Main Menu

VICTOR M ควันเยอะมาก ต้องดูที่ไหนครับ

เริ่มโดย งูเห่าโหด., มกราคม 16, 2013, 10:29:15 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

งูเห่าโหด.

ขี่น้อยครับ  จอดคลุมผ้าไว้เป็นอาทิตย์   พอเอาออกมาขี่  ดึงโช็คสตาร์ทประมาณ10กว่าที   ถึงจะติด  เติมเบนซิน95ตลอด 

พอติดแล้วควันเยอะมาก เหมือนมาพ่นยาไล่ยุง + รถขายไก่ย่าง3คัน จอดรวมกัน   พอวิ่งรีดรอบจนเครื่องร้อน  ก็จะเป็นปรกติ ควันน้อย

อาการแบบนี้ต้องดูที่ไหนครับ  อาการซีลข้อเหวี่ยงรั่วหรือเปล่าครับ    หรือตั้งปั๊มออโตลูปสูงเกินไป

แล้วเช้าๆดึงโช็คสตาร์ทประมาณ10กว่าที   ถึงจะติด เป็นที่อะไรครับ หัวเทียนเก่าหรือเปล่า  ดึงโช็คสตาร์ทวัดรอบขึ้นประมาณ 3000

ช่วยวิเคราะห์หน่อยครับ

na

ขี่น้อยครับ  จอดคลุมผ้าไว้เป็นอาทิตย์ เรื่องธรรมดาครับ

krrzxk2

แล้วถ้าอาการอย่างนี้เป็นทุกวันหล่ะครับ ขวันโขมง ทุกเช้า มันน่าจะสาเหตุใดครับ

tookkb

อ้างจาก: krrzxk2 เมื่อ มกราคม 16, 2013, 02:19:53 หลังเที่ยง
แล้วถ้าอาการอย่างนี้เป็นทุกวันหล่ะครับ ขวันโขมง ทุกเช้า มันน่าจะสาเหตุใดครับ
ถ้าขวันโขมงสักพักแล้วหาย...ไม่ต้องไปตกใจเป็นเรื่องธรรมดาของรถขึ่ช้าหรือไม่ค่อยได้ขึ่ น้ำมันออโต้ลูปที่เผาไหม้ไม่หมดมันตกค้างอยู่ในท่อ
แต่ถ้าควันโขมงตลอดเวลานี่สิ   งานงอก...

ความทรงจำเก่า ๆ หวนกลับคืนมาอีกครั้ง
อีเหลืองเพื่อนยาก จงวิ่งทะยานผ่านสายลมกาลเวลา
กลับไปหาอดีตเมื่อวัยเยาว์ เราจะออกตามฝัน ด้วยกัน

Porl ZuZaa!!

อ้างจาก: tookkb เมื่อ มกราคม 16, 2013, 04:35:00 หลังเที่ยง
อ้างจาก: krrzxk2 เมื่อ มกราคม 16, 2013, 02:19:53 หลังเที่ยง
ถ้าขวันโขมงสักพักแล้วหาย...ไม่ต้องไปตกใจเป็นเรื่องธรรมดาของรถขึ่ช้าหรือไม่ค่อยได้ขึ่ น้ำมันออโต้ลูปที่เผาไหม้ไม่หมดมันตกค้างอยู่ในท่อ
แต่ถ้าควันโขมงตลอดเวลานี่สิ   งานงอก...
งั้นรถผมก็ปรกติด้วยซิ จอดเป็นเดือนขี่วันเดียว

ปาณิสรา.  อุตสาหะ.  478-2-40036-9  กสิกรไทย สาขาย่อย  ลาดหลุมแก้ว 089-8885143

งูเห่าโหด.

ลายเซ็นต์พี่ เอาสิงห์เติมเป็นหัวเชื้อเลยหรอ

เจอด่านจะรอดไหมเนี๊ยะ

nutza77

นี่ไง อาการ เดียวกะรถผมเลย เคยตั้งกระทู้ไปแล้ว บ้างก็ว่าเป็นที่ซีลข้อเหวี่ยง บ้างก็ว่าเป็นที่ปั้ม ออโต้ลูป บางก็ว่า ซีลปั้มออโต้ลูป
รถผม จอดคืนเดียวสตาททีควัญขโมง แต่ขี่ซะ3-5นาทีควัญหายเป็นปกติ ++ ตอนแลกคิดว่าปั้มออโต้ลูป ผมเลิกเติมออโต้ลูปเลย ผสมถังเอา ก็ยังเป็นอยู่ ผมว่าน่าจะเจ้าซีลข้อเหวี่ยงแล้วแหละ แต่ผมหาคนแกะไม่ได้ ผมไม่ค่อยถนัดแก2จังหวะเท่าไร ด้วยแย่เลยช่วงนี้ ><