Main Menu

ถามเรื่อง เอาแผงโนวาข้างหน้า ทั้งชุด มาใส่ KR

เริ่มโดย kwunzaakub, มกราคม 16, 2013, 10:27:10 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

kwunzaakub

สวัสดีครับ เพื่อน ๆ พี่ ๆ คือผมขอถามหน่อยนะครับว่า ถ้าจะเอา ชุดหน้า พวกของโซนิค เช่น ชุดคอบน แผงคอล่าง ดุม มาใส่ กับ KR อ่าครับ ไม่ทราบว่าต้องแปลง อะไรบ้างครับ ขอบคุณครับ

Porl ZuZaa!!

อ้างจาก: kwunzaakub เมื่อ มกราคม 16, 2013, 10:27:10 หลังเที่ยง
สวัสดีครับ เพื่อน ๆ พี่ ๆ คือผมขอถามหน่อยนะครับว่า ถ้าจะเอา ชุดหน้า พวกของโซนิค เช่น ชุดคอบน แผงคอล่าง ดุม มาใส่ กับ KR อ่าครับ ไม่ทราบว่าต้องแปลง อะไรบ้างครับ ขอบคุณครับ
เข้าโรงกลึงครับ เจียรแกนโซนิคออก.คว้านรูแผงล่าง เอาแกนเคอาร์ใส่เชื่อมด้านล่าง.   ด้านบนคว้านรูให้ใส่แกนเคอาร์ได้. จบ. ค่าทำประมาณ250฿

ปาณิสรา.  อุตสาหะ.  478-2-40036-9  กสิกรไทย สาขาย่อย  ลาดหลุมแก้ว 089-8885143

kwunzaakub

อ้างจาก: Porl ZuZaa!! เมื่อ มกราคม 18, 2013, 10:53:33 หลังเที่ยง
อ้างจาก: kwunzaakub เมื่อ มกราคม 16, 2013, 10:27:10 หลังเที่ยง
เข้าโรงกลึงครับ เจียรแกนโซนิคออก.คว้านรูแผงล่าง เอาแกนเคอาร์ใส่เชื่อมด้านล่าง.   ด้านบนคว้านรูให้ใส่แกนเคอาร์ได้. จบ. ค่าทำประมาณ250฿

ขอบคุณมากครับ ^^

nutza77

ระวัง เรื่อง ทำมาแล้ว ใส่ท่อรอด แล้วติดลูกระนาด กับร่อนตอนความเร็ว สูงๆเกิน160++ จะไม่ค่อยมีความมั่นใจเลย
แต่ความสวยเอาไปเต็มๆ ครับ

wave525

อ้างจาก: nutza77 เมื่อ มกราคม 24, 2013, 02:32:12 ก่อนเที่ยง
ระวัง เรื่อง ทำมาแล้ว ใส่ท่อรอด แล้วติดลูกระนาด กับร่อนตอนความเร็ว สูงๆเกิน160++ จะไม่ค่อยมีความมั่นใจเลย
แต่ความสวยเอาไปเต็มๆ ครับ
เห็นด้วย คับ มิติรถที่ใหญ่กว่า นํ้าหนักมากกว่า ความเร็วสูงกว่า ของเดิมแผงคอกว้างกว่า แกนโช๊คใหญ่กว่า ถ้าเล็กลงการควบคุมรถน่าจะด้อยลงคับ :(
*** (ser N1 ของแท้คันแรกใน 3โลก...)***

keeauto

กำลังจะลดน้ำหนักรถเหมือนกันชุดหน้าโนวามันเบากว่าเยอะ ก็มาเปลี่ยนใจตรงท่านข้างบนๆว่านี่แหละ

tzr133

กลึงบูช ที่แกนโชค แล้วใช้แผงคอเดิม ของเคอารแต่ใส่แกน โน วาจบสุดครับ ง่าย สุด ประหยัดสุด แถม ล็อค คอได้ จะทำกลับเดิมก็ ง่าย แล้วแต่ครับ ลองดู

328 080808 4
นายอานนท์ ไชยนอก ธนาคารกรุงเทพ สาขาแม่สอด ออมทรัพย์
0884246578