Main Menu

งานเ้ข้าแล้วคับ เรื่องแล๊กเกอร์

เริ่มโดย NovaScraper, เมษายน 16, 2013, 02:22:47 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

NovaScraper

ผมทำสี ไว้ประมาณ 4 เดือนได้แล้วครับ เมื่อก่อนตอนไปเติมน้ำมัน น้ำมันหกใส่ก็ไม่เปนไรคับ

เดี๋ยวนี้ พอน้ำมันหกใส่นิดเดีว กลายเป็นด่างเลยคับ ทำไงดีคับ

หรือว่า ตากแดดไว้นานเกิน รบกวนช่วยหน่อยนะคับ

เดช..ไอ้เสื้อทอง

แล็กเกอร์ จาก สีสเปรย์  หรือ สีสเปรย์  โดน  แก๊สโซฮอล์ บ่ได้ เน้อ  ...  โดนแล้ว ขึ้น ฝ้าขาวทันตาเห็น เลย

ถ้าเป็นแลคเกอร์  2 K   ทนได้ อยู่  .... 

วิธี แก้ไข  ก็ เอา ยาขัดละเอียด มาปั่น โดยเครื่อง ให้มันเกิดความร้อน จนขึ้นฟิลม์ ในจุดดังกล่าวดู 

แต่  คงไม่ได้ ผล นัก  เพราะ สีสเปรย์ มัน แทบจะไม่มี เนื้อสี เลย 

.
" ความซื่อสัตย์ จะสร้างความสุขที่แท้จริง  ให้แก่เรา  "

NovaScraper

อ้างจาก: THANACHOT เมื่อ เมษายน 16, 2013, 08:19:00 หลังเที่ยง
สีสเปรย์ก็แบบนี้

เอาไปให้ร้านพ่น 2K ทับได้ไหมคับ หนาๆเลย เคลือบสติ๊กเกอร์ไปดว้ย อิอิ