Main Menu

ความร้อนกับN-PRO คับ

เริ่มโดย kookgook, กุมภาพันธ์ 17, 2013, 10:00:48 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

kookgook

ก่อนอื่นเลยตอนได้รถมาใหม่  :oผมก็เช็คระบบไฟ ระบบเครื่องยนต์จนมาถึงเรื่องหม้อน้ำ คือพอดีเจ้าของเก่าเค้าไม่ได้ดูแลเลย น้ำขุ่นเป็นสีน้ำคลองลูกรังเลยคับ
เลยจัดการล้างหม้อน้ำทำตามขั้นตอนตามในเวปนี้แหละคับ แล้วเปลี่ยนหม้อพักน้ำไหม่ หม้อพักน้ำเดิมมีดิน และจุกล่างตันน้ำไหลไม่ออกขับ ก่อนทำการล้างหม้อน้ำ ขับๆซัก2-3กิโล(ผมใส่กางเกงขาสั้นนะงับ)มันร้อนมาก พอหลังทำการล้างหม้อน้ำและเปลี่ยนหม้อพักน้ำดังข้างต้น มันก็ยังร้อนอยู่ดี มีไอร้อนออกมาจนถึงคนซ้อนนั่งมาด้วยถามว่าทำไมมันร้อนจัง แต่ทั้ง 2 กรณี ขีดวัดความร้อนที่เรือนไมร์ขึ้นม่ะถึงครึ่งเลยงับ ต่เอามือไปจับตรงหม้อน้ำมันก็ร้อนจี๋เลยงับ เลยมาสอบถาม ผ ช ช คับ  :-*

นายอนุพงษ์ (กุ๊ก) ขุนทอง

<< ZenSoNic >>

ถ้าเข็มอยู่ที่ 1/3 ถือว่าปกติครับ

1/2 เวลารถติดๆ พอขับแล้วลงก้ถืว่าปกติครับ 

เรื่องร้อนเปนธรรมดาครั้บ แต่ก้ไม่ควรจะมากไปครับ เน้นที่เข็มความร้อนแล้วกันนะคั้บ

หม้อน้ำนี่ทำตามขั้นตอนยังไงคั้บ  ไช้เป๊ดม่วง หรือ เอาไปผ่าครั้บ ???

DEDOR

เข้ามาให้กำลังใจ  สาวกคนใหม่ครับ  ท่าน กุ๊กไปเอาคันไหนมาน๊าผมลืมไปและ  รู้สึกว่าราคาน่าจะเอาเรื่องเลยนะ ถ้าจำไม่ผิด  ไหงเจ้าของเก่าเค้าไม่ดูแลรักษาเลยล่ะครับ

ปล. เอาเจ้าตัวการมาให้ยลโฉมหน่อยสิครับ  555++

วิธีการซ่อมกล่องไฟ เอ็นโปร RW และ FSXครับ
http://www.2strokeclub.com/smf/index.php/topic,94916.0.html

aoaaued

เอาใจช่วยให้แก้ไขได้สำเร็จครับ

vee

1     เปลี่ยนฝาห้มอน้ำแล้วหรือยัง

2     ถอดดูที่ไบพัดป้ำน้ำด้วยว่า  เป็นไง ผุใหม

3    เปิดฝาห้มอน้ำออกแล้วติดเครื้องดูว่าน้ำมีการใหล วนในระบบใหม

kookgook

1.1ตอบพี่<< ZenSoNic >>คับ คือเป็นการล้างหม้อน้ำแบบทำม่ะดาคับ โดยการล้างโดยใช้น้ำยาล้างหม้อน้ำคับแล้วถ่ายน้ำในหม้อน้ำอีก3-4รอบ
พอครบก็ใส่น้ำยาหล่อเย็นคับ แล้วบิดไล่ฝองอากาศออกจนหมด ปล.ยังไม่ได้ผ่ารึยังไม่ได้ใส่เป็ดเลยงับ :-*

1.2ตอบพี่ DEDOR งับ รถที่ได้เค้าการันตีว่าเดิม เล่นเอาซะเดิมจริงๆ ราคารวมส่งก็41kเลยคับเป็นหนี้เป็นสินเลย โดยที่ฟันตั้งโต่เยิน โช๊ตหน้าตาย(เรียกไม่เป็น)
หม้อน้ำ น้ำขุ่นยังกะสีน้ำลูกรังเลยคับ หม้อพักน้ำตัน มีดินครึ่งหม้อ  รูปเดียวเอามาไห้ชมคับกล้องเข้า 0 มือถือก็ขายไปแล้ว เลยม่ะมีที่ถ่ายรูปคับ ???

1.3ตอบท่าน vee เดียวจำนำ ข้อ2 กับข้อ3ไปปฎิบัติคับ แต่ข้อ1ยังมึนๆงงอยุ่คับ :-X

ขอขคุณพี่ๆทุกท่านที่เข้ามาไห้คำแนะนำดีดีคับ :D :D :D

บูรพาพยัคฆ์

ภาพความหลัง

bonus23

kookgook

เดี๋ยวขี่ไปไห้พี่เอกผ่าไห้ได้ม่ะคับ+เอาตังติดไปเอาRRWคันแดงกลัมมาด้วย....อิอิ

<< ZenSoNic >>

ผ่าหม้อน้ำเลยครั้บ เพราะจากที่อ่านมาเหนบอกว่ามีดินอยุ่ในหม้อพักด้วย อาจจะแปลได้ว่า น้ำที่ไช้ไม่สะอาด หรือ บริเวณที่ไช้รถประจำ มีสภาพเปนทางที่มีฝุ่นเยอะ

อาจจะจับตัวเหนียวอยุ่ในหม้อน้ำครั้บ  น้ำยาล้างหม้อน้ำ ช่วยอะไรไม่ได้มาก  เอาไปผ่า ล้างดินออกจะ สบยใจที่สุดครั้บ เสียเวลารื้อนิดเดียว ค่าทำก้ประมาน 100-150.- เองครั้บ เด่วพังแล้วจะเสียหลายตังครั้บ

nr2

ถ้ายังไงต้องการ หม้อน้ำใหม่ ผมมีนะครับ รับจากท่านด้อมาท่านด้อผ่าล้างมาเรียบร้อยแล้ว นึกว่าของผมพังไหนได้เจอเป็ดเข้าไปหายเป็นปลิดทิ้งเลย
  Dtac   085 6807916  ,  9.00น-20.30

ที่เก็บเงิน     ธ.กรุงไทย  413-0-24582-1 สาขาหนองคาย ชื่อ บัณฑิต