Main Menu

ช่วยด้วยครับ เรื่อง rc valve nsr150 ตากลม

เริ่มโดย bang4958, มกราคม 08, 2013, 11:19:15 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

bang4958

อยากถามทุกท่านที่มีความรู้ทางด้าน rc valae nsr 150 ตากลม ครับว่า รถไม่ได้ใส่ แบตรี่ rc valve จะทำงานไหมครับ หรือถ้าเร่งเครื่อง rc valve ก็จะทำงานปกติเหมือนกับมีแบตรี่ ช่วยหน่อยนะครับ ขอบคุณครับ :P
เที่ยวกินลมกับ2ล้อ

Tong_2T_150

ไม่น่าจะสตาร์ทติด....ตั้งแต่ตอนสตาร์ทแล้วครับ NSRระบบไฟคือหัวใจ  ใช้ไฟแบตเตอรี่เลี้ยงครับ

เครดิตภาพ:พี่สุดยอด

bang4958

สตาร์ทติดอยู่ครับ รถขี่ได้ปกติ แต่เวลาบิดคันเร่งเร่งเครื่องแล้ว ตรงลูกศร HI LO ไม่กระดิกตามจังหวะเร่งอ่ะครับ

DEDOR

อย่าเลยครับ  หาแบตมาใส่ดีกว่าครับ  ขับดีกว่ากันเยอะครับ  ระบบวาล์วมันพังมาจะแย่ไปกันใหญ่ครับ

สำหรับรถปกติทั่วไป  ที่สตาร์ททีเดียวติด  แต่พอถอดแบตออกจะรู้ได้เลยว่าทีเดียวไม่ติดครับ  บางคันเหมือนจะไม่ติดเสียด้วยซ้ำไปครับ  บางคนหัวรั้นว่ามันก็ยังสตาร์ทเครื่องได้อยู่นี่  อันนี้ก็แล้วแต่จะพิจารณากันล่ะครับ  ไม่ดีจิงเค้าคงไม่ใส่แบตมาให้เปลืองต้นทุนหรอกครับ  พูดมากไปแล้ว  ไปดีกว่า   อิอิ

วิธีการซ่อมกล่องไฟ เอ็นโปร RW และ FSXครับ
http://www.2strokeclub.com/smf/index.php/topic,94916.0.html

bang4958

อ้างจาก: DEDOR เมื่อ มกราคม 08, 2013, 03:42:40 หลังเที่ยง
อย่าเลยครับ  หาแบตมาใส่ดีกว่าครับ  ขับดีกว่ากันเยอะครับ  ระบบวาล์วมันพังมาจะแย่ไปกันใหญ่ครับ

สำหรับรถปกติทั่วไป  ที่สตาร์ททีเดียวติด  แต่พอถอดแบตออกจะรู้ได้เลยว่าทีเดียวไม่ติดครับ  บางคันเหมือนจะไม่ติดเสียด้วยซ้ำไปครับ  บางคนหัวรั้นว่ามันก็ยังสตาร์ทเครื่องได้อยู่นี่  อันนี้ก็แล้วแต่จะพิจารณากันล่ะครับ  ไม่ดีจิงเค้าคงไม่ใส่แบตมาให้เปลืองต้นทุนหรอกครับ  พูดมากไปแล้ว  ไปดีกว่า   อิอิ
ครับ ผมก็ว่าจะไปซื้อมาใส่ พอดีรถผมที่ว่านี้ จอดนิ่งทิ้งร้างมา 6 ปีแล้ว ผมว่าจะปลุกเขาขึ้นมามองโลก อีกครั้งอ่ะครับ แต่ตอน
สตารท์ติดแล้วครับแต่ วาวล์ทำงานผิดปกติ หรือจะเกี่ยวกับที่ยังไม่มีแบตเตอรี่ไหมครับ

Tong_2T_150

ซื้อแบตใหม่เป็นสิ่งแรกที่ควรจะทำนะครับ
แนะนำตรงรุ่นดีกว่า จะได้ตัดปัญหาเรื่องขนาดแบตเตอรี่กับรังแบต และอื่นๆ
...และจอดนานอย่างนั้น รื้อท่อนบนออกมาล้างด้วยก็ควรจะทำ บางทีวาล์วเปิด-ปิดไม่คล่องเพราะเขม่าที่เกาะอยู่ก็มีส่วน
...หากวาล์วยังไม่ขยับก็สันนิษฐานได้ว่า กล่องคุมวาล์วคงเสีย

เครดิตภาพ:พี่สุดยอด

bang4958

อ้างจาก: Tong_2T_150 เมื่อ มกราคม 09, 2013, 12:12:35 หลังเที่ยง
ซื้อแบตใหม่เป็นสิ่งแรกที่ควรจะทำนะครับ
แนะนำตรงรุ่นดีกว่า จะได้ตัดปัญหาเรื่องขนาดแบตเตอรี่กับรังแบต และอื่นๆ
...และจอดนานอย่างนั้น รื้อท่อนบนออกมาล้างด้วยก็ควรจะทำ บางทีวาล์วเปิด-ปิดไม่คล่องเพราะเขม่าที่เกาะอยู่ก็มีส่วน
...หากวาล์วยังไม่ขยับก็สันนิษฐานได้ว่า กล่องคุมวาล์วคงเสีย
ขอบคุณครับ

NSR_decha

ของผมใช้แบตแห้งน่ะครับ  ยังไม่รู้เลยว่า ไฟชาร์ทดีหรือเปล่า เห็นแตรไม่ดังครับ