Main Menu

ฝาเสื้อแดช บิ้น แบบนี้ ต้องเปลี่ยนใหม่หนือเปล่าครับ

เริ่มโดย wit2771554, กุมภาพันธ์ 27, 2013, 10:26:56 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

wit2771554

http://www.2strokeclub.com/smf/index.php?topic=97097.0
155 ม.3 ต.ท่าข้าม อ.อรัญประเทศ จ.สระแก้ว 27120 // 0907693039 วิทย์ ครับ
"รถถ้ามันไม่สุดอย่างที่เราพอจะทำได้มันค้างใจคับ"

aoaaued

เกิดสนิมขุม(ของอลูมิเนียม) แบบนี้ก็แล้วแต่นะ มีกะตังค์ก็ซื้อใหม่ง่ายดีเพราะไม่ได้แพงมาก แต่ถ้าอยากประหยัดเป็นแค่นี้ก็ยังใช้ต่อได้ แต่ขอแนะนำให้ต้องแก้ไขรอยที่มันเกิดเพราะถ้าไม่แก้ไขมันจะรุกรามใหญ่ขึ้น   
การแก้ไข
ขั้นแรก็ล้างน้ำให้สะอาดแล้วก็หาอะไรแคะสนิมขุมให้หมด เช่นใบมีคัทเตอร์ที่ปลายแหลมๆก็ได้ แต่ต้องแคะให้หมดสิ้นจนเห็นเนื้ออลูมิเนียมขาว เน้นต้องเอาออกให้หมดทุกซอกอนู  เมื่อแคะออกจนทั่วแล้ว ก็หากาวอีป๊อกซี่(หรือที่เขาเรียกว่าซีเม็นต์เหล็ก)เอามายาตามรอยที่เป็นทั้งหมด  ทิ้งไวให้แห้ง  แล้วก็เอาฝาสูบไปขัดให้เรียบ ก็ขัดบนกระดาษทรายน้ำ(เบอร์ประมาณ120-150)ที่วางบนกระจกเรียบที่หนาสักหน่อยแล้วก็ค่อยๆฝน ฝนไปลาดน้ำไปด้วยให้มันเรียบเนียนตลอดทั้งฝาสูบก็ใช้ได้ ใช้ได้อีกเป็นปีๆเลยครับ

ปล.การป้องกันการเกิดสนิมขุมของอลูมิเนียมคือต้องใช้น้ำยาหม้อน้ำเติมทุกครั้งที่ถ่ายน้ำเครื่องยนต์ครับ

เดช..ไอ้เสื้อทอง

ตามนั้น ครับ   ... แบบ มักง่าย หน่อย ก็ เอา กาวประเก็น นี่แหละ  โปะ แม่ม เข้า

ปาด แล้ว เซะร่อง โอริง ก็ได้ 

ผม ว่า ลักษณะ ตามภาพ  ใส่ประเก็นฝา แล้ว ทากาวประเก็น ก็น่าจะอยู่แล้ว นะ

.
" ความซื่อสัตย์ จะสร้างความสุขที่แท้จริง  ให้แก่เรา  "

wit2771554

http://www.2strokeclub.com/smf/index.php?topic=97097.0
155 ม.3 ต.ท่าข้าม อ.อรัญประเทศ จ.สระแก้ว 27120 // 0907693039 วิทย์ ครับ
"รถถ้ามันไม่สุดอย่างที่เราพอจะทำได้มันค้างใจคับ"

ZAAKA

น้ำรั่วออกหัวเทียนถึงสตาทบ่ติดเลยเด้อเนี่ย
กะลังเปนตัญหากับคันส้มอยุ่
รีบขี่ไปบู้หนองคายคนเดียวอดไปลาวจ้อยกลัวรถน้ำรั่วอิก
เปลี่ยนปะเก็นไหม่ก้อยังรั่วออกท่อนิดๆแต่สตาทติดคัฟ
พอดีมีซากแดชฝาเซาะร่องโอริงมาแล้วแหล่มเลย
/ปีหน้าจาไปฮอดหลวงพระบางโลดเฮา
ต้องทำพาสปอตรถมอไซนำถึงข้ามลาวไปได้ >:( :( ;D :D ;) :-X
รูปฝาแต่งจากกะทู้โมแดชลูกวีอาไปดูโลด
และรูปฝาแดชทิผมไปถูกับพื้นให้เรียบเสมอกันเด้อขาวๆนั่นคือขี้เหล็กที่ถูออกไป นายช่างร้านปาจำบอกทำงี้ :( >:( ;D ;)