Main Menu

RXZ เติม E20

เริ่มโดย Thanakirt Sritaravanish, มกราคม 11, 2013, 11:26:47 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

Thanakirt Sritaravanish

ตามหัวข้อเลย คับ พอดีว่า Rxz ของผม คาร์บูเดิม แต่ไปทำลูกมาใหม่ ไซค์ 150(เดิม)
ขัดลื่นมาด้วย แต่ผมจะสู้ค่าน้ำมันไม่ไหว ผมเติม เบนซิน95อยู่ ก็ดีน่ะแต่น้ำมัน วันล่ะ 100 ยังไม่อยู่เลย
เช้าเรื่องเลยรึกัน RXZ เครื่องเดิมๆ ขัดลื่น ทำลูกเดิม จะต้องทำไงบ้าง

1.ขอเบอร์นมหนูด้วย จูนกี่รอบ เข็มล็อคเท่าไร
2.แล้วในเครื่อง ต้องทำอะไรบ้าง ???

ของคำแนะดีหน่อยน่ะ ครับ (ผมเครียด555)

Hunterzero

รถน้องมันสมบูรณ์แล้วหรอถ้าปกติใช้น้ำมันปกติก็ยังไม่สมบูรณ์  ไปลงเติมลองจูนอะไรที่ระดับไม่ถึงละก็........พัง

ฅนดี ไร้ที่ฝัง ก็มีคนสรรเสริญ
Heart Under Blade

สมบูรณ์ ยังไง อธิบายหน่อย

Hunterzero

http://www.2strokeclub.com/smf/index.php?topic=85297.msg1728812#msg1728812

จากกระทู้นี้  น้องทำให้มันดีกว่าที่เป็นแล้วหรือ?   ไอ้สมบูรณ์ที่บอกคือรถที่ขี่ปกติไม่มีอาการอะไร ขี่รอบสูงไม่พัง
รถไม่สะดุด ในรอบไหน มีกำลังดี นั้นคือรถสมบูรณ์  ถ้ายังเป็ฯอาการอย่างที่บอกในกระทู้ข้างบนละก็ โภ่เติม95
มันก็ไม่ต่างอะไรหรอกแถมถ้าเติมไอ้ที่มันต้องใช้ความเข้าใจในตัวนัำมันละเอียดอ่อนขึ้น เดี๋ยวก็หลงทาง จูนไม่ดี
ขี่ไม่ออก รถพัง ก็โทษน้ำมัน

ฅนดี ไร้ที่ฝัง ก็มีคนสรรเสริญ
Heart Under Blade

สรุปว่ารถของผมเติม E20 ไม่ได้เลยใช่ไหม

nantawut

เติมได้หมดครับ ส่วนจะวิ่งดีไม่ดีอยู่ที่คนจูนคาร์บูครับ ลองเติมก่อนครับแล้วค่อยมาแก้เอาตามอาการ
มันจูนไม่เหมือนกันทุกคันคนที่จูนคาร์บูเป็นจะรู้

KenJi

อ้างจาก: Thanakirt Sritaravanish เมื่อ มกราคม 12, 2013, 07:28:58 หลังเที่ยง
สรุปว่ารถของผมเติม E20 ไม่ได้เลยใช่ไหม

มันเติมได้หมดนั้นแหละครับ ยกเว้นดีเซลกับน้ำเปล่า (เฮ้ยน้ำเปล่าไม่ใช่แหละ) อยู่ที่ว่าเราจะปรับจูนรถให้เข้ากับน้ำมันที่เราจะเติมได้ไหม เพราะถ้าเติมแล้วไม่ปรับจูนรถให้เข้ากับน้ำมันที่เราจะเติมมันจะมีแต่ผลเสียตามมา....

อีกอย่างเครื่องต้องทำให้มีสภาพที่สมบรูณ์ซะก่อน เพราะเวลาจูนจะได้จับอาการรถได้ง่ายขึ้น

Arm TZ

อ้างจาก: KenJi เมื่อ มกราคม 13, 2013, 12:32:16 ก่อนเที่ยง
อ้างจาก: Thanakirt Sritaravanish เมื่อ มกราคม 12, 2013, 07:28:58 หลังเที่ยง

มันเติมได้หมดนั้นแหละครับ ยกเว้นดีเซลกับน้ำเปล่า (เฮ้ยน้ำเปล่าไม่ใช่แหละ) อยู่ที่ว่าเราจะปรับจูนรถให้เข้ากับน้ำมันที่เราจะเติมได้ไหม เพราะถ้าเติมแล้วไม่ปรับจูนรถให้เข้ากับน้ำมันที่เราจะเติมมันจะมีแต่ผลเสียตามมา....

อีกอย่างเครื่องต้องทำให้มีสภาพที่สมบรูณ์ซะก่อน เพราะเวลาจูนจะได้จับอาการรถได้ง่ายขึ้น
ตามน้ำเลยครับ

ตอนนี้ ผมคาร์บูเดิม จูนน้ำมัน 1รอบ ลงตัวที่สุดแล้ว
แต่ผมจะไปขัดลื่น อีก จะต้องใช่นมหนูเบอร์อะไร จูนน้ำมันกี่ รอบ

@@TaJung@@

ก็ไปขัดลื่นแล้วมาวิ่งจับอาการต่อ  แล้วค่อยไล่ดูจากสีหัวเทียน...

ทำ---ลอง----จูน----ทำ----ลอง---จูน

ลงตัวปั๊บก็หยุด...
จรุง นามสถิตพงษ์
309/1 หมู่ 8 ถ.เหล่านาดี ต.เมืองเก่า
อ.เมือง จ.ขอนแก่น 40000

บัญชี ธ.กสิกรไทย 491-2-20805-8

รถเก่าๆ...คนขี่แก่ๆ...

nuttakit

ser ตัวเเรก กะ ตัวสุดท้าย

RX-Z

ใช้E20 ในRX-Zนานมาก  นานจนกระทู้หายไปแร้ววววว ^^

aoaaued

E20 แรงและประหยัดเงินดีครับ

GtozA

K.นิธิโรจน์ โทร.085-8325207(บิ๊ก)
LINE ไอดี0863114925

[

... Club ใจง่าย ...                                  
... ใจง่าย Club ...                 ... แก้งส์ ใจง่าย

RX-Z

ไม่รู้น่ะ ว่า อยากเติม คริคริ

ray

แต่ละรุ่นไม่เหมือนกันไม่มีกฎตายตัวหรอกครับ ต้องลองเติมก่อนแล้วลองวิ่ง
จับอาการในหลายๆแบบ ถ้ามีอาการค่อยแก้ตามไป เรื่องจูนหนา บางคงไม่ต้องบอก
นะคิดว่าคงทำเป็นทุกคน รถผมเติมแล้วแค่จูนอากาศอย่างเดียวไม่แตกต่างจาก
91 เลยใช้มานานแล้วไม่มีอาการไรเลย