัน รั่วครับ ต้องปิดก็อกเมื่อจอด เพราะไม่มีชุดซ๋อม
ทองขาว120.- ค่าแรง 100.-  ช่างอายุประมาณ 60 ++ แกคืนวงการครับ ไม่เสียดายตังค์เลยได้ใช้บริการคนดังในอดีต

a๊of

ถึงไหนแล้วครับ รอชมอัพเดท

autolube

แจ้งถานะครับ
เปลี่ยนทองขาวมาวิ่่งดี เครื่องนิ่้วได้ไม่กี่วันก็หมดแรง
สุดท้าเจอกับตัวเอง น๊อตล็อค ทองขาวมันไม่ดี เปลี่ยนใช้น๊อต 6 เหลี่ยมแทน
แล่มครับ ใช้มาหลายวัน สงสัยต้องให้พัก เพราะ เซอร์เพิ่งเสร็จวันนี้
ไม่มีรูปครับ มือมันมีแต่น้ำมัน จับกล้องไม่ได้ อีกอย่าง ช่างวัยรุ่น ขี้หงุดหงิด
ก็เลยคิดว่าไม่ถ่ายดีกว่า