Main Menu

น้ำมันโช็ค tzr

เริ่มโดย amax05, มกราคม 04, 2013, 06:18:32 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

amax05

ตอนนี้ถอดโช็คมาจะเปลี่ยนซีลและยางกันฝุ่นนะครับ แต่ไม่รู้ว่าใช้น้ำมันอะไร และปริมาณที่ใช้ในแต่ละข้างรบกวนขอความรู้ใส่ตัวหน่อยตรับ

*นักการภารโรง*..TZ..

น้ำมันโช๊ค มีขายทั่วไปครับ  ข้างละ 250 CC. ครับท่าน
หมูกับหมู คือสุกร
วัวกับวัว คือโค
ควายกับควาย คือกระบือ
หมากับหมา คือสุนัข
ตัวเงินกับตัวทอง คือตัวเหี้ย
แล้วถ้าเด็กเลี้ยงแกะ กับคนหูเบามาเจอกัน มันคืออะไร..
ก็แค่...ฝนตกขี้หมูไหล  คน(จังไร)มาเจอกัน..
ทำไมคนโบราณ  ชอบเอาพวก(สัตว์) มาเปรียบเทียบกับคน..จัง

ก็แค่คติธรรม...

amax05

auntonio_lpn

ถามต่อหน่อยครับ  แล้วน้ำมันโชค TZM ใส่ข้างละกี่ cc   แล้วสปริงใส่ด้านใหน (ถี่ - ห่าง) เอาลงด้านล่างครับ ใส่สลับ มีผลยังไง

Hunterzero

รื้อออกมายังไงก็ใส่กลับไปยังนั้นละครับ

ฅนดี ไร้ที่ฝัง ก็มีคนสรรเสริญ
Heart Under Blade

@@TaJung@@

ก่อนแยกส่วนไม่ได้จำไว้รึ  ไม่ยากใส่แล้วถ้าไม่โอเคก็ถอดสลับด้านเอา...
จรุง นามสถิตพงษ์
309/1 หมู่ 8 ถ.เหล่านาดี ต.เมืองเก่า
อ.เมือง จ.ขอนแก่น 40000

บัญชี ธ.กสิกรไทย 491-2-20805-8

รถเก่าๆ...คนขี่แก่ๆ...

ตอนถอดเติมน้ำมันเอง ด้านถี่มันอยู่ด้านบน พอเอาเข้าอู่เปลี่ยนซีล ช่างบอกใส่กลับด้านด้านถี่ต้องอยู่ด้านล่างอะครับ
แล้วน้ำมันใส่กี่ CC ตอนนี้ช่างให้ใส่ข้างละ 100 ซซ. น้อยไปมั๊ย

Hunterzero

เวง 100เดียว  สงสัยช่างจะเคยรื้ิอแต่เวฟ ออโต้ ซะมั่งเนี้ย น้อยไปครับยังไม่ถึงครึ่งเลย โช้คเด้งหมดแล้วมั่ง

คงต้องได้เปิดเติมน้ำมันเพิ่ม  แล้ว สรุปว่า TZM ใช้ข้างละกี่ ซซ.  สปริง ด้านถี่ อยู่ล่าง หรือบนครับ จะได้แก้ให้ถูกต้องไปเลยครับ

Hunterzero