Main Menu

กลับมาอีกครั้งกับสาวกวิบากคลาสสิค 2t

เริ่มโดย jack_DT, กุมภาพันธ์ 19, 2013, 03:39:04 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

อู๋ ลำพูน

อู๋ ลำพูน

ก้าน-ลุกสูบ-ตลับลูกปืน-ครัทช์ - ท่อตัน แตกเยิ้ม พอขี่ได้ แต่ไม่เนียบนะ ยังไงคงต้องทำใหม่ให้เนียบๆแน่นอน
  จัดเองไปอีก 1 ชุด

อู๋ ลำพูน

อันนี้ 250 แอบเก็บไว้ส่วนตัว และหัวเครื่องอีก 2 ลูก เย็นๆๆๆๆ

ma-deaw

อ้างจาก: jack_DT เมื่อ เมษายน 06, 2013, 10:46:47 หลังเที่ยง
อ้างจาก: ma-deaw เมื่อ เมษายน 06, 2013, 06:50:30 หลังเที่ยง
อ้างจาก: jack_DT เมื่อ เมษายน 06, 2013, 01:11:20 หลังเที่ยง
เห็นของเพื่อน 2t หลายคัน นึกอยากทำ  jr บ้าง ขอหาแม็ก xj หน้า 3 ก้าน ดิสคู่ก่อนนะครับ ติดตามกันไปเรื่อยๆ ครับ ขอหาของก่อนนะครับ แล้วจัดทีเดียวเลย ใครเจอชี้เป้าด้วยนะครับ ขอบคุณล่วงหน้าเลย
นานแล้วเมื่อไหร่ทำเสร็จละครับพี่555++
ก็ได้ล้อไม่ถูกใจซักที แต่ที่สำคัญมันจะเอาเข้าบ้างยังงัยดี อิ อิ
เอามาจอด บ้านผมก็ได้ครับพี่

autolube

jack_DT

ฝาเครื่องสวยจัง ส่วนโมโนนิ่มแน่นอนครับ สมัยนั้นเหมือนมีโอตอนนี้เลยครับ ตอนนี้กำลังไล่ต้อน โมโน มาเข้าคอกอยู่ jr จอดนานไปเลย เฮ้อ ๆ ๆ

autolube

ชั่งใจอยู่ครับว่าจะจัดสักคันเหมือนกัน

jack_DT

ลองดูครับ 2 จังหวะเรียกเร็ว ไม่ชอบค่อยว่ากัน จัดจ้านทีเดียวกับสายวิบาก

~{ Eak_ThaPra }~

ท่อ PDK / ปลาย TSUKIGI / อะไหล่ท่อ PDK
www.2strokeclub.com/smf/index.php/topic,107473

www.facebook.com/Eak.Thaphra

นายศุภกร เลาหโรจน์กุล ธ. กรุงไทย  070-0-06906-2

jack_DT

เชิญเลยครับ เข้ามาพูดคุยกัน ในแนวที่หลายคนนึกชอบ หรือเคยมีในบ้านสมัยถนนลูกรัง อิ อิ บ้านนอกแรงเรานิ ยินดีครับทุกคน

NOOM-Khonyok

ผมก็มี DT 125 Mono อยู่คันนึง ชอบแนวนี้เหมือนกันครับ

jack_DT

อ้างจาก: NOOM-Khonyok เมื่อ เมษายน 11, 2013, 11:40:12 ก่อนเที่ยง
ผมก็มี DT 125 Mono อยู่คันนึง ชอบแนวนี้เหมือนกันครับ

ยินดีครับ ls ใส่ท่อยอดฮิตเลยนะะครับ แหล่มเลย

autolube

125 E โช้คคู่สีน้ำเงินเบื่อเมื่อไหร่ผม Q 1 ครับ

jack_DT

อ้างจาก: autolube เมื่อ เมษายน 16, 2013, 11:43:51 หลังเที่ยง
125 E โช้คคู่สีน้ำเงินเบื่อเมื่อไหร่ผม Q 1 ครับ
ขอบคุณครับ แต่ว่ายังม่ายเบื่อเลย อิ อิ

sangga

ถ้าผมปั้นใหม่พอจะหาอะไหล่ได้มั้ยครับ ขอคำแนะนำด้วยครับ มือใหม่จิงๆ

ขายอะไหล่เก่า 0850016388
นาย สง่า แสนสูง
เลขบัญชี 5112977711
ธ. ไทยพาณิช

jack_DT

ได้แน่นอนครับ อะไหล่ส่วนสำคัญก็อยู่เยอะครับ ทำเครื่องอย่างเดียวเอาอยู่ครับ แต่ทว่าเบียนมีมะครับ ทำเครื่องดีๆขี่สนุกครับ รถเล็กน้ำหนักเบา เชียร์ครับ

sangga

อ้างจาก: jack_DT เมื่อ เมษายน 24, 2013, 09:10:57 หลังเที่ยง
ได้แน่นอนครับ อะไหล่ส่วนสำคัญก็อยู่เยอะครับ ทำเครื่องอย่างเดียวเอาอยู่ครับ แต่ทว่าเบียนมีมะครับ ทำเครื่องดีๆขี่สนุกครับ รถเล็กน้ำหนักเบา เชียร์ครับ
ไม่มีทะเบียนครับ รุ่นนี้รุ่นไรเหรอครับ อะไหล่เครื่องพอหาได้มั้ยครับ อยากยกเครื่องใหม่ทั้งหมดครับ ชี้แนะด้วยนะครับ ขอบคุณมาก แล้วอะไหล่หาได้จากไหนครับ อยากทำแบบเดิมๆครับ
ขายอะไหล่เก่า 0850016388
นาย สง่า แสนสูง
เลขบัญชี 5112977711
ธ. ไทยพาณิช

autolube

ของยังครบๆเลยไม่น่าจะมีปัญหา
ไฟสัญญานต่างๆ สวิชควบคุม ผมเห็นมีคนขายครับ ในเวปเราเอง รองสอบถามดู
  ตัวนี้รุ่นพี่ที่บ้านผมเค้าว่าเรียกได้ดั่งใจเลย 2 เดือนที่ผ่านมา เห็นคัน นึ่งที่ ท้ายเหมือง
  สีนี้เลย แต่ไม่ได้สอบถาม

autolube

ไม่ใช่ของผมครับ ของพี่เค้า แนวๆ จะทิ้ง เครื่องติดขี่ปรกติ