Main Menu

PROJECT. REBORN. NSR. 150 SP. PROARM. LIMITED EDITTION. PART

เริ่มโดย Hero_gte, มีนาคม 14, 2013, 05:39:43 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

Hero_gte

เสร็จแล้วครับ project.  NSR 150 SP PROARM REBORN. ต่อเนื่องจากคราวที่แล้ว ที่ ซื้อเครื่องเปิดศูนย์ใหม่ทั้งตัวยกเว้นฝาที่ใช้ได้. ลงจากนั่น ตั้งแต่ใต้ฝาสูบลงมาจนชุดเกียร์. เบิกใหม่หมด. และมาคราวนี้. คอนเซ็ปคือ. ลื้อเป็นชิ้นๆ ทั้งคัน ทำทุกชิ้น เปลี่ยน น๊อตทั้งคัน. วายสายใหม่. ทำสีเปลือกทั้งคัน. เฟรม. ทุกชิ้น. และแล้วก็เสร็จดังเป้าหมาย ด้วยผลงาน จากช่างเล็ก.  ชลบุรีรัตนยนต์. เจ้าเก่าที่รับงานนี้ไปทำแบบไม่มีข้อจำกัดเรื่องเวลาและงบประมาณ.   พอใจกับผลงานที่ออกมามากครับ  ยอดบิลมารวมทั้งหมด. 18600. บาทก่อนส่วนลด. 5 %. ใครอยากดูบิลรายการ ค่าอะไหล่ ยาว 2. หน้ากระดาษ. สอนวิธี เอารูปขึ้นแล้วจะมาอัพให้ใหม่. พร้อม ผลงานที่ออกมาว่างามขนาดไหน. นะครับ. สรุปยอดตั้งแต่ได้. Repsol. ทั้งหมด.  9000+5600+3200+43000+18600. =. ตามฝันในวัยเด็ก. 1. ฝัน. ^~^. 

arpazhey

สุดยอดครับ แสดงว่ารักจริงเข้าเส้น 555 รอชมครับ

boonchu

สมาชิกท่านเชี่ยวชาญช่วยสอนวิธีลงรูปหน่อยครับ  ไอ่กระผมมันงูงูปาปานะขอรับ

tzr133

เบิกใหม่หมดเลยหรอครับเทพมากๆ รอชมแล้วกัน

328 080808 4
นายอานนท์ ไชยนอก ธนาคารกรุงเทพ สาขาแม่สอด ออมทรัพย์
0884246578

Hero_gte

ไม่ได้เบิกใหม่ทั้งคันครับ แต่ให้ช่างใหญ่ ลื้อเป็นชิ้นๆ และวประกอบใหม่ อันไหนดีเอาไว้ อันไหนไม่ดีเปลี่ยนครับ. ^~^.

ยังลงรูปไม่เป็นครับ ไม่ได้เล่นเวบนานละครับ. T. T.

เข้าเส้นทะลุลงกระดูกไปแล้วครับ. กว่าจะฝ่าด่านเมียได้. ชนะเลิศ.

DEDOR

อยากชมมากมายครับ  อะหลั่ยเก่าๆที่ไม่ใช้แล้วก็โยนมาทางผมได้นะครับ  อิอิ :(

วิธีการซ่อมกล่องไฟ เอ็นโปร RW และ FSXครับ
http://www.2strokeclub.com/smf/index.php/topic,94916.0.html

aoaaued

<< ZenSoNic >>

Nawapon666

แรงม้าที่เครื่อง หรือ แรงม้าลงพื้นถนน

Hero_gte

ราคารถซื้อมา 9000. บาท
ซ่อมครั้งแรกอู่นอก.  5600+3200. ทำออกมาแล้วไม่ดี สูบติดเครื่องดัง.
เข้าไป ศูนย์ ฮอนด้า รัตรยนต์ชลบุรี ยกเครื่องใหม่ทั้งตัว. 43000. บาท. งานจบ. เครื่องใหม่ประกันศูนย์. 1. ปี
รอบสุดท้ายรถจอดไม่ได้ขี่ เกือบ 2 ปี. เอาใส่รถกะบะไป รัตนยนต์ชลบุรีอีกรอบ. สั่งลื้อเป็นชิ้น ทำสีทุกชิ้น. น็อตใหม่ทุกตัว. อะไรไม่ดีเปลี่ยน ยกเว้นเครื่องที่ทำมาแล้ว. บิลรวม. 18600. บาท. ข้อมูลตามนี้ครับ. ^~^

toei_tain

Hero_gte

รูปมาแล้วครับเพิ่งจะลงเป็นแต่ไปลงผิดกระทู้เกี้ยวจัดการลงให้ในนี้อีกรอบนะครับ. ไม่ว่ากันนะ มือใหม่ครับ.

