Main Menu

ปัญหาไฟยังแก้ไม่หาย ปั้ญหาใหม่มาแล้ว สูบติด

เริ่มโดย tangent, กุมภาพันธ์ 06, 2013, 09:39:11 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

tangent

เช้านี้เองครับ สดร้อน  กำลังวิ่งอยู่  110  กม/ชั่วโมง  รอบประมาณ  6500  รอบ/นาที  สูบติดเลยครับ  ล้อหลังล็อค  ดีนะครับ กำครัช  ไว้ทัน  ไม่งั้น มีแหกโค้ง แน่นอน

สักพัก ก็  สูบคลายตัว  ผมก็สตาร์ท  แล้วขับกลับไปจอดที่บ้านพัก  ที่ความเร็ว  60 กม/ชั่วโมง  ที่  4000  รอบ/นาที   ก็กลับได้ปกติ  แต่มีเสียงดังมาก   

เลยอยากขอความอนุเคราะห์  แนวทางในการซ่อม  ว่า ต้องเปลี่ยนอะไรบ้าง  และประมาณการเท่าไหร่  อะไหล่ หาได้จากไหน  เป็นต้นนะครับ  ขอบคุณล่วงหน้าครับ

ratree

สิบปากว่าหรือจะเท่าตาเห็น สองตาเห็นมิอาจเท่ามือคลำ..น่า..จ๊ะ

aoaaued

รายละเอียดเกี่ยวกับรถและเครื่องไม่มี  มีแต่อาการ เลยแนะนำอะไรไม่ถูก  แต่ลูกติดแล้วพอเครื่องเย็นแล้ววิ่งต่อได้นี่เดาว่าเสื้อต้องปลอกมาแล้วแน่

nuttakit

ser ตัวเเรก กะ ตัวสุดท้าย