Main Menu

สอบถามหน่อยครับ nsr sp

เริ่มโดย dadza, กุมภาพันธ์ 28, 2013, 09:05:01 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

dadza

ขับเร็วๆ แล้วผ่อน มันเสียงดัง ปั๊ก ๆ ๆ ๆ  ขับปกติ มีเสียง ครืกๆๆๆๆๆๆๆๆๆ ผ่อนก็ยังมี ยิ่งเร่งยิ่งดัง  กำครัช เสียงหาย สตาส เดินเบาไม่มีเสียง

อะไรหน้าจะพังบ้างครับ ใช้งบประมาณเท่าไร่ จะยกไปร้าน
แค่นี้แหละ

chann30

กำครัช เสียงหาย   ต้องเอาไปย้ำคลัชไหม่ครับ (หากเวลาขับไปเรารู้สึก ตอนบิดช่วงปลายเกียร์มัน ลื่นๆ) รอผู้ชำนาญการครับ ^_^
ชีวิตที่มีความสุข มันเต็มไปด้วยประสปการณ์และก็ความทรงจำครับ

ชาญณรงค์ พิมละมาศ

ธ.กสิกรไทย หมายเลขบัญชี 3722-566-458 ติดต่อ* 080-795-3738 ชาญญ โคราช

dadza

เสียง ครืดๆๆ มีตลอดครับ เสียงจะหายตอนจอดเร่งเครื่องอยู่กับที่จะไม่ดัง  กับ เวลา ขับ บีบครัช จะไม่ดัง   เสียงเป๊กๆเหมือนเหล็กเล็กๆชนกันมาเป็นครั้งๆ บางที ก็ดังบางทีก็ไม่ดัง
แค่นี้แหละ

aoaaued

หากมีคลิปเสียงสักหน่อย คงได้คำตอบที่ดีนะครับ

yutthachai_w

เสียงโซ่ ผมเดา อย่าเชื่อ ลองเอาสเปรย์ฉีดดู

pongpang

บอกไม่ถูกเหมือนกัน รอผู้รู้ท่านต่อไปครับ