Main Menu

วีระบุรุษนักบิดคนนึงถามผมว่า พี่ๆ นี่รถอะไรคับ ?

เริ่มโดย ple_sticker_phuket, ธันวาคม 30, 2012, 12:13:41 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

pond smile-s

เด็กสมัยนี้ไม่ค่อยจะรู้จักรถ2จังหวะ ซักเท่าไหร่หรอกครับ มันรู้จักแต่พวก สายพาน มีโอ ฟีโน่ สกู๊ปปี้'อารัยอย่างเงี่ย ถ้าเกิดมันเกิดทันนะครับ ผมว่ามันจะไม่เล่น4จังหวะเลย 55555+

ple_sticker_phuket

หลังจาก  ไปเก็บข้อมูลเพิ่มเติม   ทีี่ สนามเทสรถ  ร้านซ่อมมอไซค์  สอบถาม น้องๆ  กว่า   ยี่สิบคน    ทุกคน  ตอบแบบเดียวกัน

วีระบุรุษนักบิดเรียกมันว่า. รถอินวอย คาร์บู  n pro

ขายสติ๊กเกอร์ UNITRAK ฝา Kips PDK Kawa ไล่สีี http://2strokeclub.com/smf/index.php?topic=64030

อ้างจาก: mark2t เมื่อ มกราคม 02, 2013, 10:25:59 หลังเที่ยง
อ้างจาก: ple_sticker_phuket เมื่อ ธันวาคม 31, 2012, 01:48:18 ก่อนเที่ยง
อ้างจาก: TZ38 เมื่อ ธันวาคม 30, 2012, 08:05:49 หลังเที่ยง
เด็กน้อยแถว บ้าน(รุ่นหลาน) มาเจอรถผม คันนี้เข้า เค้าบอกว่าถ้ารถคันนี้ใส่ลูกสูบแกรมม่า คงจะวิ่งน่าดู

แลกกับR1  มือเดียวสองหมื่นโลไม้ครับ. 

.
. .. หือ  คุยอะไรกัน   มือเดียวๆ   สองหมื่นโล   555

. .. น้องเค้าคงไม่รู้จริงๆ   ก็ตอบว่านี่คือ  N Pro  รถที่ภาพรวม  ดีที่สุดที่วงการ 2T ไทยแลนด์   สิครับ .. น้องเค้าจะได้รู้จักไว้

เห็นแกมม่าของเสี่ย  แล้ว  อิจฉา   ขนาด   อ่างที่บ้าน  ยังเป็นทอง     แกมมั่วเก่าๆ  ของเรา  โดนจอดดอง ไว้หน้าร้าน ช่างแอล โอรส   มาตั้งแต่ปีที่แล้ว

มะรู้ปีนี้  จะเสร็จกะเขารึเปล่า

ขายสติ๊กเกอร์ UNITRAK ฝา Kips PDK Kawa ไล่สีี http://2strokeclub.com/smf/index.php?topic=64030

AcidZero

อ้างจาก: ple_sticker_phuket เมื่อ มกราคม 04, 2013, 12:06:53 ก่อนเที่ยง
หลังจาก  ไปเก็บข้อมูลเพิ่มเติม   ทีี่ สนามเทสรถ  ร้านซ่อมมอไซค์  สอบถาม น้องๆ  กว่า   ยี่สิบคน    ทุกคน  ตอบแบบเดียวกัน

วีระบุรุษนักบิดเรียกมันว่า. รถอินวอย คาร์บู  n pro

คงจะเป็นตัว 400 rrw สิน่ะ ถ้าเป็น rr ไฟจะกลม

-.-*

วีระบุรุษนักบิด (คนเดิม)  ถามผมว่า พี่ ไมชามคลัชคันนี้ มีโซ่ไม่มีสายพาน???

JO WANGPONG

เด็กชาย_โหน่ง_

อย่าเรียกผมว่า"ช่าง"ผมไม่ใช่ "ช่าง"ผมไม่ชอบ
"จน" แล้วยังไม่"เจียม"เงินหน่ะมีน้อยใช้สอยให้คุ้มค่า ใช้ปัญญาให้เยอะ ๆ หวังว่าน่าจะได้"รถซิ่ง"ค่อนข้างดีซักคันเอาไว้คลุ้มคลั่ง บ้าพลังกับเขาบ้างก็พอ
"แรงตามเงิน"

ya KR

อ้างจาก: ple_sticker_phuket เมื่อ มกราคม 04, 2013, 11:49:55 หลังเที่ยง
วีระบุรุษนักบิด (คนเดิม)  ถามผมว่า พี่ ไมชามคลัชคันนี้ มีโซ่ไม่มีสายพาน???

