Main Menu

สอบถามปัญหาเรื่องไมล์ kr หน่อยครับ

เริ่มโดย kool1st, มีนาคม 02, 2013, 02:58:33 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

kool1st

ไมล์ kr sse ครับ
1.เข็มวัดรอบ ตอนสตาทครั้งแรกจะไม่ขึ้นครับ ต้องเบิ้ลเครื่องแรงๆ(6-7000รอบ)เข็มถึงขึ้น เป็นเพราะอะไรครับ
2.เข็มไม่อาการคล้ายกับวัดรอบเลยครับ แต่ต้องเร่งให้รอบสูงกว่านั้นอีก(8000+) บางครั้งก็ไม่ได้ผลครับ บางครั้งพอขี่ไปซักพักก็ขึ้นเอง(บางครั้งก็ไม่ขึ้น) ปล.แต่ตัวเลขไมล์หมุนปกติครับ

อาการแบบนี้เป็นที่อะไรครับแล้วต้องแก้ไขยังไง

น้าชล คนท่องเที่ยว

อาการนี้เคยเจอครับ

ผมหาสาเหตุตั้งนาน เปลี่ยนสาย ซ่อมเฟืองฯลฯ

สรุปแล้วคือ เสาเล็กๆที่กั้นเข็มไมล์หรือเข็มวัดรอบในเรือนไมล์น่ะครับ ตัวเข็ม(พลาสติก)มันเหนียวเพราะหมดอายุ มันเลยไปติดกับเสากั้นเข็มน่ะครับ

วิธีแก้ของผมก็คือ หาไมล์มาเปลี่ยนครับ หายชัวร์  :(