Main Menu

รื้อมาทำความสะอาด เซอร์โว

เริ่มโดย NovaScraper, มกราคม 20, 2013, 08:12:36 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

NovaScraper

พอดี เซอร์โวล มันฝืดหนะครับ สายก็ลื่นปรื้ดๆ

จัดการแก้ออกมาล้าง เฟือง (ก่อนล้าง งัดลูกยาง+แกะมอเตอร์ ออกมาหมดก่อนแล้ว)

ล้างด้านเบนซิน จนสะอาด แล้วมาประกอบ

อยากจะถาม ว่า ใช้อะไรหล่อลื่น ดีเฟืองดีครับ SONAX หรือ จารบี ดี

Hunterzero

ฅนดี ไร้ที่ฝัง ก็มีคนสรรเสริญ
Heart Under Blade

NovaScraper

อ้างจาก: Hunterzero เมื่อ มกราคม 20, 2013, 08:28:46 หลังเที่ยง
จารบีสำหรับพลาสติกครับ

สรุปใช้จารบีหรอครับท่านน ยังไงหว่า งง ฟเฟืองในเซอร์โว ก็เป็นพลาสติก

Hunterzero

มันจะเป็นจารบีสีขาวๆครับ  ผมรู้มาแค่เนี้ยแต่ก็ไม่เคยซื้อใช้อ่า เพราะไม่ได้รื้อเฟืองพลาสติกด้วย

ฅนดี ไร้ที่ฝัง ก็มีคนสรรเสริญ
Heart Under Blade

@@TaJung@@

จาระบี เหลวๆ ยี่ห้อโมลีแลนด์ ทางบางๆ ไม่ต้องทามาก...ใช้ได้เหมือนกัน
จรุง นามสถิตพงษ์
309/1 หมู่ 8 ถ.เหล่านาดี ต.เมืองเก่า
อ.เมือง จ.ขอนแก่น 40000

บัญชี ธ.กสิกรไทย 491-2-20805-8

รถเก่าๆ...คนขี่แก่ๆ...

wave525

ไปร้านขายอุปกรณ์อิเล็คทรอนิคศ์ บอกเอาจารบีขาว  ???
*** (ser N1 ของแท้คันแรกใน 3โลก...)***

keeauto

wyได้รึเปล่าน่าจะหล่อลื่นแบบอ่อนโยนดี

keeauto