Main Menu

จะเอา Victor ไปเปลี่ยนซีลปั้มน้ำขอคำแนะนำเพิ่มนิดนึงครับ

เริ่มโดย GENIUS, กุมภาพันธ์ 20, 2013, 12:56:54 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

GENIUS

http://www.2strokeclub.com/smf/index.php?topic=87249.msg1761412#msg1761412

จากกระทู้นี้ผมจะเอา Victor ไปเปลี่ยนซีลปั้มน้ำแล้ว

( น้ำมันเครื่องยังใสๆ อยู่น่าจะเป็นที่ซีลปั้มน้ำเท่านั้น )

พอดีผมว่าจะซื้ออะไหล่ไปให้ช่างเค้าเปลี่ยนให้น่ะครับ

เลยอยากขอคำแนะนำเพิ่มเติมนิดนึงนะครับ

1.อยากทราบว่าปกติค่าแรงในการทำจะอยู่ที่ประมาณกี่บาทครับ

2.ซีลปั้มน้ำนอก-ใน เห็นเพื่อนๆ แนะนำว่าใช้ของ Dash ได้

อยากทราบว่า"ของแท้"ราคาเท่าไหร่และความทนทานจะเหมือนใช้ของ Victor โดยตรงมั้ยครับ

3. มีวิธีสังเกตุยังไงว่าซีลปั้มน้ำนอก-ในเป็น "ของแท้" ครับ

4. นอกจากซีลปั้มน้ำตัวนอก - ในแล้วผมยังต้องเตรียมอะไหล่อื่นๆ อะไรไปให้ช่างอีกบ้างครับ

ขอบคุณเพื่อนๆ ทุกท่านล่วงหน้านะครับ

คงต้องรีบเอาไปทำแล้วครับเพราะตั้งแต่เจอปัญหาก็ไม่กล้าขี่เลยครับ

:'(

เดช..ไอ้เสื้อทอง

1.อยากทราบว่าปกติค่าแรงในการทำจะอยู่ที่ประมาณกี่บาทครับ

ผ่าฝั่งคลัทช์ฝั่งปั้มน้ำ แถวบ้าน ผม เอา  250

2.ซีลปั้มน้ำนอก-ใน เห็นเพื่อนๆ แนะนำว่าใช้ของ Dash ได้

อยากทราบว่า"ของแท้"ราคาเท่าไหร่และความทนทานจะเหมือนใช้ของ Victor โดยตรงมั้ยครับ

แท้ประมาณ  7-800 ทนกว่า ของ คาวา อีกมั้ง  ..ตามไสตล์อะไหล่แท้ ฮอนด้า ที่มีอายุการใช้งาน  นาน เด่น กว่าทุกค่าย

3. มีวิธีสังเกตุยังไงว่าซีลปั้มน้ำนอก-ในเป็น "ของแท้" ครับ

เบิก ศุนย์ อย่างเดียว ครับ  ... ซีล ขอลแท้ ขอลคาวา  บางที ก็ ซัพพลายเออร์ มา แบบ ไม่มี ตราติดอะไรเลย  ใส่ถุงรวม มา เหมือนกัน

4. นอกจากซีลปั้มน้ำตัวนอก - ในแล้วผมยังต้องเตรียมอะไหล่อื่นๆ อะไรไปให้ช่างอีกบ้างครับ

แค่  เปลี่ยน  สองรายการที่ว่า  บางที ไม่ใช่ว่ามันจะจบ นะครับ   

เปลี่ยนทั้ง ที  แนะให้ ยกชุดแกนปั้ม ใบพัด  ลูกปืน  ซีล โอริง ทุกตัวไป ด้วยเลย จะดี ที่สุด 

บางที เปลี่ยน หมดรายการที่ว่ามาแล้ว ไม่หาย ก็มี เพราะ เสื้อลูกปืน หรือ ร่องที่ใส่ ซีลปั้ม มัน สึก ไป ก็มี

ทำงานได้ ซักพัก   น้ำ ก็ ค่อย ๆ ซึม มาให้เห้น ทางตา แมว  เป็น น้ำนม เป็นอีกตามเคย  เพียงแต่  อาจจะน้อยลง 

.
" ความซื่อสัตย์ จะสร้างความสุขที่แท้จริง  ให้แก่เรา  "

