Main Menu

LS 125 มีเสียง วื้อๆ เวลาเร่ง ต้องเเก้ไขยังไงครับ

เริ่มโดย armyrock, มีนาคม 11, 2013, 11:15:15 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

armyrock

ทีเเรกมีเสียง วี้ๆ ตามรอบเครื่อง เลยตัดสินใจ เปลี่ยนลูกปืนเเละแกน บาล๊านเซอร์ เเต่เสียงวื๊อๆตามมา
ต้องเเก้ไขอย่างไรบ้างครับ  ต้องเปลี่ยนเฟื่องอีกด้วยหรือป่าวครับ

ต้องขอโทษผู้ดูแลด้วยนะครับ ที่ตั้งกระทู้นี้ซ้ำ
รถคู่กาย LS 125

jofast

ZAAKA

ข้อยว่าเบ้าลูกปืนบาล้านเซ้อหลวมนำเด้
ต้องถอดแคร้งไปกลึงไหม่นำ
ข่อยเลยลองเปลี่ยนลูกปืนแท้ๆฮอนด้๑๑๐บาทถอดบาล้านเซ้อแอลจากคันที่บ่หอนมาใส่นำ
มันเลยกลายเปนหอนนำกันทั้งสองคันเลย :-* :-*เซงเด้

เดี๋ยวสี่ลองเปลี่ยนแคร้งแดชใส่เบ้าลูกปืนแน่นๆบาล้านเซ้อบ่กิ่ว
หลังปีไหม่ไทยสงกรานพุ้นละเด้อ :( :o 8) ???