Main Menu

อยากทราบวิธีการถอด/ใส่จานคลัทครับ

เริ่มโดย phichai, กุมภาพันธ์ 01, 2013, 12:59:56 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

phichai

คือผมเปิดฝาแล้วครับทีนี้ตอนที่ถอดจานคลัทผมเอาผ้ายัดเอาไว้ครับมันเลยไม่หมุนตามเลยทำให้สามารถถอดออกมาได้ครับถอดออกมาเพื่อเปลี่ยนผ้าคลัทถ้วยคลัทก่อนและคลัทแผ่นของเวฟ125ครับที่นี้ก็จะประกอบเข้าละครับใส่เข้าไปเหมือนเดิมครับตรงช่วงหน้าน็อตเขี้ยวตัวหน้าไขเข้าละครับโดยการเปิดรูน็อตจานไฟแล้วใช้บ็อกเบอ17จับไว้ครับเลยทำให้ไขน็อตเขี้ยวตัวหน้าได้ครับแต่ตัวหลังตรงคลัทแผ่นอะครับไม่รู้ว่าจะจับตรงไหนดีครับมันหมุนตามจะเอาผ้ายัดเข้าไปกลัวจะเลอะเทอะครับเพราะตอนนี้จะใส่ละครับไม่ได้เอาออกไอตอนเอาออกก็กว่าจะเอาเศษผ้าที่ยัดไว้ออกได้แทบแย่เลย

คือว่ามันมีเครื่องมือที่ช่วยจับที่ไม่ให้มันหมุนตามไหมครับเพื่อที่จะได้ไขน็อตเขี้ยวตรงจานคลัทแผ่นให้แน่นได้อะครับ

ขอภาพด้วยจะดีเยื่ยมเลยครับได้ไปหามาเก็บไว้ครับ   ขอบพระคุณอย่างสูงครับ  ล่วงหน้าเลยครับได้โปรดแนะนำทีครับ :o