Main Menu

เวฟ100เดิมๆ เติม E20 หัวเทียนเป็นสีนี้ครับ

เริ่มโดย jellepyoption, เมษายน 17, 2013, 10:45:04 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

jellepyoption

นี่ผมต้องทำอะไรกับรถหรือเปล่าครับ หรือไม่ต้องทำอะไรแล้ว เพราะ ที่ขี่ๆมา มันก็ไม่มีปัญหาน่ะครับ
เพราะเอาไปให้ช่างดู ช่างบอกรถธรรมดาหัวเทียนมันสีเทาๆแบบนี้แหละบ่าน้องเอ้ย
แต่ผมเคยอ่านในเว็บ เค้าบอกหัวเทียนเป็นสีส้มถึงจะดีนี่นา สรุปแล้ว  ผมต้องทำไงล่ะเนี่ย
ความรู้ก็งูๆปลาๆครับ หาอ่านในเว็บเอาเรื่อยๆ 5555  >:(  กะว่าถ้าเติมกับเวฟแล้วมันโอเค จะได้เอาจีทีโอไปเติม เหอๆๆๆๆ

รูปไม่ค่อยชัดคับ เหอๆๆ กล้องมันโฟกัสแป๊ะไรฟร๊ะ มันออกสีเทาๆน่ะคับ

pungbom

เช็ดเขม่าปลายท่อออก แบบว่าเอามือลูบแล้วไม่ดำติดมืออ่ะนะ แล้วขี่ใช้งานซักวันนึง แล้วมาดูที่เขม่าเอามือลูบต้องดำติดมือนิดๆ ก็โอเคแล้วครับ
ที่ถามเพราะไม่รู เพราะกูไม่ใช่ช่าง

KenJi

รูปไม่ค่อยชัดเลยดูได้ไม่ละเอียดมากถ้ารูปชัดนี่วิเคราะห์ได้ง่ายและรวดเร็วเลยอิอิ สีหัวเทียนที่ดีต้องเป็นสีน้ำตาลอ่อนๆ ตามที่คุณพูดมาถูกต้องแล้วครับ จากรูปหัวเทียนสีเทาแบบนี้อยู่ในขั้นดีครับแต่ยังบางไป สีหัวเทียนเทา - ขาว ส่วนผสมบางไปครับมีโอกาสเสี่ยงลูกสูบติด ลูกสูบทะลุได้ง่าย ลองขัดสกรูอากาศเข้าสัก 1 รอบ - 1 1/2 รอบ ดูก่อนแล้วจับอาการดูถ้าหัวเทียนยังสีเทา - ขาว อยู่ ให้เพิ่มนมหนูหลักขึ้น 1 - 2 เบอร์ดูครับ

สีหัวเทียนลองเข้าไปดูที่กระทู้นี้เลยครับ มาดูหัวเทียนกัน คลิกที่นี่

วิธีจูน E10 E20 ลองเข้าไปอ่านดูในกระทู้นี้เพิ่มเติมได้ครับ ขั้นตอนการปรับสภาพรถให้ใช้ Gasohol ได้ คลิกที่นี่

jellepyoption

อ้างจาก: KenJi เมื่อ เมษายน 20, 2013, 09:50:12 หลังเที่ยง
รูปไม่ค่อยชัดเลยดูได้ไม่ละเอียดมากถ้ารูปชัดนี่วิเคราะห์ได้ง่ายและรวดเร็วเลยอิอิ สีหัวเทียนที่ดีต้องเป็นสีน้ำตาลอ่อนๆ ตามที่คุณพูดมาถูกต้องแล้วครับ จากรูปหัวเทียนสีเทาแบบนี้อยู่ในขั้นดีครับแต่ยังบางไป สีหัวเทียนเทา - ขาว ส่วนผสมบางไปครับมีโอกาสเสี่ยงลูกสูบติด ลูกสูบทะลุได้ง่าย ลองขัดสกรูอากาศเข้าสัก 1 รอบ - 1 1/2 รอบ ดูก่อนแล้วจับอาการดูถ้าหัวเทียนยังสีเทา - ขาว อยู่ ให้เพิ่มนมหนูหลักขึ้น 1 - 2 เบอร์ดูครับ

สีหัวเทียนลองเข้าไปดูที่กระทู้นี้เลยครับ มาดูหัวเทียนกัน คลิกที่นี่

วิธีจูน E10 E20 ลองเข้าไปอ่านดูในกระทู้นี้เพิ่มเติมได้ครับ ขั้นตอนการปรับสภาพรถให้ใช้ Gasohol ได้ คลิกที่นี่

ขันสกรูอากาศแล้ว หัวเทียนยังเป็นสีเทาอยู่คับ
นมหนูหลักนี่มันเปลี่ยนกันยังไงอะคับ ร้านทั่วๆไปมีขายใช่มั้ยคับ แบบว่าไม่ค่อยเป็นอะคับ 5555  ยังก็ขอบคุณมากนะคับ

ปุ๊_ทาลิ

4 จังหวะใช้ไปเถอะ ของผม เวฟ125I สีแห้งกว่านี้อีกยังไม่พังเลย ผมใส่แคมแต่งด้วย ลากยันกล่องตัดทุกเกียร์

เยี่ยมชมผลงานได้ที่ https://www.facebook.com/AuanPhraSamut

tob_sunnyb11

ตามพี่ KenJi เลยคับ สีหัวเทียน น้ำมันบางไปคับ เพิ่มนมหนูน้ำมันคับ

นายสุชาติ สรรพสาร
6 ถนนเสนานิคม แขวงลาดพร้าว เขตลาดพร้าว กรุงเทพฯ10230  TEL.082-3385600
E-mail:[email protected]