Main Menu

ขอข้อมูล Victor M ปี 2000 หน่อยครับ

เริ่มโดย GENIUS, มกราคม 01, 2013, 08:46:14 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

GENIUS

อยากทราบรายละเอียดเกี่ยวกับ Victor M รุ่นปี 2000 หน่อยครับ

รุ่นนี้รายละเอียดต่างๆ เช่นเครื่องยนต์เหมือน Victor M ปี 1996 หรือเปล่าครับ

และ Victor สเปคเครื่องยนต์จะเหมือนกันกับ KR ทุกอย่างเลยใช่หรือเปล่าครับ

( เทียบรุ่นปีเดียวกัน )

ขอบคุณสำหรับทุกๆ คำตอบล่วงหน้านะครับ

???

paopiaw

----- Club ใจง่าย ------  247

GENIUS

อยากทราบว่า Victor M รุ่นในภาพข้างบนกับรุ่นในภาพนี้

มีรายละเอียดอะไรต่างกันบ้างมั้ยครับ

พอดีอยากทราบรายละเอียดของ Victor M รุ่นนี้อ่ะครับ

( ขอยืมภาพมาเป็น ตย.หน่อยนะครับ )

kapooklookzaa

ถ้าจำไม่ผิดลายนี้ปี 2001 ไหมอ่ะครับ มี 2 สี สีแดงเข้ม กับสีบรอนด์

ปี 2000 มี 2 สีเช่น เดียวกัน สีแดงและสีน้ำเงิน

ไม่แน่ใจนะครับ

ค้าขายใครๆก็หวังกำไร อยากได้ถูก ทำเองเลย ซื้อมาก็แพงกว่าช่างแน่นอน

JO WANGPONG

GENIUS

อ้างจาก: kapooklookzaa เมื่อ มกราคม 03, 2013, 12:35:01 ก่อนเที่ยง
ถ้าจำไม่ผิดลายนี้ปี 2001 ไหมอ่ะครับ มี 2 สี สีแดงเข้ม กับสีบรอนด์

ปี 2000 มี 2 สีเช่น เดียวกัน สีแดงและสีน้ำเงิน

ไม่แน่ใจนะครับ

ผมอยากรู้เหมือนกันครับว่ามันเป็นลายปี 2000 หรือ 2001

และมันมีสีอะไรบ้าง

ใครพอทราบหรือมีรายละเอียดรุ่นย่อยต่างๆ ของ Victor บ้านเราบ้างครับว่ามีถึงปีไหน

และแบ่งเป็นรุ่นไหนบ้าง

( KR รู้แล้วว่ามีตั้งแต่ E1 - E10 )

ผมมีรูปครับเดี๋ยวพรุ่งนี้ถ่ายให้ครับ
ค้าขายใครๆก็หวังกำไร อยากได้ถูก ทำเองเลย ซื้อมาก็แพงกว่าช่างแน่นอน

เอารูปในพาร์ทมาให้ครับ

ดูได้เลยครับ สีใหนปีใหน

GENIUS

ขอบคุณคุณkapooklookzaa มากๆ เลยครับ

+ 1ม้าให้เลยครับอุตสาห์ไปค้นรูปมาให้ดู

รวมทั้ง +1 ม้าให้เพื่อนๆ ทุกท่านด้วยครับ

GENIUS

ของผมคันนี้ครับไม่รู้เป็นโมเดลปี 00 หรือ 01

GENIUS

เทียบกับลายนี้ไม่รู้คันไหนปีใหม่กว่ากันครับ

GENIUS

มันใช้ดูรหัสที่เฟรม(คอ)รถหรือเปล่าครับ

แหมพี่ นี่แสดงว่าพี่ไม่เคยดูสมุดพาร์ทอะไหล่ใช่ไหมครับ แซวนิดนะพี่

พอมาดูรูปที่เอามาให้ดันถ่ายไม่หมดทุกบรรทัดอีก เดี๋ยวแก้ตัวใหม่ครับ

รุ่นปีรหัส อยู่ใต้บรรทัด VICTOR M ครับ

สีแดง กับ สีน้ำเงิน เป็นรถปี 2000  ดูตรงนี้ครับ '00 KR150J-4

สีแดง กับ สีบรอนซ์ เป็นรถปี 2001 ดูตรงนี้ครับ '01 KR150J-5

หมายเลขเฟรม กับ หมายเลขเครื่องยนต์ ผมไม่รู้เหมือนกันว่า มันรันยังไง แต่จะไปหาข้อมูลมาให้นะครับ

ของพี่ที่ดูตอนนี้ ปี 2001 ครับ

แต่ต้องดูข้อมูล รถ แบบ ลึกๆอีกทีครับ(พี่ต้องช่วยตัวเองแล้วล่ะ)

อันดับแรก ให้พี่ไปดู ค.ศ. 2001 ตรงกับ พ.ศ. ใด แล้วไปดูในเล่ม ว่าจดทะเบียนปีนั้นไหม และในเล่ม จะมีบอกไว้ว่า รุ่นปีใหน ให้ไปดูในหน้าแรก ของเล่มทะเบียนนะครับ

ของผม ระบุไว้ครับ ตอนซื้อต่อมาจากมือแรก ในเล่มเก่าระบุว่า ปี 1994 พอเรา เปลี่ยนเล่มใหม่ เราก็กำชับเจ้าพนักงานแล้วว่า อย่าให้ตกหล่น นะ ให้ครบทุกตัว

เพราะเห็นมาหลายคันแล้ว พอเปลี่ยนเล่มใหม่(รถที่ใช้มาเกิน 5 ปี) ไม่พิมพ์ปีที่รถผลิตให้ ต้องใช้วิธีให้เค้าเขียนกับปากกาโดยลายมือเจ้าพนักงาน แทน เสียอารมณ์เลย

ถ้าไม่ตรงต้องหาคำตอบครับ

GENIUS

ขอบคุณมากๆ เลยครับ

พอดีมีแต่รถแต่ไม่มีสมุดคู่มือการใช้งานอะไรซักอย่างเลยครับ

คนขายบอกทำหายไปไหนแล้วไม่รู้

เล่มก็ยังไม่ได้รอจดทะเบียนอยู่ครับ

5 5

GENIUS

ว่าแต่ Victor ในบ้านเรามันมีผลิตถึงปีไหน

รุ่นสุดท้ายคือปีอะไร ลวดลายแบบไหน

peenpro532

อยากรู้ข้อมูล ของ victor se มั่งอ่ะคับใครพอจะมีใหมคับ

นาย ชญานนท์ แสงงาม 53 หมู่1 ต.สงเปือย อ. คำเขื่อนแก้ว จ.ยโสธร 35110
Tel.095-6057664 เลขบัญชี ธ.ธกส ออมทรัพย์ 451-2-93990-8 วิไล แสงงาม

งูเห่าโหด.

ไม่ทราบว่า สีนี้ผลิตปีไหนครับ  อยากทราบด้วยคนครับ