Main Menu

การขัดลื่นคืออะไรครับ

เริ่มโดย kai..ls, มกราคม 08, 2013, 11:52:34 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

Mtz

อ้างจาก: Hunterzero เมื่อ มกราคม 10, 2013, 09:02:25 หลังเที่ยง
อ่านทำความเข้าใจ หัดมีสัมมาคารวะมากกว่านี้  จะได้น่ารักน่าตอบบ้างไม่ใช่น่กระ....
กดLIKE  เลย

kaopodmsk

LS พี่ สภาพนั้น ไม่ ต้อง บอกก็ รู้ว่า โอกาว่า(พัดลม)

NengNsr1

45/1 หมุ่8 ต.บ้านใหม่ อำเภอเมือง จังหวัดพะเยา 56000
086 1888659 1-2-call
เหน่งครับ

kai..ls

LS พี่ สภาพนั้น ไม่ ต้อง บอกก็ รู้ว่า โอกาว่า(พัดลม)

อธิบายด้วยครับ ไม่งั้นยาวนะ

งูเห่าโหด.

1. เดินเข้าไปในร้านขายวัสดุก่อสร้าง นะครับ
2. บอกคนขายว่า  "น้าๆ เอาวีนอล หลอดนึง"
3.จ่ายเงิน ไป60.-
4.กลับบ้านมา เอาเสื้อสูบที่ถอดไว้ออกมา
5. บีบน้ำยาวีนอล ใส่ผ้า แล้วล้วงเข้าไปเช็ดๆ ถูๆ ภายในช่องพอร์ทต่างๆ
6. ลองเอามาส่องหน้าดู หากส่องแล้วเจอสิว  แปลว่าOKแล้ว
7.ประกอบกลับคืน แล้วเอาไปวิ่งรีดรอบให้กระจายครับ

ตอนม.2 ผมก็เอามาขัดหัวเข็มขัดลูกเสือ เอาให้เงาแว๊บ  เพื่อนถามมรึงจะขัดทำไม ผมก็ตอบไป สุขกรูอะ ใครจะทำไม   

ZAAKA

kai..ls

รบกวนท่าน kaopodmsk อธิบายเรื่องที่ท่านโพสด้วยนะครับ

kaopodmsk

อ้างจาก: kaopodmsk เมื่อ มกราคม 10, 2013, 10:52:44 หลังเที่ยง
กำ ไม่ เคย ดู โฆษณา พัดลม โอกาว่า หรอคับ ที่มันมีหมาตูบ อ่ะ เเล้ว พอพัดลม หันหน้่ามา หน้าหมาตูบก็ปลิว (สรุป เเรงเเค่นี้คับ)

Tong_2T_150

เครดิตภาพ:พี่สุดยอด

นนท์ มโนรมย์

แค่นี้ ก็ พอ    .. นนท์ มโนรมย์   0821621735
200 หมู่ 3 วัดกลาง ต.คุ้งสำเภา อ.มโนรมย์ จ.ชัยนาท 17110

นนท์ มโนรมย์

imaomo

อ้างจาก: งูเห่าโหด. เมื่อ มกราคม 11, 2013, 10:34:52 ก่อนเที่ยง
1. เดินเข้าไปในร้านขายวัสดุก่อสร้าง นะครับ
2. บอกคนขายว่า  "น้าๆ เอาวีนอล หลอดนึง"
3.จ่ายเงิน ไป60.-
4.กลับบ้านมา เอาเสื้อสูบที่ถอดไว้ออกมา
5. บีบน้ำยาวีนอล ใส่ผ้า แล้วล้วงเข้าไปเช็ดๆ ถูๆ ภายในช่องพอร์ทต่างๆ
6. ลองเอามาส่องหน้าดู หากส่องแล้วเจอสิว  แปลว่าOKแล้ว
7.ประกอบกลับคืน แล้วเอาไปวิ่งรีดรอบให้กระจายครับ

ตอนม.2 ผมก็เอามาขัดหัวเข็มขัดลูกเสือ เอาให้เงาแว๊บ  เพื่อนถามมรึงจะขัดทำไม ผมก็ตอบไป สุขกรูอะ ใครจะทำไม   
สงสัยน้องมันไม่เคยขัดหัวเข็มขัดถึงไม่รู้จักวีนอล
อย่าสอนลูกให้เป็น "คนรวย" แต่จงสอนให้เป็นคนมี "เมตตา"
เพราะถ้าเขา "เติบโต" ขึ้นมา เขาจะ ตัดสินคนอื่นด้วย "คุณค่า" ไม่ใช่ "ฐานะ" ของคน

kai..ls

ขอบคุณท่าน kaopodmsk ที่ช่วยอธิบายครับ คือผมไม่เข้าใจความหมายจิงๆ...ตามนั้น

kai..ls

ยังไงขอบคุณทุกท่านที่ช่วยแชร์ความรู้ดีๆนะครับผม ปล.วันหลังผมคงต้องดูโฆษณาบ่อยๆแล้ว...55555+++

FVCCHONRI

33/12 ม.2 ต.บ้านสวน อ.เมือง จ.ชลบุรี 20000

buldog

เรื่องความต่างของวัย มันทำให้คุยกันเข้าใจยาก พิสูจน์ให้เห็นแล้ว  เพราะฉะนั้นผู้ใหญ่ต้องมีเมตตา ส่วนเด็กต้องมีสัมมาคารวะ

kaopodmsk

อ้างจาก: kai..ls เมื่อ มกราคม 12, 2013, 09:51:10 ก่อนเที่ยง
ยังไงขอบคุณทุกท่านที่ช่วยแชร์ความรู้ดีๆนะครับผม ปล.วันหลังผมคงต้องดูโฆษณาบ่อยๆแล้ว...55555+++
คับ โฆษณา ตั้งเเต่ 8ปีที่เเล้ว

Mtz

อ้างจาก: buldog เมื่อ มกราคม 13, 2013, 07:04:45 ก่อนเที่ยง
เรื่องความต่างของวัย มันทำให้คุยกันเข้าใจยาก พิสูจน์ให้เห็นแล้ว  เพราะฉะนั้นผู้ใหญ่ต้องมีเมตตา ส่วนเด็กต้องมีสัมมาคารวะ

อิอิ ตามนั้น ใช้ไดเกียว เครื่องฟิต สตาร์ทตอดง่าย(ส่วนใครใช้แล้วสูบติด ก็ตัวใครตัวมัน  อิอ เพราะมันเป็นแค่โฆษณา)

Hunterzero

บ้าไดเกียว ใส่แล้วสูบไม่ติดนะพี่ แต่ก้านไหม้    จากประสบการณ์  ทั้งแดชทั้งเครื่องตัดหญ้า เอามาให้ซ่อม  เจอพวกรอบจัดๆเล่นรอบสูงหน่อย น้ำมันห่วยก็
จบเห่เลย

ฅนดี ไร้ที่ฝัง ก็มีคนสรรเสริญ
Heart Under Blade