Main Menu

จนปัญญากับปัญหา ZX!!!

เริ่มโดย •E•a•k_s•k•a•l•a•55•, มีนาคม 29, 2013, 04:38:22 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

keeauto

อ้อ อยย่าลืมเอาเซ็นเซอร์แตะฝาสูบนะครับ  แล้วก็ช่วยดูความสะอาดของเกลียวด้วยเพราะถ้ามีอะไรขวางการลงกราวน์มากๆก็เกิดอาการนี้ได้

•E•a•k_s•k•a•l•a•55•

อ้างจาก: keeauto เมื่อ มีนาคม 30, 2013, 07:25:18 หลังเที่ยง

อ้างจาก: •E•a•k_s•k•a•l•a•55• เมื่อ มีนาคม 30, 2013, 01:15:35 หลังเที่ยง
อ้างจาก: keeauto เมื่อ มีนาคม 30, 2013, 12:03:14 หลังเที่ยง
  ลองเอาสายไฟที่ต่อกับเซนเซอร์แตะที่เสื้อสูบโดยตรงรึยัง  ถ้าเข็มขึ้นจนสุดก็แปลว่าระบบในเรือนไมล์ยังดี 
ลองแล้วครับ พุ่งแตะเพดานเลยทีเดียว
งั้นก็จบที่ตัวเซ็นเซอร์อย่างเดียวหล่ะครับ  ลองเล่นอีกอย่างถอดเซ็นเซอร์ออกมาเอาไฟแช็คลนถ้าความร้อนยังไม่กระดิกก็ต้องเปลี่ยนแล้วล่ะ

โอ้วววว ไอเดียนี้บรรเจิดเลยครับ  ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับ เอาไป 1 ม้า ทุกท่านที่มาตอบ

ความดีก็เหมือนกางเกงใน ต้องมีติดตัวไว้แต่ไม่ต้องเอามาโชว์

ภาคเหนือตอนล่าง 
ภาคกลางตอนบน
พิษณุโลกคร้าบ.....

อ้างจาก: keeauto เมื่อ มีนาคม 30, 2013, 07:30:07 หลังเที่ยง
  อ้อ อยย่าลืมเอาเซ็นเซอร์แตะฝาสูบนะครับ  แล้วก็ช่วยดูความสะอาดของเกลียวด้วยเพราะถ้ามีอะไรขวางการลงกราวน์มากๆก็เกิดอาการนี้ได้

นี่ผมก็สงสัยเรื่องหม้อน้ำ หลังผ่าช่างเค้าพ่นสีมาให้ด้วย ไม่รู้ว่าจะหนาตรงส่วนเซนเซอร์รึปล่าวเดี๋ยวลองดูครับ

แล้วถ้ายังไม่จบผมว่าจะทหให้จบด้วยวิธีนี้ครับ

ความดีก็เหมือนกางเกงใน ต้องมีติดตัวไว้แต่ไม่ต้องเอามาโชว์

จากคลิปนี้ผมพอเข้าใจเรื่องเข็มความร้อนแล้วครับว่ามันขึ้นน้อยกว่ารุ่นอื่นในตระกูลจริงๆ

คลายกังวลลงมาเยอะเลย 555+