จ๊ากกกสงสัยวีระยุรุษนักบิดคนนี้พึ่งเกิดเมื่อหัวฝนนี้แน่ๆเลย มานเลยตามรถลุงๆเขาไม่ทันนะพี่เปิล55555555
(img) (img)

toei_tain

sarawutch

แต่ละคำตอบที่ วีระบุรุษนักบิด กล่าวออกมา  ;) ;)

พี่ ไมชามคลัชคันนี้ มีโซ่ไม่มีสายพาน

รถอินวอย คาร์บู  n pro

จะมีคำใหม่ๆออกมาอีกมั้ยน้อ  >:( >:(
NSR 150 RR ปี 96 เดิมๆ เติม E20 คาร์บูเดิม นมหนู 138 เดินเบา 45 เข็มล็อก 3

pepsi-leo.139

ลูก ผู้ชาย คำไหน คำ นั้น!! (FUCKER 1992
Group.)                               CAFE SHOP NAZI   Pepsi ออน 09.00-04.00ทุกวัน

ZAAKA

AcidZero

วัยรุ่นมอง
แดช คือ โซนิค
แอลเอส คือ ซีบีอาร์
เอ็นเอสอาร์ คือ . . . . . งงจะซ๊บีตัวใหม่ก้อไม่ใช่

แต่แกรมม่านี่คงมองเป็น gsxr 400 มั้ง เพราะเหมือนมั่ก 5555

fluke32

(((ฟลุ้ค กลุ่มท่าน้ำนนท์)))25/12 หมู่บ้านสหกรณ์ 3ถนนติวานนท์ตัดใหม่ ต.บางพูด อ.ปากเกร็ด จ.นนทบุรี 11120 080-607-9971

อ้างจาก: sarawutch เมื่อ มกราคม 09, 2013, 12:54:01 ก่อนเที่ยง
แต่ละคำตอบที่ วีระบุรุษนักบิด กล่าวออกมา  ;) ;)

พี่ ไมชามคลัชคันนี้ มีโซ่ไม่มีสายพาน

รถอินวอย คาร์บู  n pro

จะมีคำใหม่ๆออกมาอีกมั้ยน้อ  >:( >:(

วีระบุรุษคนเดิม. ยังถามอีกว่า ยางใหญ่แบบนี้. จะวิ่งออกหรือเพ่. ต้องไล่เม็ดกี่กรัม
ยืดชักกี่มิลดี. ผมควรตอบเยี่ยงไร. ช่วยบอกที :(

kapooklookzaa

ลองคำตอบนี้ไหมครับพี่เปิ้ล แนววิชาการ+วิชาเกิน

ยางที่ใหญ่เพราะมันรอบจัดมาก ให้มีหน้ายางจับพื้นถนนได้มากขึ้นใส่ยางเล็ก มันฟรีทิ้งป่าวๆ อันนี้เด็กเค้าคงเข้าใจ

ไล่เม็ดกี่กรัม อันนี้คิดหนักเลย เอาอันนี้ล่ะกัน มีหลายเม็ดอยู่ แต่กี่กรัมนั้นไม่แน่ใจ ที่แน่ๆ 2 มือกำ หัวยังโผล่ เอาอันนี้ น่าจะฮานะ ไม่รู้ ว่าเด็กจะเข้าใจไหม

ยืดชักกี่มิลดี ส่วนนี้บอกว่าเป็นความลับไม่สามารถบอกได้ แต่บอกไปแบบนัยๆ ลูกยักษ์ชักยาว ไปเลยลวกเพี่ย แล้วพี่เปิ้ลจะดูเป็นวัยรุ่นสมัยใหม่ในทันที

ค้าขายใครๆก็หวังกำไร อยากได้ถูก ทำเองเลย ซื้อมาก็แพงกว่าช่างแน่นอน

อ้างจาก: kapooklookzaa เมื่อ มกราคม 10, 2013, 12:51:49 ก่อนเที่ยง
ลองคำตอบนี้ไหมครับพี่เปิ้ล แนววิชาการ+วิชาเกิน

ยางที่ใหญ่เพราะมันรอบจัดมาก ให้มีหน้ายางจับพื้นถนนได้มากขึ้นใส่ยางเล็ก มันฟรีทิ้งป่าวๆ อันนี้เด็กเค้าคงเข้าใจ

ไล่เม็ดกี่กรัม อันนี้คิดหนักเลย เอาอันนี้ล่ะกัน มีหลายเม็ดอยู่ แต่กี่กรัมนั้นไม่แน่ใจ ที่แน่ๆ 2 มือกำ หัวยังโผล่ เอาอันนี้ น่าจะฮานะ ไม่รู้ ว่าเด็กจะเข้าใจไหม

ยืดชักกี่มิลดี ส่วนนี้บอกว่าเป็นความลับไม่สามารถบอกได้ แต่บอกไปแบบนัยๆ ลูกยักษ์ชักยาว ไปเลยลวกเพี่ย แล้วพี่เปิ้ลจะดูเป็นวัยรุ่นสมัยใหม่ในทันที

โดนกันแล้วครับ   เด็กยุคใหม่   แนวจริงๆ

โนวาลูกบอส ชัก 7 มิล เเคม CB ก้าน C70

เจอแบบนี้  ตอบไม่ถูกเลยจริงๆ

poo2007

น่ารัก ครับ เด็กๆ ไร้เดียงสา  สมัยนี้ คงไม่มีใครนอนขี่แล้วมั้ง

แอบแซงเพราะแรงน้อย

ดีที่ไม่ถามว่า ใช้ วาวส์ อะไรหรอ ใช่ Vios ป่ะ ขัดลื่นป่ะ ล้างบางเท่าไหร่อ่ะ ลูก CB หรือป่าว

l Just2Eng l

jeab krr150

I Love 2 จังหวะ ...
อดีตเคยแรง ตอนนี้เดิมๆ ดีกว่า
15 แรงไก่ ( รถครอบครัว )
Bang Yai Zone
2t นนทบุรี / ท่าน้ำนนท์