Main Menu

เสาฝาสูบแดชถอดไม่ออก

เริ่มโดย FVCCHONRI, กุมภาพันธ์ 28, 2013, 11:10:04 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

FVCCHONRI

เสาฝาสูบแดชถอดไม่ออก  ทำยังไงก็ไม่ออกมีวิธีง่ายๆ บ้างไหมครับ
33/12 ม.2 ต.บ้านสวน อ.เมือง จ.ชลบุรี 20000

puttasak

เสาฝาสูบมันไม่มีนี้ครับ มันต้องเป็นเสาเสื้อสูบซิ ใช้น๊อตตัวเมีย2ตัวขันบีบก่อนครับ แล้วใช้ฆ้อนมาตีที่ปลายเสาที่น๊อตตัวเมียอยู่(อย่าให้โดนเสา) แล้วลองใช้ประแจขันน๊อตออกดู ถ้ายังไม่ออกอีก ก็ทำแบบเดิมแต่ใช้ไฟรนที่ตัวเสื้อสูบบริเวณที่ตัวเสาเสื้อผังอยู่ แล้วลองขันน๊อตออกอีกที ถ้ายังไม่ออกอีก หยุดครับ ส่งไปให้ร้านที่เขาพร้อมทำให้ดีกว่าครับ จบข่าว

เดช..ไอ้เสื้อทอง

เท่าที่ เคยเจอ เคสนี้  ...ต้องเอา ปากกา จับ เสื้อ ไว้ แล้ว ใช้คีม ล็อก ยี่ห้อ ดี ๆ แบบมีคุณภาพ หน่อย จับ เสา แล้ว หมุน ออก ครับ

-
" ความซื่อสัตย์ จะสร้างความสุขที่แท้จริง  ให้แก่เรา  "

DEDOR

อ้างจาก: puttasak เมื่อ กุมภาพันธ์ 28, 2013, 11:31:02 หลังเที่ยง
เสาฝาสูบมันไม่มีนี้ครับ มันต้องเป็นเสาเสื้อสูบซิ ใช้น๊อตตัวเมีย2ตัวขันบีบก่อนครับ แล้วใช้ฆ้อนมาตีที่ปลายเสาที่น๊อตตัวเมียอยู่(อย่าให้โดนเสา) แล้วลองใช้ประแจขันน๊อตออกดู ถ้ายังไม่ออกอีก ก็ทำแบบเดิมแต่ใช้ไฟรนที่ตัวเสื้อสูบบริเวณที่ตัวเสาเสื้อผังอยู่ แล้วลองขันน๊อตออกอีกที ถ้ายังไม่ออกอีก หยุดครับ ส่งไปให้ร้านที่เขาพร้อมทำให้ดีกว่าครับ จบข่าว

ผมก็ใช้วิธีนี้ครับ   เอาน๊อตตัวเมีย  2ตัว ประกบกันครับ  ออกแน่นอน  อย่าลืมใช้โซแน็คช่วยอีกแรงนึงก็ดีครับ

วิธีการซ่อมกล่องไฟ เอ็นโปร RW และ FSXครับ
http://www.2strokeclub.com/smf/index.php/topic,94916.0.html

~{ Eak_ThaPra }~

อ้างจาก: DEDOR เมื่อ มีนาคม 01, 2013, 05:42:52 ก่อนเที่ยง
อ้างจาก: puttasak เมื่อ กุมภาพันธ์ 28, 2013, 11:31:02 หลังเที่ยง

ผมก็ใช้วิธีนี้ครับ   เอาน๊อตตัวเมีย  2ตัว ประกบกันครับ  ออกแน่นอน  อย่าลืมใช้โซแน็คช่วยอีกแรงนึงก็ดีครับ

ตามวิธีนี้เลยครับพี่ น๊อตจะได้ไม่เป็นรอยจากการใช้คีมล๊อคจับ
ท่อ PDK / ปลาย TSUKIGI / อะไหล่ท่อ PDK
www.2strokeclub.com/smf/index.php/topic,107473

www.facebook.com/Eak.Thaphra

นายศุภกร เลาหโรจน์กุล ธ. กรุงไทย  070-0-06906-2

ZAAKA

ตามนั้นละคัฟ
บ่เหนสี่ถอดยากเลย :-* ;) >:(