Main Menu

เพื่อนผมมันท้าแข่งรถผม มีโอ กะ สมาย !

เริ่มโดย pond smile-s, มีนาคม 30, 2013, 12:26:54 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

pond smile-s

คือเรื่องมันมีอยู่ว่าเพื่อนผมอ่ะ มันมาท้าผมแข่งรถ รถมัน มีโอตัวเก่า (สภาพรถก้อเก่าอยู่) ลูกสแมช วาวเดิม ไล่ข้าง คาบูเอ็นโป (เครื่องมันดังนิดๆ) รถมันบิดยังไม่ลอยเลย  ส่วนรถผม สมาย ลูกเดิมไซร์100 เพิ่งผ่าเครื่องมาใหม่ เมื่อเดือนที่แล้ว อัดก้านใหม่ ฟิตใหม่หมด ! คาบูเดิม(นมหนูน้ำมันของเทน่านะคับ) ท่อสูตร สั่งตี เสตอร์ 14-32  ล้อแม็ก เพื่อนผมมันมาขอลอง มันพูดเหมือนดูถูกอ่ะคับ มันบอกรถสภาพอย่างนี้มันจะวิ่งซักแค่ไหน เดี๋ยวกูจะสวนให้มึงเห็นแต่ไฟท้ายมีโอกูเลย (ขอโทดที่ใช้คำหยาบน่ะคับ) แต่มันพูดอย่างนี้จิงๆ 555' มีโอมันลองกะเวฟ110iเดิมๆใล่เสตอร์ ของผมมันยังทิ้งได้ไม่ถึง 2คันรถยเก๋งเลยคับ แล้วมันจะมาลองกะ สมาย ของผมเหอะๆ :-* ;) มันจะลองกะผมพรุ่งนี้ มันของลอง กิโลเดียว' ออกเต็มๆพร้อมๆกัน ใครแพ้น้ำมันเต็มถัง (งานนี้ผมว่าผมได้น้ำมันฟรีแน่ๆเลย ฮ่าๆๆ  ;) ) มันพูดอย่างนี้ผมเลยจะจัดให้มันได้ชมซักดอกหน่อย ! ให้มันรู้ไปว่ารถเก่าๆกังๆ คันนึง จะแรงซักแค่ไหน เดี๋ยวมันได้รู้แน่ๆคับ พรุ่งนี้ เดี๋ยวผมจะเข้ามารายงานผลนะคับ ! พี่ๆคิดว่ารถใครจะชนะคับ  :( >:(

NovaScraper

รู้ผลตั้งแต่แข่งละคับ

อย่าไปแข่งเลยบนถนน

ถ้าจะแข่งอย่าลืมใส่หมวกด้วยนะคับ ^^

[ปลอดภัยไว้ก่อน]

DEDOR

รอชมครับ  ขับขี่ปลอดภัยครับ   ทางหลวงชนบท   จัดไปครับ  555+++

วิธีการซ่อมกล่องไฟ เอ็นโปร RW และ FSXครับ
http://www.2strokeclub.com/smf/index.php/topic,94916.0.html

