Main Menu

ZX กับ คาบูฯ kr/ser

เริ่มโดย •E•a•k_s•k•a•l•a•55•, มีนาคม 19, 2013, 06:09:17 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

•E•a•k_s•k•a•l•a•55•

จากที่ตั้งกระทู้หาคาบูฯเดิม zx ในหน้าซื้อขาย พอดีได้ความรู้จากพี่ๆที่เข้ามาตอบว่า คาบูฯเดิม zx ค่อนข้างเกเร ถึงจะเบิกใหม่ใช้นานๆไปก็มีอาการเกเรอีก

ทีนี้ผมเล่ยอยากทราบว่า ถ้าใส่คาบูฯ kr หรือ ser ผลการใช้งานจะเป็นอย่างไรบ้าง  ผมลองเอาคาบูฯ kr(ชักยาว) มาเทียบดู รู้สึกจะใหญ่กว่าของzxนิดนึง แต่ปากคาบูฯด้านกรองกว้างกว่า ถ้าจะลงคาบูฯ kr ด้านท่อยางต่อหม้อกรองต้องดัดแปลงยังไงบ้างครับ

อาการคาบูฯเดิมที่ทำให้อยากเปลี่ยนคือ ตอนเช้า ติดเครื่องยากมากๆๆทั้งที่โช๊คก้อแล้ว กระทืบหน้ามืดเลยล่ะกว่าจะติด (รถเปลี่ยนลูกแหวนใหม่ คาบูฯล้างแล้ว หัวเทียนใหม่ ไฟคอยล์ปกติ) รอบเดินเบาไม่เนียน เดินนิ่งแต่ไม่เป็นจังหวะสม่ำเสมอ มันรัวๆ ไม่ออกเป็นก้อนๆ ออกตัวมีอาการวอดเหมือนจะดับแต่ไม่ดับ กรอคันเร่งไปทีละนิด ออกตัวได้ ซึ่งไม่ทันใจเหมือน kr 

ขอคำแนะนำด้วยครับพี่น้อง  :P

ความดีก็เหมือนกางเกงใน ต้องมีติดตัวไว้แต่ไม่ต้องเอามาโชว์

ภาคเหนือตอนล่าง 
ภาคกลางตอนบน
พิษณุโลกคร้าบ.....

@@TaJung@@

กรรม  โปรเจ๊กผม อยากจะลงคาร์บู TZR ด้วยซ้ำ 55555+
จรุง นามสถิตพงษ์
309/1 หมู่ 8 ถ.เหล่านาดี ต.เมืองเก่า
อ.เมือง จ.ขอนแก่น 40000

บัญชี ธ.กสิกรไทย 491-2-20805-8

รถเก่าๆ...คนขี่แก่ๆ...

nuttakit

เเวะเป็นกำลังใจ จขกท รอผู้รู้มาเเนะครับ :'(

ser ตัวเเรก กะ ตัวสุดท้าย

อ้างจาก: @@TaJung@@ เมื่อ มีนาคม 19, 2013, 06:46:11 หลังเที่ยง
กรรม  โปรเจ๊กผม อยากจะลงคาร์บู TZR ด้วยซ้ำ 55555+

อั้ยย่ะ พี่จุงนี่แหวกอีกละ  มีนดียังไงพี่ สาธยายให้น้องฟังหน่อย เผื่อเดินตามหลังผู้ใหญ่ 555+

ความดีก็เหมือนกางเกงใน ต้องมีติดตัวไว้แต่ไม่ต้องเอามาโชว์

@@TaJung@@

โปรเจ๊กผม เซอร์ปิโก้ เครื่องไส้ใน ZX  คาร์บูเดิมมันมิคูนิ VM28 หน้าตาเดียวกับของ TZR
ผมเลยจะยัดคาร์บู TZR ใส่แทนเพราะปากมัน 30 มม. เพราะอยากลองดู  ได้ option รูเจ๊ท

ปรับๆจูนๆหน่อยคงลงตัว  คาร์บูยี่ห้อนี้  ถ้าจับจุดมันได้ แก้ไขไม่ยาก  แต่ที่สำคัญคือนมหนู มันหายากนี่แหล่ะ...อย่าเชื่อผมเพราะรถผมมันยังไม่ขึ้นลำ เพราะกำลังทำอยู่...

ส่วนจะลงคาร์บู KR SER ก็ลงได้เลย แก้ไขก็แค่ยกกรอง KR SER มาลงแทนกรองเดิม(มั๊ง)
จรุง นามสถิตพงษ์
309/1 หมู่ 8 ถ.เหล่านาดี ต.เมืองเก่า
อ.เมือง จ.ขอนแก่น 40000

บัญชี ธ.กสิกรไทย 491-2-20805-8

รถเก่าๆ...คนขี่แก่ๆ...

