Main Menu

วาล์วเซอร์โว TZR ตูดเป็ดนี่มันไม่มีกล่องแยกแบบพวกเอ็นฯตากลมหรือครับ

เริ่มโดย thanh, กุมภาพันธ์ 14, 2013, 03:16:19 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

thanh

ผมหากล่องวาล์วไม่เจอเจอแต่กล่องเครื่อง(ผมคิดว่าใช่นะ)อย่างเดียว รุ่นนี้มันไม่มีหรือเจ้าของเดิมเอาออกไปแล้วหว่า เอ็นเราก็มีสองกล่องซีดีไออันวาล์วอันทีแซ่ดไม่รู้จริงๆ ครับ
แล้วกล่องวาล์วทีแซ่ด ลูกเท่าไรครับ

seilencer_TZR

ราคาในเวบไม่เท่าไรหรอกครับ ประมาณ 500 ขึ้นไป

แต่ว่าในเลขคอ ขึ้นต้นด้วย 3RR ป่าวครับ ?

@@TaJung@@

จรุง นามสถิตพงษ์
309/1 หมู่ 8 ถ.เหล่านาดี ต.เมืองเก่า
อ.เมือง จ.ขอนแก่น 40000

บัญชี ธ.กสิกรไทย 491-2-20805-8

รถเก่าๆ...คนขี่แก่ๆ...

กาฝาก

อ้างจาก: seilencer_TZR เมื่อ กุมภาพันธ์ 14, 2013, 03:34:16 หลังเที่ยง
ราคาในเวบไม่เท่าไรหรอกครับ ประมาณ 500 ขึ้นไป

แต่ว่าในเลขคอ ขึ้นต้นด้วย 3RR ป่าวครับ ?

ถ้าเปง JF ล่ะก็  .....  :-*

seilencer_TZR

อ้างจาก: กาฝาก เมื่อ กุมภาพันธ์ 14, 2013, 04:25:29 หลังเที่ยง
อ้างจาก: seilencer_TZR เมื่อ กุมภาพันธ์ 14, 2013, 03:34:16 หลังเที่ยง

ถ้าเปง JF ล่ะก็  .....  :-*

คันในลายเซ็นผมไงครับ

เลขคอ 4MG (VR รุ่นสุดท้าย) เสื้อ TZR คาร์บู TZM

ล้อหน้า + ชุดหลัง TZM ครับ อิอิ

thanh

วงจรคุมมันอยู่ในมอเตอร์วาล์วอยู่แล้ว...

คือหมายความว่ามันมีวงจรอยู่ในตัวเซอร์โวที่มีเคเบิ้ลไปดึงวาล์ว(กล่องสีดำมีสายชัก)มันอยู่ด้วยกันข้างในแล้วหรือครับ

ของเอ็นนี่ผมถอดเซอร์โวมาดูก็มีแต่เฟืองกับมอร์เตอร์รถกระป๋อง แล้วก็มีกล่องแยกไปอยู่แถวข้างรถอีกที

ผมก็หาอีกล่องแยกของทีแซ่ดอยู่นี่แหละ ถ้ามันอยู่ด้วยกันกับเซอร์โวแล้วก็รอดตัวไป

Hunterzero

ฅนดี ไร้ที่ฝัง ก็มีคนสรรเสริญ
Heart Under Blade

thanh

DEDOR

ข้อดีของมันครับ  ไม่ยุ่งยากเหมือน  nsr ครับ  กล่องไฟกล่องเดียวกับเซอโว  จบ 

วิธีการซ่อมกล่องไฟ เอ็นโปร RW และ FSXครับ
http://www.2strokeclub.com/smf/index.php/topic,94916.0.html