Main Menu

เรื่องของตระกูล SE

เริ่มโดย toei_tain, มกราคม 30, 2013, 09:00:51 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

toei_tain

มีใครพอจะทราบบ้างครับว่า kawa ตระกูล se นี่ทำไม่ kr กะ ser นี่ราคาดีจัง
แต่ทำไมน้องเล็กอย่าง  leo เนี่ยไม่มีใครอยากแลเลยทั้งๆที่มันก็ตัว se เหมือนกัน
PDK R1 อีก ทำไมแพงมีแต่คนบอกว่ารถเทพแล้วทำไม PDK S1 ไม่มีใครตามหาบ้างง่ะ :-*

nongss1

อ๋อยังไม่ได้ปั่นกระแส หน่ะครับ
ถ้ามีคนทำแจ่มๆ เดียวก็หากันเองครับ555
อย่าเชื่อผม ... ผมมั่ว

กาฝาก

เอาตามความรู้สึกผมนะ

ขี่รถผู้ชายมันเท่ห์กว่าอ่ะ

ถ้าต้องจ่ายตังในจำนวนเงินเท่า ๆ กัน เพื่อแลกระหว่าง รถสปอร์ตผู้ชายแท้ ๆ อย่าง se กับรถกึ่งครอบครัวอย่าง s1

ผมเลือกจ่ายให้ se ดีกว่าอ่ะครับ

เบิร์ด ณ โซนรั่ว

อ้างจาก: nongss1 เมื่อ มกราคม 30, 2013, 09:04:54 หลังเที่ยง
อ๋อยังไม่ได้ปั่นกระแส หน่ะครับ
ถ้ามีคนทำแจ่มๆ เดียวก็หากันเองครับ555
ปั่นไม่ไหวหรอกครับ
รถมันเบา ซีซีน้อย อะไหล่ไม่แพร่หลาย หายาก
และที่สำคัญรถเก่าๆอย่างที่เราๆเล่น ราคาค่าปั้นไม่ต่างกัน ถ้าจะเก็บรายละเอียด
เสียเงินเท่ากัน คนก็เลือกเล่นที่ดีกว่าคุ้มกว่า
ส่วนเรื่อง SE นั้น ก็แค่ ที่เค้าเรียกกัน
ถ้าอยากเล่นให้สนุก ลองหาเล่นตัวที่คนอื่นไม่ค่อยสนใจไม่ต้องSE ราคาจะได้ถูก

ถ้าทำสมบูรณ์ๆเหมือนกัน  ทิ้งกันไม่ห่างมากมายหรอกครับ บางที่ เคอาร์ธรรมดา อาจจะทิ้งSEก็เป็นได้ครับ

ส่วนR-1 เป็นกระแสการปั่นราคา ของคนที่มีของเก็บไว้เยอะๆรุ่นแรกๆ
ส่วนเรื่องความแรงไม่ได้แรงกว่าเลย อย่าไปเชื่อโบชัวร์มากครับ
เค้าทำมาเพื่อเพิ่มจุดขายให้เซอร์ปิโก้ที่ตกรุ่น เพราะคนไปเล่นKR กับVICTER มากกว่า
เนื่องด้วย สมันก่อน เน้นที่ความแรงทางตรงระยะกลางๆไม่ไกลมาก

เซอร์ปิโก้จึงขายไม่ออก จึงต้องมีการปรับปรุงโครงเซอร์เก่ามาเป้นตัวใหม่ขึ้น
เพิ่มรายละเอียดเล็กน้อย เช่นการผ่าลิ่มจานไฟเพื่อให้มีความรู้สึกว่ารถแรงกว่าเดิม
เอาเคอาร์ มาผ่าลิ่มจานไฟ ก็ต้นแรงกว่าเดิมๆแล้วครับ

เล่นให่สนุกต้องมีแนวของตัวเอง แต่ถ้ามีเงินซื้อของที่คนเค้าปั่นราคาแพงๆก็ตามแต่ คนมีเงิน ทำอะไรก็ได้ครับ....อิอิ

เบิร์ด ดอนเมือง ณ โซนรั่ว
0839166524///0806290060

"หน้าตาไม่เกี่ยว...อาศัยที่เปลี่ยวและกำลัง"

nongss1

อ้างจาก: เบิร์ด ณ โซนรั่ว เมื่อ มกราคม 30, 2013, 09:17:14 หลังเที่ยง
อ้างจาก: nongss1 เมื่อ มกราคม 30, 2013, 09:04:54 หลังเที่ยง
รถมันเบา ซีซีน้อย อะไหล่ไม่แพร่หลาย หายาก
และที่สำคัญรถเก่าๆอย่างที่เราๆเล่น ราคาค่าปั้นไม่ต่างกัน ถ้าจะเก็บรายละเอียด
เสียเงินเท่ากัน คนก็เลือกเล่นที่ดีกว่าคุ้มกว่า
ส่วนเรื่อง SE นั้น ก็แค่ ที่เค้าเรียกกัน
ถ้าอยากเล่นให้สนุก ลองหาเล่นตัวที่คนอื่นไม่ค่อยสนใจไม่ต้องSE ราคาจะได้ถูก

