Main Menu

แดชมีปัญหาเครื่องร้อนแล้วชอบดับครับ

เริ่มโดย rossi45, มีนาคม 29, 2013, 05:49:37 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

rossi45

ผมพึ่งขึ้นแดชนิว มาได้เดือนกว่าๆ ที่ทำไปมี ตีปลอกใหม่(แต่งพอรท์ไอดีนิดหน่อย ขัดลื่นพอรท์ไอเสีย) ลูกไซค์เดิม ฝาสูปใหม่ หัวเทียนใหม่(B8ES) ท่อสูตรใหม่ กรองอากาศใหม่ คาบูเดิม สตาทร์ ตอนเช้าทีเดียวติด ไม่ต้องดึงโช๊คก็ติด (จอดหลายๆวันก็ทีเดียวติด)

เจอปัญหาคือ เวลาวิ่งไปได้สักพัก ประมาณ 5 กิโล แล้วจอดติดตามสี่แยก หรือตามซอยต่างๆ เครื่องดับบ่อยมาก(ความร้อนปรกติ) ที่แรกก็นึกว่าผมตั้งไฟอ่อนเกินไปก็ลองปรับไฟให้แก่ขึ้น ก็ยังดับอยู่ มีหลายครั้งที่เครื่องดับและสตาทร์หลายครั้งกว่าจะติด (อาการเหมือนน้ำมันท้วม) รบกวนเพื่อนๆช่วยวิเคราะห์อาการนี้ด้วยครับว่าจะแก้ตรงไหนก่อนดี เพราะตอนนี้เวลาจอดติดไฟแดงต้องเบิ้ลคันแร่งโชว์ตลอด 555 ขอบคุณครับสำหรับความคิดเห็น

ZAAKA

rossi45

อ้างจาก: ZAAKA เมื่อ มีนาคม 29, 2013, 01:29:55 หลังเที่ยง
แบตเบิด
บ่มีไฟไปเลี้ยงกล่องแน่ๆ ;) :-* :-\ :-\

ลืมบอกไป เพิ่งเปลื่ยนแบ๊ตแห้งใหม่ๆ ไฟแรงๆเลยจ้า

keeauto

แล้วที่สตาร์ทหลายครั้งกว่าจะติดนี่ไฟมาดีรึเปล่า หาคำตอบมาก่อน

ratree

สิบปากว่าหรือจะเท่าตาเห็น สองตาเห็นมิอาจเท่ามือคลำ..น่า..จ๊ะ

rossi45

อ้างจาก: keeauto เมื่อ มีนาคม 30, 2013, 07:21:33 หลังเที่ยง
  แล้วที่สตาร์ทหลายครั้งกว่าจะติดนี่ไฟมาดีรึเปล่า หาคำตอบมาก่อน
เวลาผ่อนคันเร่ง แล้วจะจอดรอบก็จะตกแล้วเครื่องก็ดับครับ ผมลองสังเกตุดูยิ่งถ้าขี่มาเร็วๆ แล้วผ่อนรถตอนติดไฟแดงนี่ดับแน่ๆ แต่ถ้าขี่ช้าๆแล้วมาติดไฟแดงนี่แทบไม่ดับเลยครับ ไม่ทราบว่าจะเกื่ยวกับระบบไฟหรือเปล่าว

pp20000

อาการแบบนี่ผมเคยเป็นครับ ตอน ฝาสูบแตก  ขี่ไป ดีๆ  ความร้อนขึ็น  กำลังตก  แล้วก็ดับ  ตอนแรกนึกว่าลูกติด ก็เลยผสม หนา หนาเกิน ไม่มีแรง
1.เช็คฝาสูป ว่า โก่งรึเปล่า  ถ้าโกง เอาไปปาดหรือไม่ก็ ซื้อไหม่ 680 ตามร้านที่ผมซื้อ
2.เช็ค ลูกสูบ ว่าแท้ไหม ถ้าไม่แท้  มันจะบวม ตอนเครื่องร้อนๆ แล้วลูกก็ติด
3.หม้อน้ำตันหรึเปล่า

ที่ผมมาตอบ ผมตอบตามประสบการของผมที่เคยเป็นมา  แต่ที่ผม เป็นคือ  อาการที่กล่าวมา แล้วน้ำ ชอบออกท่อ ตอนขี่รอบสูง
เครื่องกำลังตก  เพราะผม ไปเซาะร่องโอริง ตัวอ้วนมา  แล้วขี่ไป ฝาแตกไม่รู้ตัว
ถ้าผิดถูกยังไงก็ขออภัย ณ ที่นี้ด้วย 

สภาพ ฝาสูปตอน ยังไม่ทำครับ กำลังเอาไปกลึงไห้เนียนๆ ฝาสูบของท่าน zonevip125 เค้าใจดีมากๆ ครับ

สุรศักดิ์ นิชรอด 899/1-2 ม.1 ต.ท่าตะโก
อ.ท่าตะโก จ.นครสวรรค์ 60160
0913832623  น้องพี
ระเบิดแดชแว้นๆ มาดูกันครับ
http://www.2strokeclub.com/smf/index.php/topic,132989.msg2314680.html#msg2314680
วิธ๊เชื่อมพาสติกบ้านๆ ><
http://www.2strokeclub.com/smf/index.php?topic=97350.new

keeauto

บางทีมัดไฟสตาร์ทเริ่มเสื่อมก็เป็นถึงต้องให้ดูเวลาสตาร์ทไม่ติดนี่ไฟมารึเปล่า

ZAAKA

เคยดับเลยก้อหรีดปอดรั่ว
ซื้อหรีดปอดไนเวฝนี้เปลี่ยนไหม่
หายเลย >:( :( :( :( :( :( ;D ;D