Main Menu

กรอง2T

เริ่มโดย kingkong, มีนาคม 29, 2013, 10:40:47 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

kingkong

กรองเบนซิลเอามากรอง 2T ได้ไหม

ใช้ A100 อยู่ ถัง2tเป็นเหล็ก สนิมเยอะเหลือเกิน :P

kingkong

ดันหน่อย อยากรู้  ???

vios3455

เปลี่ยน ถัง 2t ดีกว่าครับ

นาย ณรงค์ สำเส็น 
382 ม1. ต.อ่าวนาง อ.เมือง กระบี่ 81000

arpazhey

ใส่กรองเบนซินได้ครับ แต่ต้องไล่อากาศออก อย่าให้เหลือค้างที่กรองและตามสาย

ควรเปลี่ยนกระปุก2tด้วยก็ดีนะครับ แก้ปัญหาระยะยาวไปเลย ใส่กรองเดี๋ยวกรองก็ตันอยู่ดี

kingkong

หากระปุก2t มันไม่มีขายเลย

ถึงมีก็ของมือ2สภาพก็ไม่ต่างจากของผมเลย

เลยจะใส่กรองกันไว้ซะหน่อยคับ

moddumkung

ไม่เห็นต่างไรกัน กรองตันก็พังอยู่ดีครับ เอาเป็ดล้างจะได้ไหมนะ

<< ZenSoNic >>

เอาถังไปชุบโคร เมี่ยมได้ป่าวอ่ะ ??

kapooklookzaa

หาถังพลาสติกกลมๆที่เค้าใส่กันมาใช่แทน ไม่รู้ว่ามันคืออะไร พวกขาแว๊นซ์เค้ารู้ดี ลองถามดูครับ
ค้าขายใครๆก็หวังกำไร อยากได้ถูก ทำเองเลย ซื้อมาก็แพงกว่าช่างแน่นอน

kingkong

อ้างจาก: << ZenSoNic >> เมื่อ เมษายน 03, 2013, 02:09:56 ก่อนเที่ยง
เอาถังไปชุบโคร เมี่ยมได้ป่าวอ่ะ ??

รู้สึกว่าจะชุบได้เฉพาะด้านนอก ถึงชุบไปก็เป็นตามด เพราะมันเป็นสนิมคับ

อ้างจาก: kapooklookzaa เมื่อ เมษายน 03, 2013, 05:53:47 หลังเที่ยง
หาถังพลาสติกกลมๆที่เค้าใส่กันมาใช่แทน ไม่รู้ว่ามันคืออะไร พวกขาแว๊นซ์เค้ารู้ดี ลองถามดูครับ

ตอนแรกก็คิดจะทำแบบนี้ แต่ลองแล้วมันไม่สวย

ตอนนี้ผสมถังขับเล่นๆไปก่อน กำลังหาเครื่องเปลี่ยนแล้วคับ

@@TaJung@@

ไปซื้อกรอง 2T มาแล้วไปเทียบเกลียวกับน๊อตตัวเมียจากนั้นเอาไปเจาะเชื่อมกับกระป๋อง 2T

ตอนประกอบกรองก็พันเทปกันซึม  ท่านก็จะได้ใช้กรอง 2T กับกระปุกเดิมได้แล้ว....
จรุง นามสถิตพงษ์
309/1 หมู่ 8 ถ.เหล่านาดี ต.เมืองเก่า
อ.เมือง จ.ขอนแก่น 40000

บัญชี ธ.กสิกรไทย 491-2-20805-8

รถเก่าๆ...คนขี่แก่ๆ...