Mozza

บอย ณ โซนรั่ว

0832645567       24 hour./DAY

"หน้าตาไม่เกี่ยว...อาศัยที่เปลี่ยวแ

สวัสดีคับ มารายงานผล ฮ่าๆๆ ผลสรุปว่า ผมได้น้ำมันฟรีเต็มถังคับ 555' ผมชนะขาดเลยคับ ตั้งแต่ออกตัวแล้วเกียร์แรกแล้วคับ เกียร์แรกเหมือนจะสูสีๆนะคับ เพราะก่อนออกผมไม่ได้เบรินยาง เวลาออกเกียร์1แล้วมันฟรีทิ้งอย่างเดียวเลยคับ พอใส่เกีบร์2เท่านั้นแหละทิ้งห่าง มีโอเลยคับฮ่าๆๆ ยิ่งไกลยิ่งหายคับ  รถผมไม่ได้แรงอะไรหรอกคับ แค่รถเก่าๆเดิมๆ ฮ่าๆๆ พอเพื่อนผมมันแพ้มันบอกขอซื้อต่อรถผมเลย 555' มันบอก "ไม่น่าเชื่อ รถ2จังหวะเก่าๆมันจะแรงได้ขนาดนี้ กูทำรถมาหมดไป 5-6พันแล้วยังวิ่งสู้สมายมึงไม่ได้เลย" 555' เพื่อนผมมันเงียบเลยคับ งานนี้ !! ผมเลยได้น้ำมันฟรีๆเต็มถัง เติม 95 เพียวๆเต็มถังด้วยนะคับ ฮ่าๆๆ ทีหลังมันจะได้ไม่มาดูถูกรถ2จังหวะ อีก ! สองจังหวะมีดีกว่าที่คิด (ขอโทดที่ไม่ได้ถ่ายคลิปมาให้ชมนะคับ พอดีไม่มีคนถ่ายให้คับ เพื่อนคนอื่นๆมันก้อไปทำงานหมดคับ" ??? :D ;)

arpazhey

เดิมๆซะด้วย เดี๋ยวพรุ่งนี้อาจจะเห็นเพื่อนขายรถทิ้งซื้อ2Tมาขุบ อิอิอิ

NovaScraper

อ้างจาก: pond smile-s เมื่อ มีนาคม 30, 2013, 09:55:34 ก่อนเที่ยง
สวัสดีคับ มารายงานผล ฮ่าๆๆ ผลสรุปว่า ผมได้น้ำมันฟรีเต็มถังคับ 555' ผมชนะขาดเลยคับ ตั้งแต่ออกตัวแล้วเกียร์แรกแล้วคับ เกียร์แรกเหมือนจะสูสีๆนะคับ เพราะก่อนออกผมไม่ได้เบรินยาง เวลาออกเกียร์1แล้วมันฟรีทิ้งอย่างเดียวเลยคับ พอใส่เกีบร์2เท่านั้นแหละทิ้งห่าง มีโอเลยคับฮ่าๆๆ ยิ่งไกลยิ่งหายคับ  รถผมไม่ได้แรงอะไรหรอกคับ แค่รถเก่าๆเดิมๆ ฮ่าๆๆ พอเพื่อนผมมันแพ้มันบอกขอซื้อต่อรถผมเลย 555' มันบอก "ไม่น่าเชื่อ รถ2จังหวะเก่าๆมันจะแรงได้ขนาดนี้ กูทำรถมาหมดไป 5-6พันแล้วยังวิ่งสู้สมายมึงไม่ได้เลย" 555' เพื่อนผมมันเงียบเลยคับ งานนี้ !! ผมเลยได้น้ำมันฟรีๆเต็มถัง เติม 95 เพียวๆเต็มถังด้วยนะคับ ฮ่าๆๆ ทีหลังมันจะได้ไม่มาดูถูกรถ2จังหวะ อีก ! สองจังหวะมีดีกว่าที่คิด (ขอโทดที่ไม่ได้ถ่ายคลิปมาให้ชมนะคับ พอดีไม่มีคนถ่ายให้คับ เพื่อนคนอื่นๆมันก้อไปทำงานหมดคับ" ??? :D ;)

หุย แบ่งผมครึ่งถัง คับ 55+

keeauto

ตอนนี้หันมาขี่4จังหวะซะมากด้วยเหตุผลด้านกระเป๋าตังก์ หลังจากตัวสุดท้ายขี่เจ้าอาซี110 และหันมาขี่สแมช110  ผลปรากฎว่า4จังหวะนี่ความเร็วแค่60ก็รู้สึกว่าตื้อและตึงมากพอลากเข้า80ผมว่ามันก็เต็มกลืนในรอบเครื่องแล้วนะ   สงสัยเป็นอย่างมากว่ามันทำแรงกันได้ยังไงเจ้า4จังหวะเนี่ย

