Main Menu

ทริป สุพรรณ เดินทางไกล ร่วมงานมิตติ้ง ล้านนาเชียงใหม่ วันที่ 8-10 มีนาคม 2556

เริ่มโดย wat Victor, มีนาคม 11, 2013, 05:41:45 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

max!

พี่วัตรครับ  สติกเกอรื เก็บไว้แล้วนะครับ  สติกเกอร์สวยมากครับ หาที่ติดก่อนครับ ขอบคุณมากครับ ที่มอบให้ครับ
089-636-4871 ดีแทค *** สองจังหวะล้านนา เชียงใหม่ ***

Bazooka

banjong

wat Victor

อ้างจาก: Bazooka เมื่อ มีนาคม 13, 2013, 05:00:07 ก่อนเที่ยง
..เสียดาย..ท่านวัฒกลับก่อน..เจ้า Shinobi ของผมเลยอดเจอเพื่อนเลย..

เสียดายเหมือนกัน เพราะต้องเดินทางกลับไกลกว่าคนอื่นเลยต้องขอตัว อดเที่ยว

ศิริวัจน์  กุลณามาก
โทร 0808106674

eakkachai

เริ่มจากเย็นวันที่ 7 ถ่ายน้ำมันเครื่องเตรียมเดินทาง...

รถคาวา แต่ใช้น้ำมันเครื่อง HONDA

ล้างซะหน่อย..เอี่ยมๆเลย

ตี 4 วันที่ 8 ณ.จุดนัดพบ นินจามาก่อนเพื่อนเลย..

ตี๋ ปากเกร็ด มาแว้ว..

ขี่มายังพ้นอ่างทองเลย รื้อกันซะแล้ว

ดูอาการแล้วไปช่างดีกว่า พี่ตี๋ สิงห์บุรีใกล้สุด

4จังหวะถีบ 2จังหวะ...หาดูยากนะ

ZX 150 นำนินจาอยู่ครึ่งคัน5555

จูนไม่นิ่ง แต่วิ่งกระจาย เเดกน้ำมันชิบหาย นี่แหล่ะสไตล์ 2T

eakkachai

ตี๋ปากเกร็ด ปะทะ ตี๋สิงห์บุรี..

ระหว่างรอ ถ่ายรูปเล่นไปก่อน...

พี่ตี๋ บอกเพื่อความสบายใจ เบิกใหม่ดีกว่า จิ๊บๆๆ

โผล่มาอีกที ถึงพิดโลกแล้ว ...เจ้าบ้านมารับอย่างอบอุ่น

นึกว่าซุ้มมือปืน..

จูนไม่นิ่ง แต่วิ่งกระจาย เเดกน้ำมันชิบหาย นี่แหล่ะสไตล์ 2T

eakkachai

ตอนเย็นมานั่งชิลๆที่ตะแรงแกง(เรียกถูกป่าว..ไม่รู้)...

เค้าไม่ได้หาปลานะ แต่มีคนจมน้ำ

ตอนดึก กลุ่มแคงอาเรย์มีมิตติ้งพอดี

ก่อนนอน เจ้าบ้านพาเลี้ยงข้าวต้มอีก ลูกใคนหว่า

และนี้คือสถานที่...ที่ผมมาถึงพิดโลกจริงๆคับ ให้10กระโหลกไปเลยคับอิอิอิ...

ตื่นเช้ามา จิบกาแฟเตรียมไปจุดนัดหมาย

ติดโลโก้กลุ่มก่อน เพิ่งทำมาใหม่ สวยงามมาก ใครอยากได้ติดต่อ ปธ.วัตรเลยคับ

จุดนัดพบกลุ่มแคงอาเรย์

มีมิสซ้อนท้ายหลายคนเลย

หล่อหน่อยก่อนพัง

หลังจากที่ก่อนหน้านั้นแซว พี่ตี๋ปากเกร็ดไว้เยอะ

พอดีรถช่างยาก็เสีย เลยมีการบริจาคอวัยวะเพื่อให้รถผมเดินทางต่อไปได้

eakkachai

เสร็จแล้ว พร้อมลุยต่อ...ใช้เวลาไม่ถึง40นาที แต่รอรถกระบะมายกอีกคันนี่ซิ 2 ชั่วโมงกว่า...

