Main Menu

ขับรถยังงี้ !!!

เริ่มโดย mozzzayoname, เมษายน 22, 2013, 07:58:42 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

mozzzayoname

สันดานการขับรถของ 1กพ1378

ปล.ผมเจอมาน้ะคลิปนี้เดี๊ยวจะเข้าใจผิดกัน อิอิ

auttayoot

นาย อรรถยุทธ นิลจันทร์ ธ.กรุงไทย  สาขาแจ้งวัฒนะ 096-0-18879-7 ออมทรัพย์

เดช..ไอ้เสื้อทอง

คน ขับ รถ แย่ ๆ มีให้เห็น ทุกที่  ทุกประเทศ 

กทม.  ก็เยอะ แซงซ้ายป่ายขวา กลัวเสียเปรียบ ไม่มีน้ำใจ เป็นไปตาม ภาวะของสังคม

เชียงใหม่  ...ก็ห่วย เยอะไม่น้อยหน้า  ไม่ค่อยเคารพกฎ จราจร เท่าไหร่   

พวก ทำงานใหม่ มีเงินผ่อนรถญี่ปุ่น ค่างวดหลักพันหน่อยทำเป็น มา กร่าง.....ถุด

.
" ความซื่อสัตย์ จะสร้างความสุขที่แท้จริง  ให้แก่เรา  "

G-Gamez ณ โซนรั่ว

ในกรุงเทพแบบนี้เยอะคับ เหนเราขับมอเตอร์ไซค์  ขับรถไร้จิตสำนึก

ใครสนใจของเล่น โมเดล PM หรือโทรสอบถามได้ครับ

beat_125

ของผมเจอหนักกว่านี้ครับ ขอนนเก่น เเต่ผมไม่ได้ขี่นะ พี่ผมขี่ คือ ผมตามหลังรถเก๋งไปห่างๆ เรียงลำดับจะเป็น สิบล้อ รถเก๋ง เเล้วก็รถผมครับ ปิคอัพนะครับ คือ รถข้างหน้าสิบล้อมันเยอะ รถเก๋งใจร้อน เลยเเซงขวาขึ้นไป เเถวๆ เก๋งเเซงมันเป็นu turn ครับ เเซงสิบล้อไปเบียดขวามากๆ อีกนิดเกือบชนฟุตบาต ข้างซ้ายเกือบโดนสิบล้อครับ สิบล้อเลยบีบเเตรใสตอนเเซงครับ พอเก๋งเเซงได้+ ข้างหน้าสิบล้อ ว่างครับ สิบล้อ ออกมาห่างๆเเล้วทำการ ตบ ครับ เอาพ่วงท้ายนั่นเเหละครับ ตบ อีกไม่ถึงมือคนก็เกือบโดนเก๋งเเล้วครับ พอเก๋งไม่กล้าเเซง สิบล้อครองถนนครับ เบียดซ้ายบ้าง ขวาบ้าง พอเก๋งเห็นทางออกได้ปั๊ป รีบหนีออกไปเลยครับ มองไม่เห็นไฟท้ายเลย ผมดูข้างหลัง ยังคิดเข้าข้างสิบล้อนะครับ รถมันเยอะ จะเบียดเข้ามาทำไม

กาฝาก

คือถ้าเค้าไม่ด่า ผมว่าเค้าจะดูดีกว่านี้เยอะเลย

หลักฐานทนโท่ มีไรก็เห็นกันชัดเจน จะด่าให้เหนื่อยทำไมก็ไม่รู้?

125cc.Only

คนเรามันพลาดกันได้ แทนที่ให้อภัย ชนก็ไม่ได้ชน เป็นช่องให้ไปเป็นวา แถมรถเค้าก็จอดแล้วด้วย
ตามที่สังเกต คงให้นิ้วกลางอะดิ ไม่งั้นจะปล่อยมือจากคันเร่ง ส่งแขนไปด้านหลังทำไม
เค้าพลาดแล้ว เป็นคุณๆ ถ้าไม่ให้นิ้วกลางเค้า เค้าจะขับตามไปเบียดทำไม

เป็นผมไม่ขับเบียดหรอก เคยเจอมาทีนึงตอนรุ่นๆแบบนี้แหล่ะ ตอนนั้นขี่ปิคอัพผมใช้ท้ายกะบะตบลงถนนเลย
ตอนเช้าส่งลูกน้องไปสืบดู ขาหักข้าง หน้าแหกเป็นทาง

ตัวเองไม่มีน้ำใจ ดันมา โพสด่าเค้าอีก

nutty0000011

ที่แน่ๆ ผมเห็นรถมอเตอร์ไซค์โดนกล่องตัดไปหลายยกเลย..... ;) ;) ;)

paopiaw

ีรถยนต์ไม่เบียดลงข้างทางก้อบุญละ  เจ็บนะนั้น  ประกันเค้าจ่ายหมดแหล่ะ  เลี่ยงได้เลี่ยงครับบ
----- Club ใจง่าย ------  247

SIT_KRR-SSR

น่าสงสารจัง   ใจเย็นๆๆ  เลี่ยงได้ก็เลี่ยงไป  เพื่อความปลอดภัย

2strokeclub.com คนที่รักจริง กับ คนรักเพียงแค่เล่น เล่น ลึกๆ แล้วมันต่างกัน คุณค่ากับมูลค่า  ก็เช่นเดียวกัน  2strokeclub.com

kookgook

สำเนียงส่อภาษา...กิริยาส่อสกุล.... :-[

นายอนุพงษ์ (กุ๊ก) ขุนทอง

mr24

บ้างครั่งผมขับรถยนต์ก็ไม่เห็นรถด้านข้างจริงๆ ไม่ว่ามอไซร์หรือรถยนต์เกือบเบียดหลายครั่งแล้ว
เพราะรถยนต์มันมีจุดอับทีมองไม่เห็นข้าง ผมเปิดกระจกขอโทษเขาก็ไม่ว่าอะไร เพราะเราไม่เห็นจริงๆ
081-7008082

