Main Menu

ช่วยแชร์ความรู้ในการแปลงล้อแม็คหลัง TZM ใส่ KR SSR ด้วยครับ

เริ่มโดย Leose120, เมษายน 02, 2013, 03:49:06 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

Leose120

ช่วยแชร์ความรู้ในการแปลงล้อแม็คหลัง TZM ใส่ KR SSR ด้วยครับ

ผู้ที่เคยแปลงใส่รถตัวเองมาแล้วยิ่งดีมากๆ ครับ

อธิบายการแปลงล้อหน้าด้วยก็จะดีมากครับ

แต่ในตอนนี้ผมกำลังจะแปลงล้อหลังใส่ก่อนครับ

??? ??? ???

saravut

ล้อหลังของผมแปลงแค่ ล้างจานดิสออกครึ่งหนึ่งของความหนา
เพราะมันติดกับชุดเบรกเดิม  เปลี่ยนขายึดปั้มเบรกไปใช้ของแดสครับขยายรูเพลาใหม่เจาะยึดตำแหน่งใหม่

Leose120

อ้างจาก: saravut เมื่อ เมษายน 03, 2013, 12:33:41 หลังเที่ยง
ล้อหลังของผมแปลงแค่ ล้างจานดิสออกครึ่งหนึ่งของความหนา
เพราะมันติดกับชุดเบรกเดิม  เปลี่ยนขายึดปั้มเบรกไปใช้ของแดสครับขยายรูเพลาใหม่เจาะยึดตำแหน่งใหม่

ดูเหมือนว่าจะมีปัญหาที่จานดิสเบรคอย่างเดียว ขอบคุณมากครับ

Leose120

Leose120

อ้างจาก: saravut เมื่อ เมษายน 03, 2013, 12:33:41 หลังเที่ยง

พี่ครับ บูชและแกนล้อใช้ของ TZM หรือ KR ครับ

saravut

อ้างจาก: Leose120 เมื่อ เมษายน 06, 2013, 07:51:42 หลังเที่ยง

พี่ครับ บูชและแกนล้อใช้ของ TZM หรือ KR ครับ

บูชต้องหาเทียบเอาครับผมไปหาตามคลองถมมาลองเทียบครับ ตัวละ 10 บาท
เอาแนวสเตอร์เป็นหลักครับ
เพลาเดิมครับ

seacrab

หลักการแปลงให้ดูกลางล้อต้องตรงกับกลางซุ้มล้อ แล้วจะได้ระยะการทำบูทยันล้อซ้ายขวา
คลิกดูแล้วคุณอาจเปลี่ยนใจจากเดิม  
รับสร้างชุดสี http://www.2strokeclub.com/smf/index.php?topic=27915.3900