ปลาท้องป่อง

^
^
^
ตามพี่ข้างบนเลยครับ

ของผมทำไป 250 ค่าเเรงรวมค่าน้ำมันเครื่องด้วย ค่าอะไหล่ต่างหาก

หาร้านที่ช่างดูมีประสบการณ์สักหน่อยน่าจะดีครับ ซีลตัวนอกใส่ยากต้องใจเย็นสักหน่อย ใช้ค้อนตีเข้ามีเเต่พัง
ซื้อของเเท้เจอช่างไม่เป็นของเสียเปล่าๆ

เมธา จงประเสริฐกุล ลาดพร้าว กทม. 10240

เเก้ปัญหาคันสตาร์ทหลวม เบื้องต้น http://www.2strokeclub.com/smf/index.php?topic=86515.0

Franesae

ผมเอาไปทำ แต่ไมไ่ด้เปลี่ยน แกนปั้มนะ เพราะเพิ่งเปลี่ยนไป ไม่เกิน 500 นะถ้าจำไม่ผิด ซีลของแดช
แต่ถ้าให้ดีต้องเปลี่ยนแกนปั้มด้วยครับมันจะสึกตรงซีลอ่ะครับ
นาย เทพรัตน์   จันทะโส
ธนาคารกสิกรไทย สาขา หนองฉาง จ.อุทัยธานี
เลขที่บัญชี  216-2-35949-8
โทร 086-8182530   087-7476595

ASENAL

เสียเวลาดู แท้เทียม

เข้า 0 คาวาพระราม 9

ทำไม่ดี..ยังโวยได้

ฟันธงใช้เกิน 5 ปี

GENIUS

+1 แรงม้าให้เพื่อนๆ ทุกๆ ท่านนะครับ

ว่าแต่ 0 พระราม 9 รับทำพวกรถอายุหลายปีอย่าง 2T ด้วยเหรอครับ

ปลาท้องป่อง

อ้างจาก: ASENAL เมื่อ กุมภาพันธ์ 20, 2013, 10:27:40 หลังเที่ยง
เสียเวลาดู แท้เทียม

เข้า 0 คาวาพระราม 9

ทำไม่ดี..ยังโวยได้

ฟันธงใช้เกิน 5 ปี

ราคาต่างกันมากมั้ยอะครับ
ระหว่างซ่อมศูนย์ฯกับร้านทั่วไป
เมธา จงประเสริฐกุล ลาดพร้าว กทม. 10240

เเก้ปัญหาคันสตาร์ทหลวม เบื้องต้น http://www.2strokeclub.com/smf/index.php?topic=86515.0

vios3455

ต้องเปลี่ยนแกน นะจะได้ไม่ต้องแกะหลายรอบ เหมือนผม

นาย ณรงค์ สำเส็น 
382 ม1. ต.อ่าวนาง อ.เมือง กระบี่ 81000

ASENAL

อ้างจาก: GENIUS เมื่อ กุมภาพันธ์ 20, 2013, 10:41:48 หลังเที่ยง
+1 แรงม้าให้เพื่อนๆ ทุกๆ ท่านนะครับ

ว่าแต่ 0 พระราม 9 รับทำพวกรถอายุหลายปีอย่าง 2T ด้วยเหรอครับ

เค้ามีอะไหล่ขาย

ก็ต้องทำด้วยแหละท่าน..

{{ boyy555 }}

ใช้ของฮอนด้า  มันก็ทนไม่แพ้ คาวาหรอกครับ  ถูกดีอีกด้วย
ตำนานหนึ่งอวสาน...อีกตำนาน..ก็เริ่มขึ้น

087-7642131 บอย

GENIUS

โทรไปถาม 0 ตัวแทนฮอนด้าแล้ว

เค้าบอกซีลปั้มน้ำของ Dash ทั้งตัวนอก,ตัวใน

รวมราคาอยู่ที่ 1พันต้นๆ น่ะครับ

( โทรไปถาม 2 ร้านตัวแทนดันบอกราคาไม่เท่ากัน )

เดี๋ยวผมลองเช็คของ KR ดูก่อนว่าของแท้ราคาเท่าไหร่

สงสัยคงได้ทำตอนสิ้นเดือนล่ะมั้งครับ

( เงินเดือนออกพอดี อิ อิ )

:'(