อ้างจาก: arpazhey เมื่อ มีนาคม 30, 2013, 10:14:10 ก่อนเที่ยง
เดิมๆซะด้วย เดี๋ยวพรุ่งนี้อาจจะเห็นเพื่อนขายรถทิ้งซื้อ2Tมาขุบ อิอิอิ

555' จิงๆแต่ก่อนมันก้อมีเทน่า5เกียร์อยู่คันนึงนะคับ มันบอกไม่แรงมันเลยขายไป 2500เอง T^T ผมนึกแล้วเสียดายมากๆ ตอนนั้นผมยังไม่มีตังเลย ถ้ามีนะ ผมจะซื้อเก็บไว้ถอดอะไหล่มาใส่สมายแล้วคับ !

อ้างจาก: NovaScraper เมื่อ มีนาคม 30, 2013, 11:55:49 ก่อนเที่ยง
อ้างจาก: pond smile-s เมื่อ มีนาคม 30, 2013, 09:55:34 ก่อนเที่ยง

หุย แบ่งผมครึ่งถัง คับ 55+

555' มาเอาไปเลยคับพี่ อิ๊ๆๆ

อ้างจาก: keeauto เมื่อ มีนาคม 30, 2013, 11:59:14 ก่อนเที่ยง
  ตอนนี้หันมาขี่4จังหวะซะมากด้วยเหตุผลด้านกระเป๋าตังก์ หลังจากตัวสุดท้ายขี่เจ้าอาซี110 และหันมาขี่สแมช110  ผลปรากฎว่า4จังหวะนี่ความเร็วแค่60ก็รู้สึกว่าตื้อและตึงมากพอลากเข้า80ผมว่ามันก็เต็มกลืนในรอบเครื่องแล้วนะ   สงสัยเป็นอย่างมากว่ามันทำแรงกันได้ยังไงเจ้า4จังหวะเนี่ย

4จังหวะมันก้อเป็นอย่างนี้แหละคับ ส่วนตัวผมก้อมีรถ 2 คัน มีเวฟ110i คันนึงเดิมๆไล่เสตอร์ แต่งสวยอย่างเดียว(ไว้ขับในเมือง ขับไกลๆ ประหยัดน้ำมันดี) แล้วก้อ ฮอนด้าสมายคันในลายเซ็นผมนั้นแหละคับ เอาไว้ขับเล่นๆไว้ไปฟัดกับพวกเพื่อนๆในกลุ่มอ่ะคับ ฮ่าๆๆๆ

ASENAL

Mai.@Ladprao

อ้างจาก: ASENAL เมื่อ มีนาคม 31, 2013, 02:23:33 ก่อนเที่ยง
ระวังจเอรถหมก มานะ

ใช่พี่ ถ้าเป็นแถวบ้านผมออโต้มันเร็วจริงๆประมาทไม่ใด้เลย
:-*
"วุฒิศักดิ์การช่าง" เลขที่ 100/18 ลาดพร้าว ซ.83 วังทองหลาง กรุงเทพ 10310
ออมทรัพทย์ไทยพาณิขย์ 233-212886-9 นาย ปัญญาพล กาใหญ่
โทร.0891549545
http://www.anonym.to/?https://www.facebook.com/panyapol.kayai

KenJi

Yoredeye

นาย วงศธร ไตรศัพท์ ธนาคารกสิกรไทย สาขาเสนา พระนครศรีอยุธยา 175-2-84318-6
089-484-2322

อ้างจาก: ASENAL เมื่อ มีนาคม 31, 2013, 02:23:33 ก่อนเที่ยง
ระวังจเอรถหมก มานะ

ใช่คับๆ แถวบ้านผม ออโต้เยอะมาก หมกๆกันทั้งนั้น ฮ่าๆๆ

HS7QBT

HS7CXL Service Centre.
160 Khunpan Road. Tambon Tharahad. Muang Suphanburi 72000
Tel : (66) 08 6516 5729

SIRI