Main Menu

ลงขายของแบบประมูล...ยังโดนล้อเล่นอีก

เริ่มโดย gong@chainat, กุมภาพันธ์ 20, 2013, 07:48:39 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

gong@chainat

http://www.2strokeclub.com/smf/index.php?topic=88620.0
ลงไว้ 1600 รวมส่ง
คนแรกเหมือนจะเพิ่มเป็น 1610 บาทหรือเริ่มที่ 10 บาท...โพสถาม+pm ก็ยังเงียบไม่มาโพสตอบ
คนที่สอง ให้ 200...ผมเลย งง
เจอแบบนี้ถือว่าเป็นอีกรสชาติของพ่อค้า :o
ก็อง 081-0392319 โทในเวลา 7.00-22.00 นอกนั้นพักผ่อนครับ
ที่อยู่ นิรวิทธ์ ร่มโพธิ์ 128 ม.1 ต.ดอนกํา อ.สรรคบุรี จ.ชัยนาท 17140
ธ.กสิกรไทยสาขาสรรคบุรี ออมทรัพย์ 186-225-1284
[email protected]
http://www.facebook.com/?ref=logo

auttayoot

เขา คงนึกว่า เล่นไปเรื่อยๆ เดี๋ยวก็ ถึง 1600 ไม่ใช่ เปิดที่ 1600 มั้ง  - -"

เพราะท่านเขียน ว่า ราคาขั้นต่ำ1600  ไม่ใช่ เปิดที่1600

นาย อรรถยุทธ นิลจันทร์ ธ.กรุงไทย  สาขาแจ้งวัฒนะ 096-0-18879-7 ออมทรัพย์

125cc.Only

เค้าแค่ไม่เข้าใจครับ

คนแรกเข้าใจว่า เริ่มที่10บาท เค้าก็จัดเปิดให้ที่10บาท
คนที่2เห็นเลยเปิดต่อที่200

เท่าที่อ่านดู น่าจะประมาณนี้นะ

จริงๆเวบนี้ ไม่ใช่เวปประมูล เลยไม่มีออฟชั่น ที่จะใช้ในการประมูล ไม่มีบันทึกราคาขั้นต่ำ
หลายท่าน เลยเอาราคาขั้นต่ำเป็นราคาเปิด สุดท้ายมักไปไม่รอด ไม่มีคนเปิด
หรือบางท่าน ราคาเปิดต่ำกว่าราคาขั้นต่ำ คนประมูลสูงสุดได้แต่ ต่ำกว่าราคาขั้นต่ำ ผู้ขายก็จุก ขาดทุนเห็นๆ ไม่ให้ก็โดนด่า
ผมยังไม่เห็นใครประมูลสำเร็จแบบเจ๋งๆซักคน นอกจากประมูลหาเงินทำบุญ

อ้างจาก: auttayoot เมื่อ กุมภาพันธ์ 20, 2013, 07:58:43 หลังเที่ยง
เขา คงนึกว่า เล่นไปเรื่อยๆ เดี๋ยวก็ ถึง 1600 ไม่ใช่ เปิดที่ 1600 มั้ง  - -"

เพราะท่านเขียน ว่า ราคาขั้นต่ำ1600  ไม่ใช่ เปิดที่1600
สงสัยเข้าใจผิด... ;D
อ้างจาก: 150CC.only เมื่อ กุมภาพันธ์ 20, 2013, 08:06:41 หลังเที่ยง
เค้าแค่ไม่เข้าใจครับ

คนแรกเข้าใจว่า เริ่มที่10บาท เค้าก็จัดเปิดให้ที่10บาท
คนที่2เห็นเลยเปิดต่อที่200

เท่าที่อ่านดู น่าจะประมาณนี้นะ

จริงๆเวบนี้ ไม่ใช่เวปประมูล เลยไม่มีออฟชั่น ที่จะใช้ในการประมูล ไม่มีบันทึกราคาขั้นต่ำ
หลายท่าน เลยเอาราคาขั้นต่ำเป็นราคาเปิด สุดท้ายมักไปไม่รอด ไม่มีคนเปิด
หรือบางท่าน ราคาเปิดต่ำกว่าราคาขั้นต่ำ คนประมูลสูงสุดได้แต่ ต่ำกว่าราคาขั้นต่ำ ผู้ขายก็จุก ขาดทุนเห็นๆ ไม่ให้ก็โดนด่า
ผมยังไม่เห็นใครประมูลสำเร็จแบบเจ๋งๆซักคน นอกจากประมูลหาเงินทำบุญ

