Main Menu

ขบวนการเปาเปียว Kawasaki Max 100. 24-7

เริ่มโดย paopiaw, มกราคม 05, 2013, 08:49:35 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

paopiaw

กรองอากาศ OTOP  55+ ใช้ได้ๆๆ

ล้างให้ด้วยครับ น้ำมันมันเหลือ ไม่ได้บอกให้ทำด้วย ใจดีจริงๆ

เรียบร้อยครับ ขับกลับบสบายใจ ชิวๆ..ค่าเสียหาย ตอนแรกคิดว่าน่าจะ 200 เพราะแกทำละเอียดมากๆ และทำอยู่นาน สรุปโโนไป 80 บาท  ห๊าาาาาาาาา.. เลยให้ไป 100 นึง ค่า M100   55++ โชคดีอีกแล้วครับ เจอช่างที่เคยใช้รุ่นนี้มาก่อนน ทำคล่องมือเลย..

...รายการต่อไป ทำเรื่องไฟครับบ  เปลี่ยนแบต และอีกหลายอย่าง ทำให้ ซีแกรม เนียนๆเรื่องเครื่องก่อน ค่อยทำสวย ทีเดียว  ^^   ขอบคุณที่ติดตามนะครับบ   อยากให้เพื่อนๆที่มีรถเก่าๆ กลับมาทำกันใหม่ มันมีคุณค่านะครับ สำหรับผมรถทุกคัน จะเก่าจะใหม่ผมรักหมด และก้อจะหา รถรุ่นที่อยากมาทำเรื่อยๆ เท่าที่จะสามารถทำได้ ^^  24-7
----- Club ใจง่าย ------  247

paopiaw

ทนไม่ไหวครับ กะโซ่สตอร์ เปลี่ยนดีก่า กะเปลี่ยนตอนจะบิ้วใหม่ แต่จำเป็นต้องใช้รถคันนี้ไปทำงานทุกวัน เลยต้องเปลี่ยน  !! พอดีมาที่ร้าน มี KSR กำลังเปลี่ยน สตอร์หลังพอดี เลยคุยกัน น้องเค้ายกให้เลยครับบ 55++  รถรุ่นหลาน แบ่งปั่น ให้รถรุ่นป้า อิอิ

สุดๆแล้วครับ ใช้มากี่ปีไม่รู้ คุ้มค่าสุดๆแล้วว

33ฟัน ติดรถ KSR ครับบ  เล็กลงมา 3 ฟัน

กลับบ้านเก่า

ไปซื้อ โซ่กะ สตอร์มาครับบ  สตอร์ได้ของ AX1 มา  อิอิ

เรียบร้อยครับบ ลองวิ่งดูไม่อืดเลย ลากเกียร์ได้ยาวขึ้นด้วย  เวฟ 100 เจอกันได้นะ  หุหุหุ.

ปล.เพื่อนๆคนไหนเกิดเจอรุ่นนี้ หรือซาก ถ้า พบบังโซ่และครอบสตอร์หน้า ชี้เป้าด้วยนะครับ หรือซื้อมาเลยก้อได้ ยินดีรับครับ..^^

paopiaw

มาจากเชียงใหม่ เลยยจ้าวววว  ^^  ซื้อเก็บไว้ 2 สี เลย แถม ถ่ายเอกสารเก็บไว้ด้วยครับบ  เผื่อหาไม่มี จะได้ส่งร้านตัดให้เลย

IJ

paopiaw

กุ๊ก ๆ คับ

+1 ให้ก่อนเลย

คันนี้ เป็น MAX 100 แต่ผมมี AX1 ขายไป 2000 เอง (พี่น้อง คลอดตามกันมาเลย)
รถ 2 ตัวนี้คล้าย ๆ กัน แต่มีอะไหล่บางตัวจะใส่กันไม่ได้ครับ

ปล. รถรุ่นนี้ เป็นอาจารย์คันที่ 2 ของผมเลย  คันแรก เป็น Kawasaki Joy ครับ
ปล.2  ระวังเรื่องระบบไฟด้วย ชอบรวน ตอนฝนตก
ปล.3  ผมเคยทด สเตอร์ 14/36 ตอนเครื่องแน่น ๆ  ได้ 130 ครับ...หมอบด้วยนะ
ขุนแผนเมืองสุพรรณ..
เบอร์ ติดต่อ 081-557-3097 , 081-404-1714

paopiaw

อ้างจาก: กุ๊ก ๆ คับ เมื่อ มกราคม 31, 2013, 10:10:10 หลังเที่ยง
+1 ให้ก่อนเลย

คันนี้ เป็น MAX 100 แต่ผมมี AX1 ขายไป 2000 เอง (พี่น้อง คลอดตามกันมาเลย)
รถ 2 ตัวนี้คล้าย ๆ กัน แต่มีอะไหล่บางตัวจะใส่กันไม่ได้ครับ

ปล. รถรุ่นนี้ เป็นอาจารย์คันที่ 2 ของผมเลย  คันแรก เป็น Kawasaki Joy ครับ
ปล.2  ระวังเรื่องระบบไฟด้วย ชอบรวน ตอนฝนตก
ปล.3  ผมเคยทด สเตอร์ 14/36 ตอนเครื่องแน่น ๆ  ได้ 130 ครับ...หมอบด้วยนะ

ว๊าวว สุดยอดครับบ

ใช่ครับ ตอนนี้ก้อกำลังจะทำเรื่องไฟครับบ ตอนนี้มีไฟหน้า สูงต่ำ กะไฟท้ายเท่านั้น ยังไม่ได้ลองใส่แบตเลย

