Main Menu

ขอเล่าก่อนถามครับ

เริ่มโดย phichai, กุมภาพันธ์ 06, 2013, 05:28:47 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

phichai

:)เหตุการมีดังนี้รถMIOตัวที่เป็นคาบูครับขี่ๆไปดับเฉยเลยต้องเอาไปเข้าร้านครับช่างเค้าบอกว่าเปลี่ยนลูกให้ใหม่แบตใหม่และอื่นๆครับหลังจากนั้นรถคันนี้ก็ไม่ได้อยู่กะผมครับน้าเอาไปใช้นานพอสมควรเกือบไปได้มั้งครับแต่พอหลังน้ำท่วมเค้าจะออกรถใหม่เค้าเลยให้ผมไปขี่กลับมาจากนวนครก็ขี่กลับมาปกติดีครับแล้วหลังจากนั้นก็เอามาเก็บครับเพราะเป็นรถของน้องสาวก็นานเกือบปีละมั้งครับวันนี้น้องเค้าโทรมาบอกว่าเค้าจะใช้รถละผมเลยไปรากออกมาทำความสะอาดจอดไว้นานจัดฝุ่นเต็มเลย

ทีนี้จากถามละครับ  คือว่าผมเอารถอกมาสตาทเท่าไรมันก็ไม่ติดสะทีครับ  สงสัยจอดนานจัดสตาทมือจน  แบตหมดละมั้งครับ  เลยสตาทเท้าต่อเลย  ทำยังไงก็ไม่ติด  สุดท้ายครับ รื้อคาบูมาล้างครับสะพักรถกะติดครับ  แต่ว่าเวลาขับไปพอความถึงสัก40กว่าถ้ากดคันเร่งเพิ่มมันจะวูบคับมันเป็นอะไรครับหรือว่าผมยังล้างได้ไม่ดีพอครับหรือว่าใส่อะไรผิด   ล้างละกะเป่าตามรูต่างๆของคาบูดูๆไปบางทีเหมือนล้างไม่ค่อยจะออกผมเลยเอาลวดทองแดงในสายไฟแย่ตามรูนมหนูด้วยครับ งงครับ       
พึ่งเคยรื้อคาบูแบบนี้อะครับ  ช่วยแนะนำที่ครับ

ironkong

อาจจะมีเศษซากสนิมอยู่ในถังก็เป็นได้ นอกจากนี้ต้องรอท่านอื่นมาตอบล่ะครับ แฮ่ๆ
"BN002"

ASENAL

1.ล้างคาร์บูอีกครั้ง

2.เอาแบ็ตไปชาร์จไฟใหม่

ถ้าไม่ติดอีก..เอาเข้าร้าน

แต่อย่าไปหลงคารม..ให้เปลี่ยนลูก อีกละ

ZAAKA

pu a.t.e.44

ลองล้างใหม่อีกครั้ง ไม่ก็ลองดูกรองน้ำมันดูก็ได้

phichai

OK  ครับได้ติดละครับ ล้างคาบูอีกรอบทีนี้ตอนใส่ผมลองเลื่อนลูกเร่งดูมันเลื่อนได้ไม่สุดครับเลื่อยไขส่วนบนแล้วเลื่อยลูกเร่งให้สุดก่อนแล้วไขกลับเข้าไปใหม่อีกทีแล้วกะลองเลื่อนขึ้นลงอีกครั้งเปลี่ยนใสกรองอากาศละครับดูละน่าจะตันครับเพราะดูเหมือนมันจะแฉะๆน้ำมันครับ  พอใส่เข้าไปทีนี้พอติดเครื่องได้ก็มีอาการเหมือนเป็นแบบเดิมแต่พอติดได้ครั้งที่2หายเลยครับไม่เป็นอีกเลยครับ  ขอบคุณครับทุกท่านที่ช่วยแนะนำครับ