ถ้าทำสมบูรณ์ๆเหมือนกัน  ทิ้งกันไม่ห่างมากมายหรอกครับ บางที่ เคอาร์ธรรมดา อาจจะทิ้งSEก็เป็นได้ครับ

ส่วนR-1 เป็นกระแสการปั่นราคา ของคนที่มีของเก็บไว้เยอะๆรุ่นแรกๆ
ส่วนเรื่องความแรงไม่ได้แรงกว่าเลย อย่าไปเชื่อโบชัวร์มากครับ
เค้าทำมาเพื่อเพิ่มจุดขายให้เซอร์ปิโก้ที่ตกรุ่น เพราะคนไปเล่นKR กับVICTER มากกว่า
เนื่องด้วย สมันก่อน เน้นที่ความแรงทางตรงระยะกลางๆไม่ไกลมาก

เซอร์ปิโก้จึงขายไม่ออก จึงต้องมีการปรับปรุงโครงเซอร์เก่ามาเป้นตัวใหม่ขึ้น
เพิ่มรายละเอียดเล็กน้อย เช่นการผ่าลิ่มจานไฟเพื่อให้มีความรู้สึกว่ารถแรงกว่าเดิม
เอาเคอาร์ มาผ่าลิ่มจานไฟ ก็ต้นแรงกว่าเดิมๆแล้วครับ

เล่นให่สนุกต้องมีแนวของตัวเอง แต่ถ้ามีเงินซื้อของที่คนเค้าปั่นราคาแพงๆก็ตามแต่ คนมีเงิน ทำอะไรก็ได้ครับ....อิอิ

yo150

อ้างจาก: nongss1 เมื่อ มกราคม 30, 2013, 09:22:08 หลังเที่ยง
อ้างจาก: เบิร์ด ณ โซนรั่ว เมื่อ มกราคม 30, 2013, 09:17:14 หลังเที่ยง

ผมก็สงสัยอยู่ว่าR1เครื่องมันทำอะไรใหม่ รู้แต่ว่ามันเบาขึ้นเพราะเป็นอลูมีเนียมทั้งคัน แจ่มกระจ่างชัด ได้ความรู้อีกแว้ววว :( :(

เบิร์ด ณ โซนรั่ว

แค่ท่อนท้าย โครงด้านหน้าก้ยังเป้นเหล็กเหลี่ยมหนาๆใหญ่ๆเหมือนเดิมครับ
มันไม่ได้ทำให้เบามากมายอะไรหรอกครับ
อยู่ที่โปรโมท
เบิร์ด ดอนเมือง ณ โซนรั่ว
0839166524///0806290060

"หน้าตาไม่เกี่ยว...อาศัยที่เปลี่ยวและกำลัง"

กาฝาก

ปลาท้องป่อง

เมธา จงประเสริฐกุล ลาดพร้าว กทม. 10240

เเก้ปัญหาคันสตาร์ทหลวม เบื้องต้น http://www.2strokeclub.com/smf/index.php?topic=86515.0

GENIUS

ถ้าไปยึดติดกับชื่อมันมากเกินไป

อาจต้องจ่ายแพงเกินกว่าที่ควรจะเป็นนะ

125cc.Only

ลองสังเกตุ กระทู้ขายรถ ถ้าขายรุ่นไหน มักจะเจอคนที่ใช้รุ่นนั้นมาเชียร์ เยอะกว่าคนใช้รุ่นอื่นๆ

อาจจะกลัว ว่ารุ่นที่ตัวเองใช้ราคาตกมั้ง

สำหรับผม เดี๋ยวนี้  ผมไม่สนหรอกรุ่นที่ผมมีมันจะราคาตก ทำใจครับ
จะตกก็ช่างมัน เล่นรถต้องทำใจ

เรื่องราคา  ท่านดูเค้าโพสขาย แต่รู้กะเค้าเหรอว่าเค้าขายได้ หรือขายได้ราคาตามที่โพสจริงๆ
เห็นๆอยู่ บางรุ่นที่ว่าเทพ ราคาแพง ขายออกมั้ยหล่ะ  คนที่ใจรักและยอมเสียเงินขนาดนั้น มันมี แต่มีน้อย

และรถที่เป็นตัวท็อปของยุค2T ก็คือ150 ไม่ใช่รถครอบครัว ไม่เห็นแปลกที่คนส่วนมากที่เล่นอยากจะเก็บตัวท็อป

toei_tain

{{ boyy555 }}

ตำนานหนึ่งอวสาน...อีกตำนาน..ก็เริ่มขึ้น

087-7642131 บอย

nuttakit

อ้างจาก: 150CC.only เมื่อ มกราคม 30, 2013, 11:21:05 หลังเที่ยง
ลองสังเกตุ กระทู้ขายรถ ถ้าขายรุ่นไหน มักจะเจอคนที่ใช้รุ่นนั้นมาเชียร์ เยอะกว่าคนใช้รุ่นอื่นๆ

