Main Menu

ทำสีรถเอง+เก็บงานควรมีอุปกรณ์อะไรบ้่างครับ

เริ่มโดย luxran, กุมภาพันธ์ 02, 2013, 06:01:49 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

luxran

เช่น สีรองพิ้น ควรเป็นสีอ่ะไรดีครับ (ผมจะทำสีดำแววครับ)
         ชุดสีบางจุดมีมันแตกเห็นเนื้อใน และบางจุดสีแตก (แฟริ่งอ.เกรษมครับ)
         แล้วใช่อุปกรณ์อ่ะไรบ้างครับ ขอบคุณครับ

เดช..ไอ้เสื้อทอง

เบสิค ๆ  ก็ ปั้มลม ซัก  สามพัน  กว่าบาท

สายลม  ...สิบเมตร  ประมาณ  สองร้อย

กาพ่นสี  แบบ เบสิค  ๆ  พอใช้งานได้  ...  ประมาณ  700 - 800

ลูกหมู เครื่องเจียร์ เอาไว้ปั่นเงา หรือ ปัด งานแตกระแหง  1000

ถ้วยตวงสี  ผสมสี  กระดาษทราย หลากไซส์ ใช้จำเพาะงาน  ไขปลาวาฬ ยาขัดเงา  ....500

ไม่ถึงหมื่น  ครับ  ...

แต่หาก เริ่มที่ เบสิค ๆ ไปก่อน  ก็เล่นสีสเปรย์ก็ได้
" ความซื่อสัตย์ จะสร้างความสุขที่แท้จริง  ให้แก่เรา  "

JoJo Halha

อ้างจาก: luxran เมื่อ กุมภาพันธ์ 02, 2013, 06:01:49 หลังเที่ยง
         เช่น สีรองพิ้น ควรเป็นสีอ่ะไรดีครับ (ผมจะทำสีดำแววครับ)
         ชุดสีบางจุดมีมันแตกเห็นเนื้อใน และบางจุดสีแตก (แฟริ่งอ.เกรษมครับ)
         แล้วใช่อุปกรณ์อ่ะไรบ้างครับ ขอบคุณครับ
1.สีรองพื้นทั่วไปครับ(สีเทา)
2.ใช้กระดาษทรายขัดครับ เบอร์320ขัดน้ำครับปล่อยให้แห้งแล้วก็โป็วที่รอยแตกครับ
โจ้ห้าหลา เซอร์แดงแนวแว๊น! 088-1345200 อู่เศรษฐศักดิ์เชียงใหม่ กลุ่มเอามายั่ว คลับ

darkgiar

เป้นคนใจเย็นหรือเปล่าละครับถ้าเป็นคนใจเย็นผมว่าทำได้ แต่ถ้าไม่จ้างเขาดีกว่าสวยกว่าเยอะ