Main Menu

อยากเห็นตำแหน่ง และวิธีติดกันสะบัดของKR ใส่ในคอนคอร์ด ครับ

เริ่มโดย iloveconcord, มกราคม 13, 2013, 10:03:26 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

iloveconcord

ตามหัวข้อเลยน่ะครับอยากเห็นตำแหน่ง และวิธีติดกันสะบัดของKR ใส่ในคอนคอร์ด แบบว่าไม่อ๊อกตัวถังอ่ะครับ อยากเห็นวีธีดัดแปลง ของแต่ละท่านอ่ะครับ เพราะกำลังหาที่ติดแต่ไม่รุ้จะติดแบบไหน ท่านใดพอมีรูปขอดูเป็นแนวทางหน่อยครับขอบคุณครับ :D
แอบแซงเพราะแรงน้อย

ĒҗŽā

เชื่อมเถอะพี่ มันจะได้แข็งแรง

ถ้าไม่เชื่อม ต้องเจาะ

ถ้าไม่เจาะ ก็ต้องจ้างโรงกลึงทำประกับรัดเฟรม(จะเปลืองเงินนา)

อ้างจาก: ĒҗŽā เมื่อ มกราคม 13, 2013, 10:22:21 หลังเที่ยง
เชื่อมเถอะพี่ มันจะได้แข็งแรง

ถ้าไม่เชื่อม ต้องเจาะ

ถ้าไม่เจาะ ก็ต้องจ้างโรงกลึงทำประกับรัดเฟรม(จะเปลืองเงินนา)

อืมมมมม เอาไงดีละทีนี้ ไม่อยากเจาะ กะเชื่อม ทำปะกับรัดเฟรมน่าดีกว่าน่ะ อยากเห็นท่านใดทำปะกับรัดเฟรมบ้าง

Toetoe

ของผมซื้อหูใส่กระจกมาใส่น่ะครับ >:( ตอนแรกก็อยากจะหาร้านเชื่อมแต่ยังไม่รู้จะไปเชื่อมร้านไหนดีกลัวเขาเชื่อมไม่ถูกใจ ใส่แหวนใช้น๊อตขันอัดกันให้แน่นเพราะรูจะใหญ่กว่าน๊อตกันสสะบัดหน่อยครับ

อ้างจาก: Toetoe เมื่อ มกราคม 14, 2013, 11:36:25 ก่อนเที่ยง
ของผมซื้อหูใส่กระจกมาใส่น่ะครับ >:( ตอนแรกก็อยากจะหาร้านเชื่อมแต่ยังไม่รู้จะไปเชื่อมร้านไหนดีกลัวเขาเชื่อมไม่ถูกใจ ใส่แหวนใช้น๊อตขันอัดกันให้แน่นเพราะรูจะใหญ่กว่าน๊อตกันสสะบัดหน่อยครับ

ขอบคุณอย่างมากเลยท่าน หูกระจกรถอะไรหรือท่าน หูกระจกแบบแต่งใช่ไหมครับ

Toetoe

ใช่ครับที่เขาขายกันทั่วไปหล่ะครับมีหลายสีด้วยครับ  ;D ;D