ผมหามาเพราะชอบส่วนตัว นึกถึงตอนเด็กๆขี่กะแม่ครับ. คล่องตัวดีนะ เบาดีด้วย

ตอนนี้รวบรวมอะไหล่เรื่อยๆครับ รอทำครั้งเดียวว. ขอไปทำเอนเหลี่ยมก่อน แต่ละคันของผมมีอดีตต่อกันทุกครั้ง เลยชอบหลายแนว อิอิ ขอบคุนที่มาแวะชมนะครับบบ ^^

paopiaw

ตอนนี้ใช้ ซีแกรมอยู่ทุกวันครับบ  อิอิ ช่วยๆคันน้องๆให้เสร็จก่อน ค่อยจัดเต็มให้พี่สาว แสนสวย ^^

THANACHOT

paopiaw

อ้างจาก: THANACHOT เมื่อ กุมภาพันธ์ 05, 2013, 11:43:38 หลังเที่ยง
สุดยอดคับรุ่นนี้

ครับบ ใช้ทุกวันเลย ชอบมากๆ จะค่อยๆสะสมอะไหล่ไปเรื่อยๆครับบ. ค่อยจัดทีเดียววว

โชค..โซนรั่ว ... ลั้ัลลา

เจ็บมาเยอะ  หมดมาเยอะ กับสองคันนี้

paopiaw

อ้างจาก: โชค..โซนรั่ว ... ลั้ัลลา เมื่อ กุมภาพันธ์ 09, 2013, 06:49:39 ก่อนเที่ยง
ร้านที่ทำอยู่แถวไหนครับ

ที่ล้างคาร์บูหรอครับบ. เป็นร้านซ่อมทั่วไปครับผม. แต่ที่จะทำคันนี้จริงๆ ร้านอยู่ลาดพร้าว 101 ครับบ. เป็นร้านแต่งสี่จัวหวะและออโต้โดยเฉพาะเลย. วิคเตอร์ผมก้อทำร้านนี้ครับบ.  งานเค้าเยอะ ลูกค้าเป็นใจเยนนิดนึงครับ. แต่เนียนแน่นอน. พี่ใช้รุ่นนี้อยู่หรอครับ???

paopiaw

โปรเจคนี้ เรื่อยๆนะครับบ. ไปทำ เจ้า มดดำ อยู่. แต่ก้อ สตาททุกวัน. ไม่อยากใช้มาก. ทท่อรั่วแล้ว. กำลังตามหา ปลายท่ออยู่ครับบ. ได้แต่ตัวท่อมา. ผมก้องงมาก. ตัวท่อไม่มีน๊อตที่จะใส่ปลายนะครับบ. เออ ว่ะ. แยกขายยังไง งงมาก จะไปหาปลายจากไหนละเนี้ยย. ต้องแปลงอย่างเดียว กำลังหาที่เหมาะสมอยู่ครับบบ. เชื่อมติดลูกเดียว. แม่เจ้าาส

paopiaw

วันนี้จะได้อะไหล่มาตัวนึง ไม่คิดว่าจะมี เพราะ ที่ลำปางโดนตัดหน้าไปเหลืออยู่ขิ้นเดียว  ปลงอยู่แล้วว่า คงไม่มีแล้วว T_T สุดท้ายก้อได้มา ดีใจมากๆกำลังเดินทางมา  รอไปรษณีอยู่ครับบ ^^ เด๋วอัพให้ดูนะครับ เป็นอะไห่ตัวไหนน

paopiaw

มันคือ ชิว บังไมค์ ครับบ ^^

ตอนนี้เหลือ อย่างที่บอก  บังโซ่และครอบสตอร์หน้าครับบบ  หามา 2เดือนยังไม่ได้เลยย สู้ๆๆ

IJ

เหงาคิดถึงรอ 18 อยู่ ปากเกร็ดเด้อ ไม่แน่อาจไปนอนลาดพร้าว จัดด้วยนะ

paopiaw

อ้างจาก: IJ เมื่อ มีนาคม 14, 2013, 01:51:08 ก่อนเที่ยง
เหงาคิดถึงรอ 18 อยู่ ปากเกร็ดเด้อ ไม่แน่อาจไปนอนลาดพร้าว จัดด้วยนะ

จัดไป จัดให้  55++  มาวป่าวว่ะ  นี่เค้ามาให้เม้นรถนะ ไม่ใช่ มาเพ้อออ55555++

IJ

อ้างจาก: paopiaw เมื่อ มีนาคม 14, 2013, 09:11:28 ก่อนเที่ยง
อ้างจาก: IJ เมื่อ มีนาคม 14, 2013, 01:51:08 ก่อนเที่ยง

จัดไป จัดให้  55++  มาวป่าวว่ะ  นี่เค้ามาให้เม้นรถนะ ไม่ใช่ มาเพ้อออ55555++
18 นอนลาดพร้าว ไปให้ได้นะถ้าอยากลงหนังสือ เอาคุณเขียวไปด้วย นัดพี่ไว้แล้ว

paopiaw

อ้างจาก: IJ เมื่อ มีนาคม 15, 2013, 12:38:25 หลังเที่ยง
อ้างจาก: paopiaw เมื่อ มีนาคม 14, 2013, 09:11:28 ก่อนเที่ยง

18 นอนลาดพร้าว ไปให้ได้นะถ้าอยากลงหนังสือ เอาคุณเขียวไปด้วย นัดพี่ไว้แล้ว

จัดไป ^^

paopiaw

สงสัยเจ้า ซีแกรม จะเหนื่อยมากละ  ขี่ๆเฉยๆดับกลางอากาศซะงั้น เป็นหลายครั้งละ..คงจะไม่ไหวจริงๆ