อ้างจาก: กาฝาก เมื่อ เมษายน 23, 2013, 11:53:57 ก่อนเที่ยง
คือถ้าเค้าไม่ด่า ผมว่าเค้าจะดูดีกว่านี้เยอะเลย

หลักฐานทนโท่ มีไรก็เห็นกันชัดเจน จะด่าให้เหนื่อยทำไมก็ไม่รู้?
ใช่ครับ

อ้างจาก: 150CC.only เมื่อ เมษายน 23, 2013, 12:56:57 หลังเที่ยง

คนเรามันพลาดกันได้ แทนที่ให้อภัย ชนก็ไม่ได้ชน เป็นช่องให้ไปเป็นวา แถมรถเค้าก็จอดแล้วด้วย
ตามที่สังเกต คงให้นิ้วกลางอะดิ ไม่งั้นจะปล่อยมือจากคันเร่ง ส่งแขนไปด้านหลังทำไม
เค้าพลาดแล้ว เป็นคุณๆ ถ้าไม่ให้นิ้วกลางเค้า เค้าจะขับตามไปเบียดทำไม

เป็นผมไม่ขับเบียดหรอก เคยเจอมาทีนึงตอนรุ่นๆแบบนี้แหล่ะ ตอนนั้นขี่ปิคอัพผมใช้ท้ายกะบะตบลงถนนเลย
ตอนเช้าส่งลูกน้องไปสืบดู ขาหักข้าง หน้าแหกเป็นทาง

ตัวเองไม่มีน้ำใจ ดันมา โพสด่าเค้าอีก
ปล.คลิปนี้ ผมเจอมาน้ะ อิอิ

125cc.Only

อ้างจาก: mozzzayoname เมื่อ เมษายน 23, 2013, 06:26:15 หลังเที่ยง
อ้างจาก: 150CC.only เมื่อ เมษายน 23, 2013, 12:56:57 หลังเที่ยง

ปล.คลิปนี้ ผมเจอมาน้ะ อิอิ

ทราบครับ  ผมหมายถึงเค้าไปโพสด่าในยูทูบ

อ้างจาก: mr24 เมื่อ เมษายน 23, 2013, 05:14:19 หลังเที่ยง
บ้างครั่งผมขับรถยนต์ก็ไม่เห็นรถด้านข้างจริงๆ ไม่ว่ามอไซร์หรือรถยนต์เกือบเบียดหลายครั่งแล้ว
เพราะรถยนต์มันมีจุดอับทีมองไม่เห็นข้าง ผมเปิดกระจกขอโทษเขาก็ไม่ว่าอะไร เพราะเราไม่เห็นจริงๆ

ใช่เลยครับ คนเรามันต้องเข้าใจคนอื่น ไม่ใช่เอาแต่มุมมองตัวเอง แบบขี่มอไซค์ไปเจอเหตุการณ์นี้ ผมก็เข้าใจนะคนเราไม่มีตาหลัง
คนขี่รถยนต์มองไปด้านหลังมีแค่ กระจก 3อัน มันจะไปเห็นอะไรได้มากมาย 
เรามองไปด้านหน้าย่อมชัดเจนกว่าอยู่แล้ว แทนที่เราจะเข้าใจและให้อภัยกัน กลับต้องคอยซ้ำ มึงผิดๆ แล้วก็ยาว

doung

เป็นผมนะไม่ปล่อยไว้หรอก

125cc.Only

เข้าไปอ่าน เป็นไปตามคาด ถึงจะไม่ได้ให้นิ้วกลาง แต่ก็เป็นสัญลักษณ์เชิงลบ

ปล.ขอโทษ จขกท.ด้วย ที่โพสไปทำให้เข้าใจผิด แต่ผมทราบอยู่ก่อนแล้วหล่ะว่าท่านก็อปลิงค์มา

อ้างจาก: 150CC.only เมื่อ เมษายน 23, 2013, 08:13:34 หลังเที่ยง
เข้าไปอ่าน เป็นไปตามคาด ถึงจะไม่ได้ให้นิ้วกลาง แต่ก็เป็นสัญลักษณ์เชิงลบ

ปล.ขอโทษ จขกท.ด้วย ที่โพสไปทำให้เข้าใจผิด แต่ผมทราบอยู่ก่อนแล้วหล่ะว่าท่านก็อปลิงค์มา
ไม่เป็นไรคับ 555 ผมอยากจะแชร์ คลิปพวกนี้มาให้พวกเราดูกันคับ แต่ผมไม่ได้ เล่าเรื่องก่อนเลยอาจจะเข้าใจผิดกันนิดนึง

KenJi

จากในคลิบนี่ น่าจะริมรางรถไฟแถวแยกเทอดดำริ เพราะแถวนั้นไกลจากบ้านผมไม่เท่าไร

GtozA

กระจกมองข้างคับ ถีบให้หลุดไปเลย...อิอิ >:( >:( >:(
K.นิธิโรจน์ โทร.085-8325207(บิ๊ก)
LINE ไอดี0863114925

[

... Club ใจง่าย ...                                  
... ใจง่าย Club ...                 ... แก้งส์ ใจง่าย