ของผมชัดเจน มาเริ่มที่ 1600 อัพทีละ 10 บาทขึ้นไป
ทำมาหลายชิ้นแล้วประมูลแบบนี้
กว่าเค้าจะมาโพสตอบ ผมทั้ง pm ทั้งโพสถาม กว่าจะมาตอบ ผมหล่ะ งง
ก็อง 081-0392319 โทในเวลา 7.00-22.00 นอกนั้นพักผ่อนครับ
ที่อยู่ นิรวิทธ์ ร่มโพธิ์ 128 ม.1 ต.ดอนกํา อ.สรรคบุรี จ.ชัยนาท 17140
ธ.กสิกรไทยสาขาสรรคบุรี ออมทรัพย์ 186-225-1284
http://www.facebook.com/?ref=logo

aoaaued

ซีเรียสอะไรครับ  เพื่อนๆสมาชิกเขาล้อเล่นสนุกๆไม่เห็นจะเสียหายอะไรนี่  ราคาต่ำกว่าที่ตั้งไว้ก็ไม่ต้องขายก็จบ....
ผมยังสงสัยเลยว่า ทำไม?ไม่ตั้งราคาขายซะให้มันรู้แล้วรู้รอดไป  คนซื้อเขาจะได้พิจารณาถูกว่าสมควรซื้อรึเปล่า  บางทีคนซื้อเขาก็ยังไม่ได้มีความจำเป็นต้องใช้ของ ซื้อกักตุนเอาไว้เฉยๆ หากแพงจะซื้อทำไมหว่า?

เดช..ไอ้เสื้อทอง

ใน ส่วน ของผม  มีเรื่อง  มีเหตุการณ์ ที่เกิด ขึ้น จาก การ ประมูล นำมาเล่าสู่กันฟัง  ดังนี้

1.การประมูล  เป็น การเสนอขายสินค้า อย่างนึง  ที่ เจ้าของสินค้า จะได้ ขาย สินค้า แน่นอน เมื่อมีคนให้ราคา แม้จะได้ ถูกกว่า ราคา จริง หรือราคา ต้นทุน

แต่ก็ได้ ขาย แน่ ๆ ว่างั้น  เหอะ    มันไม่เหมือน  การลงประกาศ ขาย  ที่เรากำหนด ราคาไว้แน่นอน แล้ว  แต่ไม่ แน่ ว่าจะได้ ขายหรือเปล่า

2.เรื่อง   ประเภท ที่ มาให้ ราคา  พอ ชนะประมูล แล้ว ทำมึน   ไม่ เอา ก็มี  ผม เจอ บ่อย ...ประมาณ 3 ครั้งได้  แต่ก็เงียบไว้ เพราะไม่ อยาก ยาว ต่อ

3.เรื่องที่ สร้าง ความ ฮา ได้ อีกอย่างนึง คือ ...ลงประมูลไว้  แล้ว เห็นท่าไม่ดี  ... เพราะมีคนให้ราคาต่ำกว่าที่หวัง ...พอใกล้เวลา จะปิดประมูล  พวก ดัน ออกมาโพสท์ ว่า   ตอนนี้  มีคนให้ราคา ทาง PM เท่านั้นเท่านี้ แล้ว นะ ...หาก จะสู้ ต่อ ต้องให้ มากกว่าที่ PM มา

;)

.
" ความซื่อสัตย์ จะสร้างความสุขที่แท้จริง  ให้แก่เรา  "

max!

ผมมาแล้วๆๆๆครับ  ผมก้อประมูลบ่อย อย่าซีเรียสไรเลยท่าน ท่าน ไหนทำไม่ถูถกติกาของผู้ประมูลท่านก้อ ปัดไปด้วยไม่ต้องสนใจ บางครั้งเคาก้อล้อเล่นกันด้วยไม่ตั้งใจ ผมนะไม่คิดมาก ประมูลขาดทุนบ่อย คิคิ
089-636-4871 ดีแทค *** สองจังหวะล้านนา เชียงใหม่ ***

eakkachai

อ้างจาก: เดช..ไอ้เสื้อทอง เมื่อ กุมภาพันธ์ 21, 2013, 10:11:38 ก่อนเที่ยง
ใน ส่วน ของผม  มีเรื่อง  มีเหตุการณ์ ที่เกิด ขึ้น จาก การ ประมูล นำมาเล่าสู่กันฟัง  ดังนี้

1.การประมูล  เป็น การเสนอขายสินค้า อย่างนึง  ที่ เจ้าของสินค้า จะได้ ขาย สินค้า แน่นอน เมื่อมีคนให้ราคา แม้จะได้ ถูกกว่า ราคา จริง หรือราคา ต้นทุน

