Main Menu

สอบถามเรื่องความร้อนของ KR

เริ่มโดย amnat2520, มีนาคม 04, 2013, 07:17:07 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

amnat2520

เครื่องผมผ่าเครื่องมาใหม่ Kawasaki KR เสื้อทองครับ...แต่พอวิ่งร้อยกว่าๆ ความร้อนขึ้นสูงและดับไปเรย น้ำไหลออกทางหม้อพักใต้เบาะเหลัง จะแก้ไขยังไรครับ ปวดหัว
เครื่องผ่ามาใหม่ ช่างปาดฝาสูบให้ด้วย แต่ใช้ไม่ได้นานเรยครับ แนะนำหน่อยครับ :(

wongjae

เช็คหม้อน้ำหรือยังครับว่าตันหรือเปล่า

zeedzadcom

ฝาโก่งหลือเปล่าครับสภาพน้ำดัน ผมเคยเป็น

amnat2520

หม้อน้ำไม่ตันครับ ล้างใหม่แล้ว ปาดฝาสูบด้วยครับ แต่ผมไม่เข้าใจว่าเวลาปาดออกต้องเพิ่มประเก็นฝาสูบหรือป่าวครับ แนะนำด้วยครับ

@@TaJung@@

ล้างหม้อน้ำมาแบบไหน  ผ่าเปิดผ่ามาแยงทางน้ำหรือเปล่า  หรือว่าล้างด้วยน้ำยาล้างหม้อน้ำ   ถ้าอย่างหลังมันไม่ค่อยเห็นผลสำหรับหม้อน้ำที่มันตันมาก
แล้วเครื่องผ่ามาใหม่ รันอินครบแล้วยัง  เสื้อตีปลอกมาหรือเปล่า

ประเด็นว่าปาดฝามาไม่น่าจะเกี่ยว  รถผมฝาก็ปาดมาความร้อนก็ไม่ได้ขึ้นสูงมากมาย  มีก็แค่แยงหม้อน้ำให้โล่งก็หายแล้ว  ยกเว้นว่าเสื้อตีปลอกมาไม่ดี
ก็เท่านั้นเอง
จรุง นามสถิตพงษ์
309/1 หมู่ 8 ถ.เหล่านาดี ต.เมืองเก่า
อ.เมือง จ.ขอนแก่น 40000

บัญชี ธ.กสิกรไทย 491-2-20805-8

รถเก่าๆ...คนขี่แก่ๆ...

amnat2520

เสื้อตีปลอกมาครับ  หม้อน้ำจ้างร้านเขาล้างครับ

@@TaJung@@

เช็คสีหัวเทียนประกอบด้วย ว่าสีมันเป็นสีอะไร
จรุง นามสถิตพงษ์
309/1 หมู่ 8 ถ.เหล่านาดี ต.เมืองเก่า
อ.เมือง จ.ขอนแก่น 40000

บัญชี ธ.กสิกรไทย 491-2-20805-8

รถเก่าๆ...คนขี่แก่ๆ...

zeedzadcom

รถผมก็เคยเป็นนะคับแต่ของผมตีปอกมา ความร้อนต่างจากเดิมมากๆครับร้อนไวมากแค่2กิโลก็ร้อนแล้วครับผมตีปอกหนามาครับแต่เป็นลูกแกรมS25คับ

ตอนนี้ไส่ชุดserเสื่อตึกความร้อนคงที่แล้วครับ

สีหัวเทียนนี้ถ้าเป็นสีแดงน้ำมันบางครับ-สำดำเกินน้ำมันหน้า แต่ผมคิดว่าไม่น่าจะเกี่ยวกับความร้อนนะคับ

ความร้อนประเด็นหลักๆผมคาคว่า หม้อน้ำ-ฝาสูบโก่ง-ตีปอกเสื่อบาง

gto9999

ของผมเคยวิ้งรถติดๆความร้อนขึ้นเกือบHแต่ไม่ดับคับ
พอจอดติดไฟแดงนํ้าดันออกทางที่พักนํ้าเต็มถนนเลยคับ
ไปซ่อมช่างเขาบอกโอริงฟาสูบละลายฟาสูบเยินหม้อนํ้าตันคับ
:P :P :P :P :P

minisport

ผ่าฝาหม้อน้ำ ล้างท่อทางเดินน้ำ เช็คโอริ่งฝาสูบให้ของแท้แน่นอนที่สุด ผมพึ่งทำมาตอนนี้ปกติดีแล้ว
ชื่อ Sasiprapa Sumransookเลขบัญชี 981-0-30994-5 ธนาคาร กรุงไทย ออมทรัพย์ สาขาโรบินสันสุพรรณบุรี

ratree

สิบปากว่าหรือจะเท่าตาเห็น สองตาเห็นมิอาจเท่ามือคลำ..น่า..จ๊ะ

khomkhon

อาคม นาคสง่า 
0897377074,0874697157 dtac

9100330051 ออมทรัพย์กรุงไทย สตูล