มาอีกทีถึงเชียงใหม่ สถานที่จัดงานแล้วคับ

ภาพภายในงาน

โชว์ตัว ปธ.แต่ละกลุ่มกันหน่อย

ถ่ายเดียวๆหน่อย เค้ากลับกันหมดแล้ว

พี่ไกรมาส่งที่ห้อง กำลังคิดว่าจะไปต่อที่ไหนดี...เพราะพี่โจบอกยังไม่ได้จบสกอร์เลย555

ตอนเช้าก่อนกลับ ไปไหว้ครูบาศรีวิชัย

และต่อด้วยขึ้นไปพระธาตุดอยสุเทพ

สุดท้ายเดินทางกลับมาถึงที่ทำงานอย่างปลอดภัย ขากลับคาร์บูเริ่มรวน สตาร์ทติดยากมาก ...ตัวเตะเกียร์โยงพี่หนุ่ยเฟืองรูด ทำใหม่ตบเกียร์1ไม่ได้ ต้องออกตัวเกียร์2

และต้องขอขอบคุณพี่ๆกลุ่มแคงอาเรย์ทุกท่านมากคับที่ให้การต้อนรับเป็นอย่างดี ช่างยาที่คอยเซอร์วิสรถให้ และกลุ่มพี่ๆเชียงใหม่ทุกท่าน และอีกหลายๆคนที่ไม่ได้กล่าวถึง .... มีโอกาสจะไปอีกแน่นอนคับ

eakkachai

มีต่ออีกนิด หลังกลับจากทริปนี้รถดูโทรมมากเลยคับ...

แขนไหม้ไปเลย555..

eakkachai

อีกนิดคับสุดท้ายแล้ว มุมหล่อๆภายในงาน

สุพรรณบุรี ของแท้..

ถ่ายรวมหมู่กับลุงอ๊อด

mushashi

สวยงาม บรรยายใด้ดี +1 ครับ คงได้เจอกันอีกนะครับ

super Tiger

ม้าพยศ แห่งยุคที่ถูกลืม บัดนี้เหล่าเทพ 150 จะกลับฟื้นคืนชีพ อีกครั้ง
ให้เด็กแว๊นซ์รุ่นหลัง ได้รู้ว่าใครคือ เทพแห่งท้องถนนตัวจริง
ข้าขอ พลังออโต้ลูป จงสถิตแด่ข้า และ อาชาคู่ใจ

Nainoy

:D นายเชียงรายขอคาราวะหัวใจพี่สุพรรณและพีพิษณุโลกทุกท่านครับ ผมจะคอยพี่ๆที่เชียงรายครับ :o

Bazooka

..สุดยอดครับผม..ยังไงโอกาส+จังหวะดีๆ..คงได้เจอกันอีก..
..เสียดายลุงช่วงนี้งานส่วนตัวเยอะมากๆกว่าจะเข้างานได้ก็เกือบสองทุ่ม..เลยไม่ได้เข้าไปพูดคุยกับหลายๆท่าน..
..เช้าอีกวันก็แค่ไปส่งกลุ่มใหญ่ถึงดอยสุเทพแล้วก็ซิ่งกลับลงมาทำงานเลย..ไม่ได้รอส่งกลับ..สงสัยต้องขายกิจการเอาเงินมาเที่ยวซะละมั้ง....55555...เอิ๊กกกก...

eakkachai

อ้างจาก: Bazooka เมื่อ มีนาคม 14, 2013, 04:11:25 หลังเที่ยง
..สุดยอดครับผม..ยังไงโอกาส+จังหวะดีๆ..คงได้เจอกันอีก..
..เสียดายลุงช่วงนี้งานส่วนตัวเยอะมากๆกว่าจะเข้างานได้ก็เกือบสองทุ่ม..เลยไม่ได้เข้าไปพูดคุยกับหลายๆท่าน..
..เช้าอีกวันก็แค่ไปส่งกลุ่มใหญ่ถึงดอยสุเทพแล้วก็ซิ่งกลับลงมาทำงานเลย..ไม่ได้รอส่งกลับ..สงสัยต้องขายกิจการเอาเงินมาเที่ยวซะละมั้ง....55555...เอิ๊กกกก...
ไม่เป็นไรคับลุงอ๊อด แค่เจอหน้าพบปะพูดคุยกันก็ซาบซึ้งใจแล้วคับ ถ้ามีโอกาสแวะมาเที่ยวสุพรรณบ้างได้นะคับ

FON-KANG-R-RAY-

/ฝน พิษณุโลก

HS7QBT

HS7CXL Service Centre.
160 Khunpan Road. Tambon Tharahad. Muang Suphanburi 72000
Tel : (66) 08 6516 5729

eakkachai

อ้างจาก: HS7QBT เมื่อ มีนาคม 14, 2013, 06:40:42 หลังเที่ยง
ประธานกับเลขา ออกทริปน่าอิจฉามากครับ
โอกาสหน้ายังมีเพื่อน กำลังดูแถวๆด่านช้างไว้...ยังไงลองลุยป่ากันซักคืน ดีไหม

b2oml

BOOM MOTOR 089-2671998

วิทยา เหล่าเขตกิจ
ธ.กรุงไทย 460-001-8761

" NSR RW 150 PRO Rothmans Racing "
http://2strokeclub.com/smf/index.php?topic=67292.0

tee zx150