ผลงานที่ออกมาครับโดยรวมเป็นที่น่าพอใจครับ. ^~^

ทำสีทุกชิ้น น๊อตเปลี่ยนทั้งคันครับ

โคมไฟหน้าเบิกใหม่ทั้งชุด หม้อน้ำใหม่

บิลค่าอะไหล่ยาวเป็นหน้าๆ เบิกศูนย์ฮอนด้าเท่านั้นครับ. เบาๆ  T. T

jimny

เข้าเส้นจริงๆ คันนี้สวยเดิมเลย

อยากดูบิลแบบชัดๆจังครับจะได้เป็นข้อมูลในการทำรถ

paopiaw

----- Club ใจง่าย ------  247

lettuce

อยู่ตรงไหนของชบบุรีครับ  อยากไปชม  ผมอญู่แปดริ้ว
แจ็คครับ  086-068-0527   ธ.กรุงไทย เลขที่บัญชี  4240-33 4241 นายสุนทยา  สีหา  42  ม.3 ต.คลองนา อ.เมือง จ.ฉะเชิงเทรา 24000

Tong_2T_150

นับถือ....สุดยอดมาก....ใจรักเข้าเส้นครับ
....ศูนย์ฮอนด้า รัตนยนต์ชลบุรี อยู่ตรงข้ามโลตัสหรือเปล่าครับ

เครดิตภาพ:พี่สุดยอด

DEDOR

วิธีการซ่อมกล่องไฟ เอ็นโปร RW และ FSXครับ
http://www.2strokeclub.com/smf/index.php/topic,94916.0.html

Hero_gte

ตอนนี้ลงรูปเป็นแล้วเดี้ยวไปถ่ายรูปบิลค่าทำมาให้ชมกันนะครับ. วันหลังๆ. ^~^.

ยังไม่สุดเท่าไหร่ครับ ยังตามเก็บงานอีกนิดหน่อย แต่ไม่รู้จะทำไรละ. ทำเกือบทั้งคันละ. ^~^

ผมอยู่ อ.ดมืองชลบุรีเลยครับ ผ่านมาสะพานใหม่ แถวชลแวะมาชมได้ครับ เคยไปมีทติ้งครั้งที่ 2. ที่สะพานใหม่มาด้วยนะแต่นอนละ. ^~^

ใช่ครับทำชลบุรีรัตรยนต์. แต่ตามช่างเล็กไปให้แกทำสาขาย่อยที่ แยกคีรี ลงไปเมืองใหม่อะครับ. ^~^

ตามนั้นครับ. ^~^

ก้องขอนแก่น

อ้างจาก: Hero_gte เมื่อ เมษายน 04, 2013, 06:06:00 หลังเที่ยง
ตอนนี้ลงรูปเป็นแล้วเดี้ยวไปถ่ายรูปบิลค่าทำมาให้ชมกันนะครับ. วันหลังๆ. ^~^.

ยังไม่สุดเท่าไหร่ครับ ยังตามเก็บงานอีกนิดหน่อย แต่ไม่รู้จะทำไรละ. ทำเกือบทั้งคันละ. ^~^

ผมอยู่ อ.ดมืองชลบุรีเลยครับ ผ่านมาสะพานใหม่ แถวชลแวะมาชมได้ครับ เคยไปมีทติ้งครั้งที่ 2. ที่สะพานใหม่มาด้วยนะแต่นอนละ. ^~^

ใช่ครับทำชลบุรีรัตรยนต์. แต่ตามช่างเล็กไปให้แกทำสาขาย่อยที่ แยกคีรี ลงไปเมืองใหม่อะครับ. ^~^

ตามนั้นครับ. ^~^

ตามนั้นพี่...
ถ่ายรูปชัด ๆ  รายการอะไหล่ + ราคา 
รับรอง...จะเป็นประโบชน์ต่อสาวก  ปีกนกมาก ๆ เลยครับ

ที่ผมเคยเห็นมา   NPRO   ที่ทำหมดจริง ๆ 
ก็คงคันของพี่หมูน้อย  มั้ง  ( ไม่รู้อยู่ไหนแล้ว  ผมไม่ได้ตามนาน )

+ขายอะไหล่มอไซด์ 2 จังหวะทุกรุ่นมากมาย+
         อยากเห็นของดี ๆ ก่อนใคร 
แอดมาครับ  Facebook " ก้อง ขอนแก่น "

086-4552533        ( LINE )
063-6924081

Hero_gte

ใช่ครับ ในเวบนี้มีอีกคันนึงที่ สร้างใหม่ทั้งคันไม่รู้เป็นไงบ้างแล้ว. คันนั้นทุ่มทุนกว่าผมอีก. ^~^.  เดี้ยวกลับไปเดี้ยวเอารายการค่าอะไหล่ ถ่ายรูปมาลงให้ดูนะครับ. ^~^