อาจจะกลัว ว่ารุ่นที่ตัวเองใช้ราคาตกมั้ง

สำหรับผม เดี๋ยวนี้  ผมไม่สนหรอกรุ่นที่ผมมีมันจะราคาตก ทำใจครับ
จะตกก็ช่างมัน เล่นรถต้องทำใจ

เรื่องราคา  ท่านดูเค้าโพสขาย แต่รู้กะเค้าเหรอว่าเค้าขายได้ หรือขายได้ราคาตามที่โพสจริงๆ
เห็นๆอยู่ บางรุ่นที่ว่าเทพ ราคาแพง ขายออกมั้ยหล่ะ  คนที่ใจรักและยอมเสียเงินขนาดนั้น มันมี แต่มีน้อย

และรถที่เป็นตัวท็อปของยุค2T ก็คือ150 ไม่ใช่รถครอบครัว ไม่เห็นแปลกที่คนส่วนมากที่เล่นอยากจะเก็บตัวท็อป

เห็นด้วยครับ :D ผมว่าอยุ่ที่ความชอบของเเต่ละคน คนที่ชอบ50000เขาก็ซื้อ คนที่ไม่ชอบ5000ก็ว่าเเพง

ser ตัวเเรก กะ ตัวสุดท้าย

oak2545

ke กับ ser อะไหล่เยอะกว่าครับมีทั้งเทียมแท้ก็ยังพอหาได้เกือบทุกชิ้น แต่ลองดู พวก LEO หรือ TUXEDO ซิครับอะไหล่หายากมากๆๆ มีมีคันนังยังหาชุดสีครบชุดไม่ได้เลย SE ยิ่งแล้วใหญ่ ราคาปั้นก็ใกล้เคียงกัน แล้วถ้าเป็นเราเองเกือบ 90%ขึ้นไปก็ต้องเล่นสองตัวแรกครับ ส่วนสองตัวหลังนี่ขึ้นอยู่กับความชอบล้วนๆ :(

ลมโชย...BANG NA

ยกตัวอย่างคันสีเหลืองนี้ ต้นฉบับมันคือ KR SE 98
( ตอนที่ซื้อมาไม่รู้เลยว่ามันคือ SE 98 เพราะตอนซื้อมาขอแค่เอกสารครบเครื่องขับได้ราคาย่อมเยาว์ )
แต่พอมาดูปัจจุบันมันหมดความเป็น KR SE 98 ไปอย่างสิ้นเชิง 55555
เพราะผมไม่ได้ยึดติดตรงนั้น ขอแค่เครื่อง ดีๆๆใหม่ๆๆซักตัว ขับไปไหนมาไหนได้อย่างมั่นใจ รุ่นนั้นแหละดีที่สุดสำหรับผม

ปล.อยากจะบอกว่า ความคิดแต่ล่ะคนไม่เหมือนกันครับ แต่อย่างผมชอบอะไรที่ หาง่าย ราคา ถูก ก้อพอแล้วครับ ??? ??? ???

เบอร์บัญชี เดชชัย 1712070950 ทหารไทย
TEL.0865548329

ถ้ารถคุณอยากใหม่...อยากสวย
**คลิ๊กที่ภาพเลยครับ แล้วคุณจะพบกับสิ่งใหม่ๆๆ**

ray

ด้อมๆๆ  และมองๆๆ ไป

ลมโชย...BANG NA

อ้างจาก: ray เมื่อ มกราคม 31, 2013, 10:31:20 ก่อนเที่ยง

ด้อมๆๆ  และมองๆๆ ไป

รถสวยมากๆๆครับ สถานที่เหมือนแฟตรทหารบางนาเลยครับ ถ้าไม่ใช่ขอโทษด้วยน่ะครับ
เบอร์บัญชี เดชชัย 1712070950 ทหารไทย
TEL.0865548329

ถ้ารถคุณอยากใหม่...อยากสวย
**คลิ๊กที่ภาพเลยครับ แล้วคุณจะพบกับสิ่งใหม่ๆๆ**

Tong_2T_150

ทำนองเดียวกัน...ถ้าเป็นสาวก"N" ต้องบอกว่า "ไม่ต้องยึดติดกับคำว่าNPro"ครับ

เครดิตภาพ:พี่สุดยอด

mr24

อ้างจาก: เบิร์ด ณ โซนรั่ว เมื่อ มกราคม 30, 2013, 09:40:41 หลังเที่ยง
แค่ท่อนท้าย โครงด้านหน้าก้ยังเป้นเหล็กเหลี่ยมหนาๆใหญ่ๆเหมือนเดิมครับ
มันไม่ได้ทำให้เบามากมายอะไรหรอกครับ
อยู่ที่โปรโมท

+1คับพี่ ขอถามอีกนิดคับการผ่าลิ่มจานไฟ
ต้นแรงกว่าเดิม หรือคับแล้วำทำยังไงยากไม่คับ ขอบคุณคับน้า ???
081-7008082