แต่ก็ได้ ขาย แน่ ๆ ว่างั้น  เหอะ    มันไม่เหมือน  การลงประกาศ ขาย  ที่เรากำหนด ราคาไว้แน่นอน แล้ว  แต่ไม่ แน่ ว่าจะได้ ขายหรือเปล่า

2.เรื่อง   ประเภท ที่ มาให้ ราคา  พอ ชนะประมูล แล้ว ทำมึน   ไม่ เอา ก็มี  ผม เจอ บ่อย ...ประมาณ 3 ครั้งได้  แต่ก็เงียบไว้ เพราะไม่ อยาก ยาว ต่อ

3.เรื่องที่ สร้าง ความ ฮา ได้ อีกอย่างนึง คือ ...ลงประมูลไว้  แล้ว เห็นท่าไม่ดี  ... เพราะมีคนให้ราคาต่ำกว่าที่หวัง ...พอใกล้เวลา จะปิดประมูล  พวก ดัน ออกมาโพสท์ ว่า   ตอนนี้  มีคนให้ราคา ทาง PM เท่านั้นเท่านี้ แล้ว นะ ...หาก จะสู้ ต่อ ต้องให้ มากกว่าที่ PM มา

;)

.
ข้อ 3. จี๊ดสุด แต่ก็เคยเห็นมาแล้ว..ของจริง คอนเฟิร์ม
ขายไม่ออก กลับมาประมูล ท่าไม่ดี ยกเลิก กลับมาขายต่อ...

จูนไม่นิ่ง แต่วิ่งกระจาย เเดกน้ำมันชิบหาย นี่แหล่ะสไตล์ 2T

ปลาท้องป่อง

อ้างจาก: eakkachai เมื่อ กุมภาพันธ์ 21, 2013, 10:22:31 ก่อนเที่ยง
อ้างจาก: เดช..ไอ้เสื้อทอง เมื่อ กุมภาพันธ์ 21, 2013, 10:11:38 ก่อนเที่ยง
ใน ส่วน ของผม  มีเรื่อง  มีเหตุการณ์ ที่เกิด ขึ้น จาก การ ประมูล นำมาเล่าสู่กันฟัง  ดังนี้

1.การประมูล  เป็น การเสนอขายสินค้า อย่างนึง  ที่ เจ้าของสินค้า จะได้ ขาย สินค้า แน่นอน เมื่อมีคนให้ราคา แม้จะได้ ถูกกว่า ราคา จริง หรือราคา ต้นทุน

แต่ก็ได้ ขาย แน่ ๆ ว่างั้น  เหอะ    มันไม่เหมือน  การลงประกาศ ขาย  ที่เรากำหนด ราคาไว้แน่นอน แล้ว  แต่ไม่ แน่ ว่าจะได้ ขายหรือเปล่า

2.เรื่อง   ประเภท ที่ มาให้ ราคา  พอ ชนะประมูล แล้ว ทำมึน   ไม่ เอา ก็มี  ผม เจอ บ่อย ...ประมาณ 3 ครั้งได้  แต่ก็เงียบไว้ เพราะไม่ อยาก ยาว ต่อ

3.เรื่องที่ สร้าง ความ ฮา ได้ อีกอย่างนึง คือ ...ลงประมูลไว้  แล้ว เห็นท่าไม่ดี  ... เพราะมีคนให้ราคาต่ำกว่าที่หวัง ...พอใกล้เวลา จะปิดประมูล  พวก ดัน ออกมาโพสท์ ว่า   ตอนนี้  มีคนให้ราคา ทาง PM เท่านั้นเท่านี้ แล้ว นะ ...หาก จะสู้ ต่อ ต้องให้ มากกว่าที่ PM มา

;)

.
ข้อ 3. จี๊ดสุด แต่ก็เคยเห็นมาแล้ว..ของจริง คอนเฟิร์ม
ขายไม่ออก กลับมาประมูล ท่าไม่ดี ยกเลิก กลับมาขายต่อ...

