Main Menu

RXZ วิ่งสู้ บีท110 ได้ป่าวคับ ?

เริ่มโดย pond smile-s, มีนาคม 29, 2013, 02:47:05 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

pond smile-s

พี่ๆคับ ยามาฮ่า RXZ มันน่าเล่นป่าวคับ แล้ว ตัวนี้วิ่งดีมั้ยคับ ถ้าเทียบกับพวก เทน่า บีท110 อ่ะคับ ตัวไหนวิ่งดีกว่ากันคับ แล้วอะไหล่ยังหาได้อยู่ป่าวคับ แล้ว สองตัวนี้ ตัวไหนน่าเล่นมากกว่าคับ เห็นเค้าว่า บีท110วิ่งกว่า RXZ อีก ! จิงมั้ยคับ (จะเอาไว้ใช้งานในเมืองกับวิ่งทางไกลเป็นบางครั้งอ่ะคับ) เ่อ่อ..ลืมถาม แล้วอัตราการกินน้ำมันของ 2ตัวนี้ ตัวไหนกินมากกว่ากันคับ ขอบคุณคับ :D

Mtz

กำเวร เอามาเทียบกันไม่ได้หรอก  RXZ แรงกว่าเยอะ  เหมือนเอาแดสเดิมๆไปแข่งกะNSRเดิมๆนั้นแหละ  RXZนี้เสือร้ายทีเดียวนะครับ ทำดีๆเดิมๆ วิ่งทะลุ150สบายๆ แรงมากๆ   แต่บีทR  เดิมๆวิ่งแค่ไม่เกิน140เอง

Yoredeye

แนะนำให้ดูคลิปRXZตัวหนามคับ อีแก่ อันตราย

นาย วงศธร ไตรศัพท์ ธนาคารกสิกรไทย สาขาเสนา พระนครศรีอยุธยา 175-2-84318-6
089-484-2322

Hunterzero

มันตอบยากครับ บีทโหดๆ โมเต็มๆก็มีแต่ถ้าเดิมๆ ละก็RXZสบายกว่าเยอะ

ฅนดี ไร้ที่ฝัง ก็มีคนสรรเสริญ
Heart Under Blade

อ่อๆคับผม เห็นมีแต่คนเค้าลอก บีท อ่ะ ตัวเล็ก แรงเกิน ซีซีๆ ฮ่าๆๆ เลยนึกว่ามันจะวิ่งกว่า RXZ แล้วตัวไหนดูแลง่ายกว่ากันคับ (ส่วนตัวผมว่า RXZ ก้อดุแลง่ายนะคับ ทนดี เห็นคนเค้าใช้เยอะ บางคันเก่าๆแต่เครื่องยังวิ่งดีอยู่เลยคับ)

ASENAL

RX-Z 133 CC 22.6 ม้า หม้อลม สูบมีรู มี Balancer

Beat 105 cc 19 ม้า หม้อน้ำ สูบตัน รุ่นใหม่ ไม่มี Balancer

จากที่เคยขับใหม่ทั้งคู่

RX-Z ขับขึ้นไวกว่า แรงบิดดีกว่า สั่นน้อยกว่า

Beat ลากมันดี แต่ตันไว สั่นมากกว่า

Hunterzero

อ้างจาก: pond smile-s เมื่อ มีนาคม 29, 2013, 10:08:54 หลังเที่ยง
อ่อๆคับผม เห็นมีแต่คนเค้าลอก บีท อ่ะ ตัวเล็ก แรงเกิน ซีซีๆ ฮ่าๆๆ เลยนึกว่ามันจะวิ่งกว่า RXZ แล้วตัวไหนดูแลง่ายกว่ากันคับ (ส่วนตัวผมว่า RXZ ก้อดุแลง่ายนะคับ ทนดี เห็นคนเค้าใช้เยอะ บางคันเก่าๆแต่เครื่องยังวิ่งดีอยู่เลยคับ)
สมัยก่อนลือกันว่า ทำ แล้วไหลได้170+ อ่านะครับแต่ยังไม่เคยเจอคันที่ว่าซักทีเหมือนกัน

ASENAL

ตอนนี้เห็น Beat บรรทุกแก็สไหม

แต่ RXZ ยังมีให้เห็น

จากคนที่เคยเป็นเจ้าของในเล่มเขียว ทั้งคู่

อ้างจาก: ASENAL เมื่อ มีนาคม 29, 2013, 10:37:40 หลังเที่ยง
ตอนนี้เห็น Beat บรรทุกแก็สไหม

แต่ RXZ ยังมีให้เห็น

จากคนที่เคยเป็นเจ้าของในเล่มเขียว ทั้งคู่

สรุป RXZ ทนกว่า (แล้วแต่การดูแลของคนขับด้วยแหละคับ) อย่า RXZ ต้องไปฟัดกับ พวก คอนคอร์ด หรือ แดช น่ะผมว่า ฮ่าๆๆ

NovaScraper

หุย เดิมๆอ่ะไม่ได้แน่ rxz ร้ายจะตาย

แต่ถ้าแต่งเต็มสูตรอ่ะครับ บีททะลุ 240 แน่ๆ

(ตำนานรุ่นพ่อเล่าต่อกันมา เค้าบอกว่า เสื้อบีท มันไม่มีปลอก สูบติดกำครัซ แล้วไหล ปล่อยยังขี่ต่อได้)

thidasatan

:P

RXZ มัน 135 ซีซี นะ ทนบำรุ่งงาย ถึกนะ ใช้หายห่วง  สู้กับบีส พอฟัด พอเวี้ยง ยกไปทาง 135 ดีกว่า