อ้างจาก: @@TaJung@@ เมื่อ มีนาคม 19, 2013, 08:04:03 หลังเที่ยง
โปรเจ๊กผม เซอร์ปิโก้ เครื่องไส้ใน ZX  คาร์บูเดิมมันมิคูนิ VM28 หน้าตาเดียวกับของ TZR
ผมเลยจะยัดคาร์บู TZR ใส่แทนเพราะปากมัน 30 มม. เพราะอยากลองดู  ได้ option รูเจ๊ท

ปรับๆจูนๆหน่อยคงลงตัว  คาร์บูยี่ห้อนี้  ถ้าจับจุดมันได้ แก้ไขไม่ยาก  แต่ที่สำคัญคือนมหนู มันหายากนี่แหล่ะ...อย่าเชื่อผมเพราะรถผมมันยังไม่ขึ้นลำ เพราะกำลังทำอยู่...

ส่วนจะลงคาร์บู KR SER ก็ลงได้เลย แก้ไขก็แค่ยกกรอง KR SER มาลงแทนกรองเดิม(มั๊ง)

อ่อ เยี่ยงนี้นีเองงงง  :D :D :D

Hunterzero

อย่าไปตามเซอลุงจุงเลยพี่  555555555555+ เดี๋ยวเซอร์ตามชื่อ

ฅนดี ไร้ที่ฝัง ก็มีคนสรรเสริญ
Heart Under Blade

option09

อ้างจาก: •E•a•k_s•k•a•l•a•55• เมื่อ มีนาคม 19, 2013, 08:08:07 หลังเที่ยง
อ้างจาก: @@TaJung@@ เมื่อ มีนาคม 19, 2013, 08:04:03 หลังเที่ยง

อ่อ เยี่ยงนี้นีเองงงง  :D :D :D

รถใหม่ ของ เอกหรอครับ เจ้า zx   เอามาอวดโฉมกันบ้างครับ  ไม่ค่อยได้เจอกันเลยอ่ะครับ

อ้างจาก: option09 เมื่อ มีนาคม 19, 2013, 08:12:55 หลังเที่ยง
อ้างจาก: •E•a•k_s•k•a•l•a•55• เมื่อ มีนาคม 19, 2013, 08:08:07 หลังเที่ยง

รถใหม่ ของ เอกหรอครับ เจ้า zx   เอามาอวดโฉมกันบ้างครับ  ไม่ค่อยได้เจอกันเลยอ่ะครับ

ยังไม่สมบูรณ์เลยพี่  ยังไม่กล้าไปใหนไกล กลัวแย่งข้าวลิง 555555555555555555

ASENAL

กระทู้เก่า ๆ มี

ใส่ของSer เจ๋งกว่า

buldog

คาบูร์ตัวเดิมรถผมก็มีอาการแบบนี้ จะออกรถทีต้องเข็นกระตุก ได้ศึกษาจากกระทู้เก่า แนะนำคาบูร์เอ็นโปร ผมก็ไปจัดมา โอ้แม่เจ้า สวรรค์มีจริง ชึ่งเดียวติด ทุกที่ ทุกเวลา แต่ถ้าจอดเป็นอาทิตย์ต้องใช้โช้คช่วย ติดง่ายมาก! หาของแท้นะครับ ถึงแพงก็จัดไป อย่าให้เข้าตำราเสียน้อยเสียยาก เสียมากเสียง่าย

เดช..ไอ้เสื้อทอง

ใส่ของ เซอร์ได้ ครับ  ...แต่เวลา ประกอบ  หม้อกรอง จะฝืน ๆ จน ปากยางคาบู เคลื่อน ไม่สนิท นิดนึง  ต้อง พิจารณา ดัดแปลงเอาเอง ครับ 

อัตราเร่งอะไร ดี ขึ้น   คือ  มัน จะกลาย เป็น เซอร์  แบบ นั่งหมอบ ขึ้นมา ไงงั้นแหละ

.
" ความซื่อสัตย์ จะสร้างความสุขที่แท้จริง  ให้แก่เรา  "

GENIUS

อ้างจาก: buldog เมื่อ มีนาคม 20, 2013, 09:48:46 หลังเที่ยง
คาบูร์ตัวเดิมรถผมก็มีอาการแบบนี้ จะออกรถทีต้องเข็นกระตุก ได้ศึกษาจากกระทู้เก่า แนะนำคาบูร์เอ็นโปร ผมก็ไปจัดมา โอ้แม่เจ้า สวรรค์มีจริง ชึ่งเดียวติด ทุกที่ ทุกเวลา แต่ถ้าจอดเป็นอาทิตย์ต้องใช้โช้คช่วย ติดง่ายมาก! หาของแท้นะครับ ถึงแพงก็จัดไป อย่าให้เข้าตำราเสียน้อยเสียยาก เสียมากเสียง่าย

ZX 150 ใส่คาร์บู N PRO ต้องแปลงอะไรบ้างครับ