เข้าตำรา "ทำเนียน" อิอิ
เมธา จงประเสริฐกุล ลาดพร้าว กทม. 10240

เเก้ปัญหาคันสตาร์ทหลวม เบื้องต้น http://www.2strokeclub.com/smf/index.php?topic=86515.0

super Tiger

ชัดเจนครับ เหตุผลถูกทุกคนครับ
1การประมูลต้องมีที่ไป ว่าเงินส่วนหนึ่งจากการประมูจะเอาไปทำประโยชน์ส่วนกลางอย่างไร
2 หากการประมูลเพื่ออัฟราคา ก้อไม่ควร
3ผู้เคาะคนแรกอาจเคาะเริ่มที่ 10 บาท(เป็น 1610) คนที่สองอาจเคาะ 200 (เป็น 1810) ราคาน่าจะไปที่ 1810 บาทแล้ว
4ถ้ามาเคาะเพื่อสนุกก้อไม่ควร
5 ไม่ควรซีเรียส ทั้งผู้ขาย และ ผู้ซื้อ ถ้าแพงก้อไม่ซื้อ หรือ ถ้าถูก ก้อไม่ขาย การซื้อขายขึ้นอยู่กับคนสองคน ที่พอใจซื้อและพอใจขาย
อันนี้เป็นความคิดส่วนตัว

ม้าพยศ แห่งยุคที่ถูกลืม บัดนี้เหล่าเทพ 150 จะกลับฟื้นคืนชีพ อีกครั้ง
ให้เด็กแว๊นซ์รุ่นหลัง ได้รู้ว่าใครคือ เทพแห่งท้องถนนตัวจริง
ข้าขอ พลังออโต้ลูป จงสถิตแด่ข้า และ อาชาคู่ใจ

JO WANGPONG

อ้างจาก: aoaaued เมื่อ กุมภาพันธ์ 21, 2013, 09:04:15 ก่อนเที่ยง
ซีเรียสอะไรครับ  เพื่อนๆสมาชิกเขาล้อเล่นสนุกๆไม่เห็นจะเสียหายอะไรนี่  ราคาต่ำกว่าที่ตั้งไว้ก็ไม่ต้องขายก็จบ....
ผมยังสงสัยเลยว่า ทำไม?ไม่ตั้งราคาขายซะให้มันรู้แล้วรู้รอดไป  คนซื้อเขาจะได้พิจารณาถูกว่าสมควรซื้อรึเปล่า  บางทีคนซื้อเขาก็ยังไม่ได้มีความจำเป็นต้องใช้ของ ซื้อกักตุนเอาไว้เฉยๆ หากแพงจะซื้อทำไมหว่า?
ล้อเล่นแบบนี้ไม่น่าสนุกด้วยเลยคับ...ถ้าล้อเล่นก็พิมพ์บอกกันหน่อยก็ดี
ไม่งั้นผมจะไม่รู้ว่าคนที่พิมพื ล้อเล่นหรือป่าว
ที่ผมลงประมูลก็อยากให้มันไปแบบยกเซ็ท...ง่าย ง่าย คือขี้เกียจแยกขายทีละชิ้น สองชิ้น
1600 ได้ตามในรูป ลองไปขายแยกได้มากกว่าอยู่แล้ว

;)

.
ข้อ3 ผมไม่เคยทำนะ... :(
อ้างจาก: max! เมื่อ กุมภาพันธ์ 21, 2013, 10:20:28 ก่อนเที่ยง
ผมมาแล้วๆๆๆครับ  ผมก้อประมูลบ่อย อย่าซีเรียสไรเลยท่าน ท่าน ไหนทำไม่ถูถกติกาของผู้ประมูลท่านก้อ ปัดไปด้วยไม่ต้องสนใจ บางครั้งเคาก้อล้อเล่นกันด้วยไม่ตั้งใจ ผมนะไม่คิดมาก ประมูลขาดทุนบ่อย คิคิ
ขอบคุณคับ
อ้างจาก: super Tiger เมื่อ กุมภาพันธ์ 21, 2013, 04:05:50 หลังเที่ยง
ชัดเจนครับ เหตุผลถูกทุกคนครับ
1การประมูลต้องมีที่ไป ว่าเงินส่วนหนึ่งจากการประมูจะเอาไปทำประโยชน์ส่วนกลางอย่างไร
2 หากการประมูลเพื่ออัฟราคา ก้อไม่ควร
3ผู้เคาะคนแรกอาจเคาะเริ่มที่ 10 บาท(เป็น 1610) คนที่สองอาจเคาะ 200 (เป็น 1810) ราคาน่าจะไปที่ 1810 บาทแล้ว
4ถ้ามาเคาะเพื่อสนุกก้อไม่ควร
5 ไม่ควรซีเรียส ทั้งผู้ขาย และ ผู้ซื้อ ถ้าแพงก้อไม่ซื้อ หรือ ถ้าถูก ก้อไม่ขาย การซื้อขายขึ้นอยู่กับคนสองคน ที่พอใจซื้อและพอใจขาย
อันนี้เป็นความคิดส่วนตัว
ตามที่ผมตอบในกะทู้แล้วคับ