Main Menu

ขอความรู้ KR อยากมีกล่อง

เริ่มโดย nucler, กุมภาพันธ์ 20, 2013, 04:24:00 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

nucler

KR รุ่นไม่มีกล่อง อยากใส่กล่องแปลงยากไหมครับ    แล้วกล่องเล็ก กับกล่องใหญ่ สักเกตุอย่างไร
  แล้วมีกล่อง กับไม่มีกล่องต่างกันไหมครับ

woodyesan

KR รุ่นไม่มีกล่อง อยากใส่กล่องแปลงยากไหมครับ    แล้วกล่องเล็ก กับกล่องใหญ่ สักเกตุอย่างไร
 แล้วมีกล่อง กับไม่มีกล่องต่างกันไหมครับ

ต้องถามกลับก่อนว่า เป็นช่างเหรอป่าว ถ้าไม่เป็นช่างก็ยากครับ เข้าร้านหาช่างที่เขาทำได้ให้เขาทำให้ดีกว่า แต่ถ้าเป็นช่าง(พอทำได้) ก็สามารถทำเองได้ครับ ก็ยกเอาชุดไฟของ KR ร่นมีกล่องมาทั้งหมดเลย ชุดจานไฟล่าง  แผ่นชาร์จ กล่องซีดีไอ คอยล์จุดระเบิด แล้วก็เดินสายไฟเอาใหม่ก็ได้ (ถ้าไม่เน้นไฟเลี้ยว ไฟเบรค แต่ถ้าเน้น ก็ต้องเอาชุดสายไฟมาทั้งดุ้นเลย) ส่วนกล่องเล็ก กล่องใหญ่ สังเกตได้ง่ายๆครับ  รุ่นนี้จะมีใน เซอร์ปิโก้เท่านั้นที่เป็น กล่องเล็ก กล่องใหญ่ ส่วน KR จะเป็นกล่องเล็กหมดแล้ว กล่องใหญ่มีขนาดพอๆกับกล่อง DASH  ส่วนกล่องเล็กมีขนาดพอๆกับกล่อง SMASH ก็ดูเอาแล้วกันครับ ผมก็พอถูไถ ถ้าพี่ๆท่านไดมีเสริม ก็ช่วยเสริมด้วยนะครับ แต่ว่าแนะนำนะครับ ไม่ต้องไปยุ่งเรื่องระบบไฟดีกว่า เพราะแค่นี้รถก็วิ่งกระจายแล้วครับ ดูที่ระบบ เครื่องยนต์ดีกว่าคัรบ

nuttakit

ser ตัวเเรก กะ ตัวสุดท้าย

@@TaJung@@

ยกสายไฟเมน KR รุ่นกล่องเล็กมาทั้งยวง กล่องไฟ คอล์ย แผ่นชาร์จ มัดไฟ ครอบจานไฟ ล้อแม่เหล็ก พัลเซอร์
จรุง นามสถิตพงษ์
309/1 หมู่ 8 ถ.เหล่านาดี ต.เมืองเก่า
อ.เมือง จ.ขอนแก่น 40000

บัญชี ธ.กสิกรไทย 491-2-20805-8

รถเก่าๆ...คนขี่แก่ๆ...

ลมโชย...BANG NA

ตามนั้น ต้องยกทั้งยวง ตามด้านบนเลย
เบอร์บัญชี เดชชัย 1712070950 ทหารไทย
TEL.0865548329

ถ้ารถคุณอยากใหม่...อยากสวย
**คลิ๊กที่ภาพเลยครับ แล้วคุณจะพบกับสิ่งใหม่ๆๆ**

nucler

ขอบคุณครับ คุณwoodyesan   คุณ@@TaJung@@    ที่ให้คำแนะนำ