T PRO

แต่ก่อนของพี่ชายบีทเดิมๆผมซัดไป170ทีเดียวครับตอนนั้นกำลังห้าว แต่ถ้าแต่งแล้วไม่รู้เปนไงครับคงจะทะลุ200

NovaScraper

อ้างจาก: T PRO เมื่อ มีนาคม 30, 2013, 01:54:42 ก่อนเที่ยง
แต่ก่อนของพี่ชายบีทเดิมๆผมซัดไป170ทีเดียวครับตอนนั้นกำลังห้าว แต่ถ้าแต่งแล้วไม่รู้เปนไงครับคงจะทะลุ200

อันนี้จิงๆคับ เดิมๆบีท 160+ คับ

DEDOR

รู้แค่ว่าเสื้อสูบบีทมันเป็นเหล็ก  หนักโครตๆกว่าทุกรุ่น  ไม่รู้จะมีผลเรื่องความแรงหรือเปล่า  อิอิ   

วิธีการซ่อมกล่องไฟ เอ็นโปร RW และ FSXครับ
http://www.2strokeclub.com/smf/index.php/topic,94916.0.html

อ้างจาก: NovaScraper เมื่อ มีนาคม 30, 2013, 01:35:27 ก่อนเที่ยง
หุย เดิมๆอ่ะไม่ได้แน่ rxz ร้ายจะตาย

แต่ถ้าแต่งเต็มสูตรอ่ะครับ บีททะลุ 240 แน่ๆ

(ตำนานรุ่นพ่อเล่าต่อกันมา เค้าบอกว่า เสื้อบีท มันไม่มีปลอก สูบติดกำครัซ แล้วไหล ปล่อยยังขี่ต่อได้)

โห้ !! แรงจิง

อ้างจาก: DEDOR เมื่อ มีนาคม 30, 2013, 07:20:52 ก่อนเที่ยง
รู้แค่ว่าเสื้อสูบบีทมันเป็นเหล็ก  หนักโครตๆกว่าทุกรุ่น  ไม่รู้จะมีผลเรื่องความแรงหรือเปล่า  อิอิ   

เสื้อเหล็กมันเป็นยังไงหรอคับ
อ้างจาก: T PRO เมื่อ มีนาคม 30, 2013, 01:54:42 ก่อนเที่ยง

เห็นบางคนก้อบอกว่า บีท เดิมๆวิ่งไม่เกิน 140 บางคนบอก สุดๆแค่ 150 ไม่รู้ สรุปมันวิ่งได้เท่าไหร่คับ :)

NovaScraper

อ้างจาก: pond smile-s เมื่อ มีนาคม 30, 2013, 09:48:41 ก่อนเที่ยง
อ้างจาก: DEDOR เมื่อ มีนาคม 30, 2013, 07:20:52 ก่อนเที่ยง

เห็นบางคนก้อบอกว่า บีท เดิมๆวิ่งไม่เกิน 140 บางคนบอก สุดๆแค่ 150 ไม่รู้ สรุปมันวิ่งได้เท่าไหร่คับ :)

เสื้อบีทเหล็กคับ แล้วก็ไม่มีปลอกด้วย (ลองมองดูแล้ว เอ๊ะงง ปลอกไม่มี) นั่นก็หมายความหว่า คว้านได้ไม่มีลิมิต (อย่าให้ถึงรูน้ำก็พอ ไม่งั้น รั่วก็จาย)

เสื้อของแดช แอล โนวา เทน่า สไมล์ จะเป็น มิเนียมหมดเลยคับ

เมื่อเทียบน้ำหนัก แล้วบีทหนักกว่ามาก สนิมก็ขึ้นด้วย 55+

kwangzaja

สมัยยังเป็นเด็กซิ่งอยู่เคยเห็นบีทตัวแรกหลังดรัมเบรคใส่ล้อทองไล่ดูดตูดkr ท้ายแบบติดมาเลยครับ

อ้างจาก: NovaScraper เมื่อ มีนาคม 30, 2013, 11:51:17 ก่อนเที่ยง
อ้างจาก: pond smile-s เมื่อ มีนาคม 30, 2013, 09:48:41 ก่อนเที่ยง

เสื้อบีทเหล็กคับ แล้วก็ไม่มีปลอกด้วย (ลองมองดูแล้ว เอ๊ะงง ปลอกไม่มี) นั่นก็หมายความหว่า คว้านได้ไม่มีลิมิต (อย่าให้ถึงรูน้ำก็พอ ไม่งั้น รั่วก็จาย)

เสื้อของแดช แอล โนวา เทน่า สไมล์ จะเป็น มิเนียมหมดเลยคับ

เมื่อเทียบน้ำหนัก แล้วบีทหนักกว่ามาก สนิมก็ขึ้นด้วย 55+

แล้วแบบไหนดีกว่ากันคับพี่ชาย ?? สงสัยมานานและ

Hunterzero

บีทตัวแรกที่นำเข้ามาจากญี่ปุ่นครับถึง  ตัวหลังก็ตามว่า140 
แต่ตามที่บอกณ ตอนนี้ผมก็ยังไม่เคยเจอบีท ที่ โม้ๆกันให้ฟังเลย  ถ้ามันแต่งได้200 คงไม่ต้องออก150มาขี่กันหรอกครับ