Main Menu

__ น้ำมันเปลียนไป __

เริ่มโดย RELAXER, มกราคม 24, 2013, 10:45:07 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

RELAXER

คือ ผมพึ่งนึกได้ว่า เบนซิน ๙๑ เลิกแล้ว และจะต้องเติม แก็สโซฮอล์  เคยเติมแล้ว สะดุด เดียวติด เดียวดับ เดียวเร่ง แต่ก็ขี่ได้ครับ
แต่อยากถามว่า ใคร เคยเติม E ๒๐ มั่ง เป็นยังไงมั่งครับ คิดประมาณว่าไหนๆก็จะต้องเติม แก็สโซฮอล์ก็เอามันประหยัดกว่าไปเลย
ถ้าใครเคยเติมหรือใช้อยู่ช่วยบอกทีครับ
ผม รถ LS เดิมใช้งาน
ขอบคุณครับ

เห็น มี ป้ัม ESSO ที่หนึ่งบอกว่า เขาจะเอา เบนซิน ๙๕ ลง ลิตร เกือบ๕๐ ถ้ามีก็ดี แต่คงเปลืองหลาย
***  แค่ LS อยากมี วาว SUPER KIPS  ***

• •.ู`โอ๊ต`น่ะจ๊ะ`• •.ู

ถ้ามี 95 ผมก็จะเติม

ว่าแต่ทำไมถึงเอา 91 ออก ผมไม่เข้าใจเลยจริงๆ..

อยากรู้เหมือนกันว่า e20 ดีกว่า แก๊สโซฮอล ไหม

อยากรู้ ข้อดี กับ ข้อเสียด้วยครับ

ขอผู้รู้ ช่วยอธิบายด้วยคัฟฟฟ...
เช็คใบเสร็จการส่งของย้อนหลัง ---> http://www.facebook.com/prachinburisell

RELAXER

E๒๐ มันก็คือแก็สโซฮอล์ ๒๐ เปอรเซ้นไม่ใช่หรือ

เพื่อนผม คับโซนิค มันก็เติม E ๒๐ มันบอกว่า ก็เหมือนเดิมวิ่งได้๑๓๐เหมือนเดิม ไม่แตกต่างจากเบนซิน แต่ไอเรามันรถเก่า ไม่อยากเสี่ยง

***  แค่ LS อยากมี วาว SUPER KIPS  ***

Hunterzero

ห้องแก๊สโซฮอล์ด้านบนมีครับ E20 ใส่กับรถอายุ15ปียังเฉยๆ กลัวอ่าไร   อยู่ที่จูนไม่ดีมากกว่า ลองไปอ่านทำความเข้าใจกับตัวน้ำมันก่อนครับ

ฅนดี ไร้ที่ฝัง ก็มีคนสรรเสริญ
Heart Under Blade

• •.ู`โอ๊ต`น่ะจ๊ะ`• •.ู

แล้วพวกรถทำ ลูกโต

อย่าง โซนิค ลูกบอสชัก 5

เติม e20 จะเป็นไรไหม 

คือผมเติมแต่ 91 มาโดยตลอด..
เช็คใบเสร็จการส่งของย้อนหลัง ---> http://www.facebook.com/prachinburisell

Hunterzero

อ้างจาก: • •.ู`โอ๊ต`น่ะจ๊ะ`• •.ู เมื่อ มกราคม 25, 2013, 04:08:51 ก่อนเที่ยง
แล้วพวกรถทำ ลูกโต

อย่าง โซนิค ลูกบอสชัก 5

เติม e20 จะเป็นไรไหม 

คือผมเติมแต่ 91 มาโดยตลอด..
สำหรับโซนิค ที่พื้นฐานใกล้เคียงกับCBRลองเข้าเว็บทางนั้นดูก็ได้ครับอ.GOODน่าจะตอบไว้ในหลายๆกระทู้แล้วทั้งการปรับจูน คุณสมบัติน้ำมัน

ฅนดี ไร้ที่ฝัง ก็มีคนสรรเสริญ
Heart Under Blade

aoaaued

ผมใช้ E20 มากว่า2ปีแล้วละ ใช้กับรถทุกอย่างที่มีอยู่ (Dash Ls Sonic Wave NSR และรถยนต์  City CR-V VIOS)ในความรู้สึกที่สัมผัสได้  ให้ความแรงกว่าเบนซิน91แน่นอนครับ และรถทุกคันที่ใช้ก็ไม่ต้องปรับแต่งอะไรด้วยใช้ได้เลย ปรกติไม่เห็นมีปัญหาครับ

ข้อแนะนำ  ควรสตาร์ทเครื่องยนต์ทุกสัปดาห์เป็นอย่างน้อย(ทุกวันได้ยิ่งดี) เพราะหากจอดนานเกินไปน้ำมันแห้งคาบูฯ จะเกิดขุยในคาบูฯ(สนิมอลูมิเนียมนั่นแหละ) อาจสร้างปัญหาได้   และอีกข้อ  E20 ของบางจากสะอาดกว่าของ ปตท.นะครับ

Tong_2T_150

สไมล์เติมE20(มา1อาทิตย์)ก็ขี่ปกติครับ

เครดิตภาพ:พี่สุดยอด

จุ้ย ปช.

