Main Menu

ls น้ำไม่วน ถ่ายน้ำก็เขียวดีไม่มีโคลน ไม่มีรั่ว ต้องซ่อมตรงไหน

เริ่มโดย RELAXER, มีนาคม 03, 2013, 02:26:20 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

RELAXER

ls น้ำไม่วน ถ่ายน้ำก็เขียวดีไม่มีโคลน ไม่มีรั่ว ต้องซ่อมตรงไหน มีวิธี เช็คแบบอื่นไหม เริ่มกังวลเรื่องปั้ม มีวิธีเช็คปั้มไหม เสียจริง ซ่อมเท่าไร ขอบคุณครับ
***  แค่ LS อยากมี วาว SUPER KIPS  ***

@@TaJung@@

เปิดฝาครอบปั๊มออกมา แล้วถีบติดเครื่องดูว่ามันหมุนป่าว  ถ้าหมุนก็เช็คใบพัดว่ายังดีไหม แล้วเอาหม้อน้ำไปแยง
จรุง นามสถิตพงษ์
309/1 หมู่ 8 ถ.เหล่านาดี ต.เมืองเก่า
อ.เมือง จ.ขอนแก่น 40000

บัญชี ธ.กสิกรไทย 491-2-20805-8

รถเก่าๆ...คนขี่แก่ๆ...

RELAXER

ขอบคุณครับ  ฝาคลอบปั้ม นี้อันเดียวกับฝาฝั่งครัช ใช่ไหมครับ
***  แค่ LS อยากมี วาว SUPER KIPS  ***

@@TaJung@@

ปั๊มมันจะอยู่ตรงที่สายหม้อน้ำตัวล่างเสียบเข้าไปนั่นล่ะหาดู  ไม่แน่ใจว่า แดช แอล อยู่ด้านไหน...
จรุง นามสถิตพงษ์
309/1 หมู่ 8 ถ.เหล่านาดี ต.เมืองเก่า
อ.เมือง จ.ขอนแก่น 40000

บัญชี ธ.กสิกรไทย 491-2-20805-8

รถเก่าๆ...คนขี่แก่ๆ...

The Mach Team

อ้างจาก: @@TaJung@@ เมื่อ มีนาคม 03, 2013, 04:45:00 หลังเที่ยง
ปั๊มมันจะอยู่ตรงที่สายหม้อน้ำตัวล่างเสียบเข้าไปนั่นล่ะหาดู  ไม่แน่ใจว่า แดช แอล อยู่ด้านไหน...

ข้างล่างด้านขวาต้องถอดท่อออก่อนน่ะจ๊ะ
นาย อ้น ศรีมงคลปทุม 0867711817               
THE MACH THE RIDE ON ROAD

RELAXER

aoaaued

LS มันมีวาล์วน้ำมั๊ยน้อ? ไม่ได้ใช้ซะนานแระจำไม่ได้  ถ้าเครื่องมีวาล์วน้ำหากความร้อนยังไม่ถึง น้ำ มันก็จะยังไม่วนนะครับ

moddumkung

ไม่มีวาล์วน้ำครับ ฝาครอบ อยู่ใต้ เสื้อสูบ หลังท่อ อ่ะครับ น๊อต 3ตัว มั๊ง (ความร้อนขึ้นสูงหรอครับ)

RELAXER

ขอบคุณทุกท่านมากครับ วันนี้ไปมาแล้วครับ ปาดล้างหน้าฝาใส่โอลิ้ง ผ่าหม้อน้ำ จะลองขี่ดูไปก่อน ยังไม่ดีขึ้นก็คงลงไปถึงปั้มครับ

manu16

น้ำไม่วนก็มีแค่เฟืองขับใบพัดปั้มน้ำตัวพลาสติกแตกหัก/รูด ไม่ก็มีการอุดตันในระบบ
ถุงมือProBikerราคาพิเศษ 250฿ สีแดง/สีน้ำเงิน sizeXL/XXL ช้าหมดจะอดเท่ห์
มีโคมไฟหน้า TZM/Speed Mx/Serpico/KR/GTO-M4/Crystal/Royal/LS2000/Dash97-LS
ชุดไฟท้าย LS/NOVA/TENA/ZX150/Royal/Speed Mx/Crystal/NSRR-SP/TZM-TZRR-VRR
ไฟเลี้ยวเดิม NOVA-RS/GTO-M4/AKIRA/หลังTZRR-VRR-RXZM
บังโคลนท้ายติดป้าย

ZAAKA