เปลี่ยนจาก เบนซิน มาเติม แกสโซฮอล
ขั้นแรกพื้นๆ ตรวจสภาพ รถก่อนครับ สายน้ำมัน อยู่ในสภาพดีหรือป่าว เพราะถ้ารถเก่าๆ เจอโซฮอลเข้าไปอาจจะแข็งโป๊ก โดยไม่ต้องพึ่งไวอากร้า ยางถ้วยคาบู เปื่อยหรือยัง ถังเป็นสนิมหรือป่าว รื้อมาแล้วก็จัดการล้างซะเลย
อาการแรกเลยที่จะเจอ คือ อาจจะสตาร์ทยากนิสสส วอมเครื่องนานนิสสส ออกตัวทีแรกอาจจะวอด วิธีแก้เบื้องต้น ขั้นสกรูอากาศเข้าหน่อยครับ เป็นใช้ได้

อี20
ก็อาจจะเพี่มเบอร์นมหนูเมนซักหน่อย ก็ใช้ได้แล้วครับ เพราะ 2 จัวหวะ รอบมันจัดจ้าน เติม อี20 ไป รอบปลาย อาจจะเขก
เติม อี 20 ต้องจูนเองเป็นซักหน่อยครับ จับอาการรถเราได้ เพราะถ้าเข้าไปร้านให้ช่างจูนให้ เจอช่างที่เขา แอนตี้ กับ แกสโซฮอล อาจจะ โดนตำหนิ  ทำให้เสียอารมณ์ ขาดความมั่นใจ ได้
ยิ่งถ้าใช้งานผมว่าควรเติมและยอมรับแกสโซฮอลได้แล้วครับ เบนซินวิ่งใช้งาน ไม่ไหวหรอก เจอค่าน้ำมัน เอา เงินเดือน เราไปรับประทานหมดครับ

ข้อมูลเบื้องต้น วิธีใช้ ข้อดีข้อเสีย แกสโซฮอล ศึกษาได้ในห้อง แกสโซฮอลของเรานี่แหละครับ
มีระดับปรมาจารย์ ทดลองมาให้แล้ว ไม่ต้องไปนั่งจินตนาการ ตรัสรู้เอง ครับผม
เข้าไปลองอ่านดู แล้วจะรู้ ว่ามันไม่เลวร้ายอย่างที่คิด อิอิ
"ความโกรธ" อาจเกิดโดย..ไม่ตั้งใจ แต่ "การให้อภัย" ไม่ได้เกิดด้วย..ความบังเอิญ

http://www.2strokeclub.com/smf/index.php?topic=1136

SIT_KRR-SSR

แล้ว 95 มันสีเหลืองใช่ป่ะ  เมื่อวานไปเติมน้ำมันขวดแถวบ้านใส่ SER SE แปลกใจ

เมื่อก่อนเคยเติม 95 มันสีเขียวออกหยกๆๆ

ก็เลย งง 
2strokeclub.com คนที่รักจริง กับ คนรักเพียงแค่เล่น เล่น ลึกๆ แล้วมันต่างกัน คุณค่ากับมูลค่า  ก็เช่นเดียวกัน  2strokeclub.com

kookkai

ผมรถvictor mเติมe20เหมือนกันก็ไม่มีปัญหาอะไรเพียงแค่เซ็ตหนูน้ำมันเป็น145 นมหนูเดินเบา48จูนอากาศออก1รอบเข็มเร่งล๊อค3ไปได้ดีทั้งตันและปลาย150อ้พแน่นอน(ผมลงเกียร์6ไป150ยังเหลือเกือบครึ่งปลอก)

Arm TZ

ผมรู้อย่างเดียวว่าวัีนไหนที่ปั๊มแถวบ้านผม E20 หมดไม่มีให้เติมแล้วต้องไปเติมอย่างอื่นแทน ผมจะเซ็งสุดๆเลยแถมรถผมมันก็แสดงอาการขี้เกียจอืดอาดออกมาด้วย อิอิ

KenJi

ผมเติมแก๊สฯ 91 95 (E10) ผสมปนเปกันไป ก็ยังไม่มีปัญหาอะไรตามมานะครับ มีแต่ประหยัดเงินในกระเป๋า + เครื่องสะอาดขึ้น

(ใจจริงอยากจะเล่น E20 ซะด้วยซ้ำแต่จูนไม่เก่งนิสิ + หาช่างที่จูน E20 ได้นี่หาไม่ค่อยมีเลย)

nuttakit

ser ตัวเเรก กะ ตัวสุดท้าย